# Notification.
Notification

Author Topic: eset nod 32 มีปัญหารึเปล่าครับไม่แน่ใจ  (Read 5553 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือว่า ตรง แทปเดสก์ทอปข้างล่าง มันเป็น สีส้มน่ะครับ มันมีปัญหาหรือเปล่าครับ
เวอร์ชั่นของผมก็ 3.0.650.0 ครับ แล้วมันก็เขียนต่อครับว่า virus signature database: 5193 (20100613)
ช่วยเชคให้ผมทีน่ะครับ

ขอบคุณท่านทุกคนครับ [emo03]

Offline oou

• Email
ลองคลิก nod ที่เป็นสีส้มแล้วเลือก open window ดูว่ามันเขียนข้อความอะไรไว้บ้างจะได้บอกถูก

• Email
เอ่อท่านครับ ผมได้ทำการกด print screen มา แล้ว ผมจะเอารูปลงในกระทู้นี้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เอ่อท่านครับ ผมได้ทำการกด print screen มา แล้ว ผมจะเอารูปลงในกระทู้นี้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ [emo02]

ตามนี้เลยครับท่าน

วิธี Post รูปบน Webboard (ผ่านเวปฝากรูป)

วิธีจับภาพหน้าจอ (Snap Shot) ฉบับมือใหม่

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ทุกปัญหา และวิธีแก้ไข ESET มีอยู่ในกระทู้แล้วน่ะท่าน

Eset, NOD32, หลากหลายปัญหาและวิธีการแก้ไข

• Email
เอางี้ครับผมทำไม่เป็น  [emo08]

ผมจะเขียนเลยแล้วกันครับ
เริ่มจาก ตรงที่เป็นจอส้มครับ maximum protection is not ensured
access to files, email and internet is not secured.

your license will run out shortly

your license with username EAV-31048992 will run out in 10days.click here to
open the purchase page and renew your license.if you have already obtained a
new username and password,you can change it here.

เป็นเครื่องหมายติ๊กถูกแล้วก้เขียนต่อครับว่า antivirus and antispyware

number of blocked attacks: 0
version of virus signature database:5193 (20100613)
license valid until: 23/6/2553

เนี่ยครับ ตอนกดคลิกขวาแทบข้างล่าง open window เดสก์ทอป แล้วก็อยู่ในหน้า จอส้มครับ
ผมได้เขียนไว้แล้ว

ขอบคุณครับ [emo01]

ลองแก้ไขตามนี้ดูบ้างหรือยังครับ จะเกี่ยวกับการปิด Automatic Update หรือ Windows Update หรือเปล่า

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=5.msg4977#msg4977

ได้ผลเป็นไงบ้าง แต่ถ้าเกี่ยวข้องกับ license ก็ลองดูอีกวิธี (ด้านล่าง)

[mb]TNOD User & Password Finder <- มองเห็นได้เฉพาะเพื่อนสมาชิก[/mb]

Offline oou

• Email
user & pass ใช้ได้อีก 10 วัน ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าจะเปลี่ยน user & pass แต่ยังหาไม่ได้ก็ลองเข้าไปดู

ที่นี่  http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=999.0

• Email
ขอบคุณท่าน microsoft ครับ ที่ให้โปรแกรมนี้มา
ผมลงทีเดียวแล้วมันกลับมาเป็นตัวเขียวเลยครับ

ขอบคุณครับท่าน [emo02]

ดีใจด้วยนะครับท่าน ทีแรกคิดว่ายังไม่ได้ผลเสียอีก  [emo01]

• Email
ท่านครับมันกลับมามีปัญหาอีกแล้วครับ
ทางโปรแกรมที่ ท่าน microsoft ได้หามาให้ ตอนนี้ เวลาเปิด คอม ขึ้นมา โปรแกรมมันไม่รันขึ้นตรงด้านเดสทอปครับ
แล้วพอผมคลิกที่โปรแกรม โปรแกรมมันก็รันมาน่ะครับแต่ มันหาเซิพเวอร์ไม่เจอแล้วตอนนี้ โปรแกรม nod ก็เป็น
ตาสีส้มอีกแล้วครับ นี่ครับ โปรแกรมของท่าน update nod32 license ครับ

ขอบคุณครับ [emo03]

ตัวโปรแกรมที่ให้ไป น่าจะโดนบล็อคไว้แล้วน่ะครับ ทำให้ใช้งานต่อไม่ได้ ผมส่งให้เพื่อนไปใช้ ก็เจออาการอย่างนี้เหมือนกัน คงต้องหาหนทางอื่นมาช่วยใหม่ หรือถ้าอยากได้เซิฟเวอร์อัพเดตไม่จำกัด ลองติดต่อใช้บริการกับท่านแฟนต้าดูไหมครับ

[emo01]  [emo04]

• Email
ตัวโปรแกรมที่ท่านให้ มันไม่ คอนเนคเซิพเวอร์แล้วครับ
แล้วทำไงต่อดีละครับท่าน  [emo02]

Offline oou

• Email
ตัวโปรแกรมที่ท่านให้ มันไม่ คอนเนคเซิพเวอร์แล้วครับ
แล้วทำไงต่อดีละครับท่าน  [emo02]

ถ้าจะหายูสเซอร์ก็ไปที่นี่

user & pass ใช้ได้อีก 10 วัน ไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าจะเปลี่ยน user & pass แต่ยังหาไม่ได้ก็ลองเข้าไปดู

ที่นี่  http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=999.0

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27