จะตรวจเช็คได้ยังไงครับว่า win7 ที่เราใช้อยู่กี่บิท

Started by icons, 13 June 2010, 00:06:36

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

icons

สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ครับ พอดีมีปัญหากะว่าจะโพสต์ถามตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว แบบว่าเครื่องที่ผมใช้อยู่เนี่ย เพิ่งลง windows มาใหม่ครับ เป็น windows 7 แต่ไม่รู้ว่าทางร้านเขาลงเป็น 32 หรือ 64 บิทมาให้ ผมจะตรวจยังไงได้บ้าง

fantasy ಠ-ಠ

คลิ้กขวาที่ Computer แล้วเลือก properties
ก็จะเห็นตามนี้ล่ะท่าน

ปล. ปรกติเครื่องทั่วไป ก็ลง 32bits ทุกเครื่อง ยกเว้นจะมีกรณีพิเศษเท่านั้น
ถ้าลงตามร้าน ก็จะไม่ได้ 64bits ยกเว้นว่าจะขอให้ลง แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่มี 64bits ให้เช่นกัน

microsoft

Quote from: แฟนต้า๚ on 13 June 2010, 00:33:21
คลิ้กขวาที่ Computer แล้วเลือก properties
ก็จะเห็นตามนี้ล่ะท่าน

ปล. ปรกติเครื่องทั่วไป ก็ลง 32bits ทุกเครื่อง ยกเว้นจะมีกรณีพิเศษเท่านั้น
ถ้าลงตามร้าน ก็จะไม่ได้ 64bits ยกเว้นว่าจะขอให้ลง แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่มี 64bits ให้เช่นกัน

ตามนี้เลยครับ  [emo30]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles