# Notification.
Notification

Author Topic: เคยมีท่านไดลองคิดเรื่องทำเสื้อเว็บ varietypc รึยัง  (Read 15220 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
ผมเป็นอีก1คนที่ทุกวันต้องเปิดเว็บนี้เป็นเว็บแรกเวลาที่เปิดเครื่อง เปิดมาจะเจอท่านผู้มีประสบการณ์มาคอยให้คำปรึกษาต่างๆมากมาย ผมภูมิใจที่ได้เห็นพวกท่านคอยช่วยตอบปัญหาต่างๆ ที่คิดอยากให้ทำเสื้อไม่ไช่ว่าจะโฆษณา ไม่ได้มีเจตนาอะไรแอบแฝง เพียงแต่กระผมอยากให้คนทั่วไปได้รู้ว่าเว็บ Varietypc ไม่ไช่เว็บธรรมดา แต่เป็นเว็บที่ว่าเมื่อท่านได้เข้ามาแล้วท่านจะอดใจไม่ไหวต้องเข้ามาอีกเป็นครั้งที่2แน่นอน ด้วยมิตรภาพจากท่านผู้รู้ท่านหลาย ผมทำเสื้อไม่เป็นรอซื้อสนับสนุนอย่างเดียวครับ ผิดพลาดประการโปรดอภัยไห้ด้วยครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เคยมีแนวคิดกันอยู่เหมือนกันครับ คิดว่ามีความเป็นไปได้สูงมากครับ อาจจะเริ่มที่ 100-300-500-1,000-3,000-5,000-8,000-10,000 ประมาณนี้ (ตามลำดับ) เพราะเสื้อแบบนี้ไม่ได้มีราคาแพงอะไร คุณค่าของมันคือจิตรใจนะครับ

รอให้พวกเราพร้อม+ปรึกษาหารือกันก่อน ถ้าทำขึ้นมาจริงๆ จะต้องรบกวนให้ท่านๆ สมาชิกลงชื่อจองใว้ เราจะผลิตตามจำนวนไม่ให้เหลือมากครับท่าน
 [emo34]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ต่ำสุดที่เคยเห็น ประมาณห้าร้อยตัว แต่ราคาต่อตัวก็จะแพงสักหน่อย
เพราะถ้าตัวละสามร้อย ก็ต้องหลักพัน ไม่ก็มีหัวแรงรายใหญ่ หรือมีโรงงานทำเสื้อ ที่รู้จัก
อย่างเข็มกลัด สามสี่ร้อยอัน ก็ตกร้อยห้าสิบถึงสองร้อยบาทต่อชิ้นแล้ว
เสื้อก็เฉลี่ยที่ สามร้อยบาทต่อตัว
คือผมซื้อของประจำเวบ เกือบทุกเวบที่เป็นสมาชิก จะมีบางเวบที่ไม่ซื้อ เพราะบางทีไม่เข้าทาง

อยากจะแนะนำว่า ถ้าทำเสื้อ น่าจะเป็นประมาณเสื้อแจ็กเก็ต เพราะจะสามารถใส่ไปไหนมาไหนได้ แทบทุกวัน
ถ้าเป็นเสื้อโปโล ก็ใส่ได้แค่วันต่อวัน ถ้าซื้อสองสามตัว ก็อาจจะใส่ได้บ่อยขึ้น แต่อาจจะเบื่อมากกว่าเป็นแจ็กเก็ต
ปรกติแทบทุกวันนี้ ผมก็ใส่เสื้อเวบหลายเวบแล้ว ส่วนใหญ่เป็นเสื้อโปโล
ส่วนเสื้อแจ็กเก็ตจะเป็นของสถาบันราชภัฏวไลอลงกรณ์ (สถาบันที่เรียนจบมา)

ปล. เสื้อแจ็กเก็ตต้นทุนอาจจะแพงกว่า แต่สามารถใส่ได้บ่อยกว่า
แต่ว่า ถึงจะทำของประจำเวบแบบไหนมา ก็ขอสนับสนุนเต็มที่
ที่เจอมาก็มี...
เสื้อโปโล (ส่วนใหญ่)
เสื้อยืด
พวงกุญแจ
เข็มกลัด
เสื้อแจ็กเก็ต
สติกเกอร์
แผ่นติดกระจกรถ
โน้ตบุ๊ค (สมุดบันทึก)

• Webmaster
ไม่แพงเท่าไหร่นะครับ 80-120/ตัว อยู่ที่ลายสกรีนมาก/น้อยแค่ไหน? รวมค่าจัดส่งด้วยแล้ว รวมเบ็ดเสร็จไม่น่าจะเกิน 150บาท ครับ [emo01]

ที่นี่ครับ > http://www.thai-t-shirt.com/index.html
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ขอบคุณครับที่ท่านทั้ง2มาพูดคุยกลัวไม่มีใครเข้ามา เสื้อแจ๊กเก๊ตก็สวยครับไกล้หน้าหนาวแล้ว ลวดลายตามแต่ท่านไหนหัวศิลป์ ไม่เอาแนวๆ นะครับ [emo11] ขอเน้น มีเสน่ท์ เทห์ และที่สำคัญ สาวมองต้องเหลียวหลังหลัง  [emo04] เอ้ย ผิดๆๆครับ ใครมองก็ต้องรู้ว่าเว็บ Varietypc อยากให้ทุกคนได้รู้ว่า ไม่ใช่แค่ Mthai pantip kapook QQ แต่ยังมีเว็บเราอีก1เว็บที่ฮ๊อตเหมือนกัน ของแบบนี้มันไม่แน่นะครับว่าไหม ท่านmicrosoft และท่านอื่นๆ [emo10]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เรื่องทำเสื้อนั้นเคยได้คุยๆกันมาบ้างแล้วและมีท่านสมาชิกหลายท่านอยากได้ซึ่งรวมทั้งผมด้วย [emo04]
คิดว่าคงไม่นานครับผม [emo02]

• Webmaster
ถ้าเป็นเสื้อแจ๊กเก็ต ราคาจะเริ่มต้นที่ 350-450/ตัว

ที่นี่ครับ > http://classified.sanook.com/item/5508282

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
หลักๆเลย อยากได้คนออกแบบลายก่อนน่ะครับ จะเอารูปนี้มาร่วมออกแบบด้วยก็ได้

ผมไม่เก่งเรื่องศิลปะ กราฟิคสักเท่าไร อยากให้มีคนออกแบบมา พอทำเป็นเสื้อ แล้วสะดุดตาทันทีเมื่อเจอ

เท่าที่เคยเจอของบริษัทต่างๆจะมีทั้งการสกรีนและปัก แต่อยากได้แบบปักมากกว่า เน้นให้อยู่ได้นาน และเนื้อผ้าก็เช่นเดียวกัน แบบไม่ยืดง่ายๆ เดี๋ยวกะว่าจะลองเข้าไปหาข้อมูลในห้างแพลทินัมอยู่น่ะครับ เรื่องนี้คิดอยู่นานแล้วเหมือนกัน หรืออาจจะเพ้ออยู่เกือบทุกวันเลยก็ว่าได้  [emo05]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
ในฐานะที่ผมก็เป็นสถาปนิกมา กว่า 30 ปี (ออกแบบบ้าน/สำนักงาน/อาคาร/ที่พักอาศัษ) แต่หลักแนวคิดแล้วคงไม่ต่างกันกับการออกแบบเว็บฯ/ตัวหนังสือสักเท่าไหร่นะครับ [emo02]

ผมขอเริ่มแสดงความคิดเห็นดังนี้

1. ข้อความใช้ได้แล้ว

2. ปรับตัวหนังสือให้มีความอ่อนช้อย อีกนิดหน่อย เพราะอยู่บนเสื้อผ้า

3. ปรับสีสันให้เข้มและเด่นชัด (ขึ้นอยู่ที่เราเลือกพื้นของเสื้อสีอะไร)

4. ข้อความที่อยู่บนเสื้อด้านหน้า อยู่ที่หน้าอกด้านซ้าย/กระเป๋าเสื้อ) ไม่ต้องใหญ่มาก

5. ข้อความที่อยู่ด้านหลัง ให้อยู่ขวางกลางลำตัว จากซ้าย-ไปขวา เต็มพื้นที่

แสดงความคิเห็นเพียงเท่านี้ก่อน ต้องหา Font สวยๆ มาลองสร้างขึ้นมาดู+ใส่สีสันให้สวยงาม แล้วค่อยๆ มาดูกันอีกครั้งนะครับ

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ขอเสนอนิดนะครับ...
ส่วนตัวแล้วปมอยากได้เป็นเสื้อโปโลมากกว่าครับ เพราะหากเป็นแจ็คเก็ต สำหรับบางท่านเองอาจไม่ค่อยได้มีโอกาสใส่สักเท่าไหร่นัก...
(ก็เสื้อแจ็คเก็ตมันทำให้ผมนึกถึง ตอนที่เข้าเรียนในมหาวิทยาลัยแล้วต้องมีการตัดเสื้อคลุมคณะ หรือ สาขาวิชาของเราหน่ะครับ [emo11])

แล้วหากต้องการให้สดุดตาสำหรับคนที่ได้เห็น คือ เสื่อสีโทนทึบ หรือ มืด แล้วตัวอักษรสีเขียวหรือสมสะท้อนแสง แบบเรืองแสงได้ในที่มืดด้วยจะสะดุดตาสุดๆ (อ๊ะ...ล้อเล่นนะครับ!!!) ...ก็ในเมื่อเราอยากให้ใครๆรู้ว่าเป็นเว็บของ Varietypc ก็เอาสัญลักษณ์แบบนี้เลยสิครับ

แล้วจะเพิ่มเติมอะไรลงไปให้เข้ากับเว็บของเราอีกทีครับ  [emo02]

Offline khonpuhai

รอรับด้วยใจจดจ่อครับ เดี๋ยวทำเสร็จวันใหนผมจะให้น้องสั่งจองให้เลยครับ เพราะว่าถ้าให้ส่งมาเกาหลีค่าส่งคงแพงน่าดูครับ [emo18] [emo18]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
จริง ๆ ก็อยากได้ทั้งเสื้อโปโล และเสื้อแจ็กเก็ต (ทั้งคู่เลย)
ถ้าได้เสื้อโปโล อย่าหาผ้าเนื้อหนาเกินไปนะท่าน บ้านเมืองเราอากาศร้อน
แต่ถ้าบางไปก็ใส่ได้ไม่นาน (ถึงจะหลายปี แต่ก็ไม่ทน)

พูดถึงเสื้อคณะในมหาวิทยาลัย
เมื่อก่อนสาว ๆ จะชอบ (หนุ่มที่ใส่) เสื้อช็อปของคณะ วิศวฯ กับ วิดยา (วิทยาศาสตร์)
พอจีบได้ปุ๊บ ก็จะเอาเสื้อช็อปของแฟนมาใส่
พูดได้ว่า ถ้าสาวไหนมีเสื้อช็อปใส่ทับชุดนักศึกษาล่ะก็ เพื่อน ๆ ต้องอิจฉากันเลยทีเดียว
ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าทำไม แต่เคยให้น้องสาวใส่เสื้อช็อป เวลาเดินในมหาวิทยาลัยด้วยกัน
แต่ก็เห็นมีสาว ๆ หันมามองเหมือนกัน (เหมือนคู่อื่น ๆ)
ก็ไม่รู้ว่าสมัยนี้ยังเหมือนเมื่อก่อนหรือเปล่า

ปล. ทำไมถึงเรียกเสื้อช็อป ก็ไม่เข้าใจจนป่านนี้ [emo15]

Offline spidermusic-1

• Email
ขอแสดงความคิดเห็นครับ

ทำเป็นเสื้อที่สามารถ  ใส่ไปทำงานได้(งานช่าง)    ใส่ไปเที่ยวได้ด้วย      รึอาจจะทำใว้ให้จองสองตัว
จะได้เป็นการประชาสัมพันธ์  เว็บไซต์ไปในตัวด้วย
แล้วแต่ว่า  ใครจะสนใจสั่งจองแบบใด     ไม่จำเป็นว่าต้องมีแบบเดียว   
แต่เสื้อให้มีโลโก้ของเว็บไซต์  และสีเสื้อเป็นสีที่ทำให้เกิดความสามัคคี

ผมจองล่วงหน้า 1 ตัวครับ   [emo05]

ร่วมอนุรักษ์พลังงาน  เพื่อสิ่งแวดล้อมที่ดีในอนาคต

ไม่อยากให้เป็นเรื่องเพ้อหรอกนะครับท่าน แต่ละไอเดียสุดยอดทั้งนั้นเดี่ยวเอามาคั้น เอามากรอง รับรองได้หัวกะทิสดๆ เอ้ย รับรองสวยงามผมไม่ออกความคิดเรื่องรวดลายนะครับ เพราะเอาส่วนรวมพี่ๆๆว่าไงผมก็เอาตาม ปัจจัยหลักคือ ใครเห็น เอ๊ะ Varietypc.net คือไรน่ะ ลองดูซิ พอเค้าเข้ามาเว็บเราจะรู้ว่า โอโฮ แหล่ม เลย!! คนเข้ามาเยอะ แอดมินกับทีมงามจะเหนื่อยแทนน่ะครับ

• Webmaster
ถ้ามีคนเข้ามาเยอะขนาดนั้น เวลาผมพิมพ์ตอบกระทู้ คงต้องหา ยาดม/ยาอม/ยาหม่อง มาไว้ใกล้ๆ ตัว เผื่อเป็นลมไปนะครับ [emo14]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27