# Notification.
Notification

Author Topic: โหลดบิทไม่ได้เป็นที่เพราะเร้าท์เตอร์หรือปล่าว  (Read 2741 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
วันนี้มีเรื่องมาถามอีกแล้วครับ
ก่อนอื่นขอท้าวความก่อนนะครับคือเมื่อเดือนที่แล้วผมได้เริ่มใช้บริการ NET ของ TOT ผมได้ใช้เร้าท์เตอร์ที่แถมมาต่อผ่านอับแล้วใช้งานตามปกติ
แต่ใช้ๆไปมันก็เสีย [emo11]
ของแถมดีๆที่เขามอบให้ [emo12]
หลังจากนั้นผมก็เปลี่ยนเร้าท์เตอร์ใหม่เป็นเเบบที่มีไวเลส(เคยตั้งกระทู้ถามปัญหาไปเเล้วยังแก้ไม่ได้)
วันนี้ผมเลยเอาเครื่องพีซีเข้าเวปบิทที่ผมเล่นไว้เพื่อจะโหลดเพลงแต่ปรากฏว่าผมโหลดไม่ได้ทั้งๆที่ไฟล์นั้นมีคนส่ง ผมเลยไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ
สงสัยว่าจะเป็นที่เร้าท์เตอร์ของผมหรือปล่าว
หรือเป็นที่ผู้ให้บริการ(TOT)
ท่าานใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างใหมครับ หรือท่านใดมีช่องทางชี้เเนะ จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ท่านใช้เร้าเตอร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรครับ แล้วได้ลองโหลดไฟล์อื่นๆดูบ้างหรือยัง บางครั้งไฟล์นั้น โปรแกรมแจ้งว่ามีคนปล่อยก็จริง แต่ตัวคนปล่อยจริงๆอาจจะหยุดปล่อยชั่วคราว (Pause) ไว้ก็ได้

หรือลองคลิกขวาที่ไฟล์ที่ต้องการโหลด แล้วเลือก Update Tracker ดูหน่อยครับ ว่าจำนวนผู้ปล่อยมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้างหรือเปล่า
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เป็นเครื่องยี่ห้อ ZyXEL รุ่น P-660HW ครับท่าน ผมได้ทำการ Update Tracker ขณะโหลดแล้วมีการเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้ที่ติดต่อเข้ามาด้วยครับ
คิดว่าอาจจะซื้อเร้าท์เตอร์ใหม่นะถ้ายังแก้ไม่ได้ [emo05]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
P-660HW-t1 เป็น v1, v2 หรือ v3 ครับ ลองดูที่ตัวเร้าเตอร์หน่อย ยังไงลอง forward port ดูก่อนไหมครับ

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=83482
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
ขอบคุณมากครับท่านเดี๋ยวผมลองทำดูก่อนนะครับ [emo22]
ปล.P-660HW-t1 เป็น v3 ครับ

• Webmaster
มารายงานผลครับ
ผมลองเข้าไปโหลดไฟล์ใหม่มา 2 ไฟล์ ปรากฏว่าใช้ได้ครับ [emo02]
ปล.ไม่ได้ forward port หรอกครับ [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ทางที่ดี forward port และ fix ip ด้วย จะเป็นผลดีกว่าการที่ไม่ได้ทำ นะท่าน
เหมือนกระทู้ก่อนหน้า (นานแล้ว) ที่ผมเคยอธิบายเกี่ยวกับสองเรื่องนี้ เปรียบเทียบกับท่อส่งน้ำ (ถ้าจำไม่ผิด) [emo01]

• Webmaster
ทางที่ดี forward port และ fix ip ด้วย จะเป็นผลดีกว่าการที่ไม่ได้ทำ นะท่าน
เหมือนกระทู้ก่อนหน้า (นานแล้ว) ที่ผมเคยอธิบายเกี่ยวกับสองเรื่องนี้ เปรียบเทียบกับท่อส่งน้ำ (ถ้าจำไม่ผิด) [emo01]
อยากลองทำการ fix IP ดูเหมือนกันครับท่านแต่ประสพการณ์ยังน้อยเลยไม่กล้าทำ [emo10]
ขอหาข้อมูลไปพลางๆก่อน [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27