อยากเปลี่ยนจาก firefox เป็น ie ครับ

Started by smith, 08 June 2010, 18:30:51

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

smith

เวลาผมเปิดพวกโปรแกรมเกมอัตโนมัติ มันจะเป็น firefox ครับ แต่ทีนี้ผมอยากให้เปลี่ยนเป็น IE ครับ

ทำยังไงหรอครับ จะให้ IE เป็นตัวหลักน่ะครับ

ขอบคุณครับ [emo03]

MILD_PLUS

ของผมใช้แต่ IE8 อย่างเดียว ถ้าอยากจะใช้ทั้ง 2 ตัว เพื่อสลับกันไปมา ก็กรุณารอท่านต่อไปครับ >>>

แต่ถ้าจะใช้ IE ล้วนๆ ก็ Uninstall firefox ออก ก็จบแล้วครับ [emo01]

smith

ผมได้ทำการ Uninstall firefox แล้วครับ
แต่ทีนี้พอผมรันโปรแกรมเกมออนไลค์ขึ้นมา ก็ไม่มีการ เปิด ie ขึ้นครับ ปกติมันเป็น firefox ครับ
แต่ได้ลบไปแล้ว ควรทำไงหรอครับ ที่จะให้รันโปรแกรมขึ้นมา เป็น ie ครับ

ขอบคุณครับ

nakids

ผมเข้าใจว่าคงต้องการปรับ ie เป็นเบราเซอร์หลักใช่ไหม
ก็ไปที่ ie เเล้ว เลือก tools อยู่บริเวณขวาบนของหน้าต่าง ie
ต่อมาก็เลือก Internet Option >Programs > มาหน้า Default web borwser เลือก Make default  [emo08]

RookiE'

อยากที่ท่าน nakids บอกเลยครับ  [emo01]

microsoft

Quote from: nakids on 08 June 2010, 19:04:47
ผมเข้าใจว่าคงต้องการปรับ ie เป็นเบราเซอร์หลักใช่ไหม
ก็ไปที่ ie เเล้ว เลือก tools อยู่บริเวณขวาบนของหน้าต่าง ie
ต่อมาก็เลือก Internet Option >Programs > มาหน้า Default web borwser เลือก Make default  [emo08]

ตามนี้อีก 1 เสียงครับ ไม่จำเป็นต้องลบเบราเซอร์ตัวอื่นๆออกก็ได้

Go Up