# Notification.
Notification

Author Topic: Msn มันเด้งขึ้นว่า msnmsgr.exe-Entry point not found  (Read 10376 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
 ตามที่หัวข้อเลยครับมันมักจะเตือนตอนเปิดเครื่องไหม่และดับเบิ้ลคลิ๊กไอคอลMsn น่ะครับ THe procedure entry point_except_handler4_common could not be located in the dynamic link library msvcrt.dll. นี้คือข้อความมันครับ ท่านไดเคยเจอเปัญหาแนะนำหน่อยนะครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมอ่านแล้วครับ [emo05]

แต่ที่ผมไม่ได้ตอบ เพราะเหตุว่า ผมไม่เคยใช้ m/เล่น m มาก่อนในชีวิตเลยครับ กรุณารอท่านต่อไปนะครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
msvcrt.dll เป็นไฟล์ MS Visual C++ Runtimes ดูเหมือนว่าไฟล์นี้ซึ่งจะใช้ร่วมกันกับ msn จะมีปัญหา อาจจะต้องลบแล้วลง msn ใหม่อีกครั้งน่ะครับ หรือลองให้ RegCure ไปซ่อมแซมไฟล์ที่เสียหายดูก่อน

รวมทั้งเปิดหน้าต่าง System Configuration โดยพิมพ์คำสั่ง msconfig ในเมนู Run -> ที่หน้าต่าง System Configuration คลิกแท็บ Startup แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า Startup ที่เกี่ยวข้องกับ Windows Live หรือ msn ออกทั้งหมด -> รีสตาร์ทเครื่องใหม่

ลองดูก่อนนะครับ ถ้ายังไม่ได้ คงต้องหาทางแก้ไขกันต่อไป

[emo05]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ลงไหม่แล้วก็ยังเด้งขึ้นเหมือนเดิมครับผม

อีกสาเหตุอาจจะเป็นที่ไฟล์นี้ msvcrt.dll ของ Windows มีปัญหา แต่ต้องดูก่อนว่าท่านใช้ Windows อะไร ถ้าเป็น XP ก็ต้องซ่อมแซมไฟล์นี้ใหม่ครับ (ถ้าท่านมีแผ่น Windows อยู่ และสามารถเรียกใช้คำสั่ง Repair ได้ ส่วนใหญ่จะมีมากับ Windows Original ที่ไม่ได้มีการโมฯ)

แล้วทำตามขั้นตอนนี้ครับ http://www.ehow.com/how_6372455_repair-msvcrt_dll-windows-xp.html

ลองดูก่อนนะ  [emo04]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ตอนนี้ไปโหลด MSN 8.5 Beta มาครับ ไม่รู้จะเป็นไงบ้างเอามาลงแล้วหาย เลยครับอาการดังกล่าว แต่มันเป็น BEta ไม่รู้จะเป็นไงบ้างก็โหลดในโหมดซอฟแวร์น่ะแหละครับ

น่าจะลองรีแพร์วินโดวส์ดูหน่อยนะครับท่าน เสียดายที่ผมเพิ่งเข้ามาดู ไม่งั้นจะได้อัพตัว Final ให้ท่านด้วยซะเลย

มีตัว final ด้สยหรอครับถ้าได้ยังไงรึหามาได้ รบกวนขอเลยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ที่ผมมีจะเป็นเวอร์ชันนี้นะครับ Windows Live Messenger 8.5.1302.1018

ท่านดาวน์โหลดได้ที่นี่ ได้ผลอย่างไร รบกวนแจ้งผลให้ทราบกันด้วยนะครับผม  [emo01]

อีก 1 โปรแกรม เอามาใช้งานแทน msn -> aMSN

รับเอาแล้วนะครับ ขอบคุณครับผมเดี่ยวมารายงานผล

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27