# Notification.
Notification

Poll

โน๊ตบุคเสีย อะคับ  อาการคือไม่บูตอะไรเลยเลย ไบร์ออดก้อไม่บูต แต่เปิดติดนะคับ พอเปิดมาก้อไ

รอกวนพี่ช่วยผมด้วยนะคับ
0 (0%)
ขอบคุนคับ
1 (100%)

Total Members Voted: 1

Voting closed: 04 July 2010, 10:30:09

Author Topic: โน๊ตบุคเสีย  (Read 4238 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline soma225

• VPC Member
  • *
    • MSN Messenger - cheezeflying@hotmail.com
    • View Profile
    • Email
โน๊ตบุคเสีย
« on: 04 June 2010, 10:30:09 »
น๊ตบุคเสีย อะคับ  อาการคือไม่บูตอะไรเลยเลย ไบร์ออดก้อไม่บูต แต่เปิดติดนะคับ พอเปิดมาก้อได้ยินเสียพัดลมพัดแปบนึ่งก้อเงียบไปแต่ไฟยังติดอยู่

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: โน๊ตบุคเสีย
« Reply #1 on: 04 June 2010, 11:17:12 »
อาการอย่างนี้หนักแล้วครับ สันนิษฐานก่อนว่า

1. ถ้าเครื่องยังทำงาน อาจจะเป็นที่จอไม่แสดงผล ลองต่อจอนอกดู (ถ้ามีภาพจอเสีย)
2. เมนบอร์ดอาจจะเสีบ
3. การ์ดจออาจจะเสีย

ถ้าลองทำดูแล้วทุกอย่างยังเงียบอยู่เหมือนเดิม

-ยังมีประกันส่งศูนย์ฯ
-หมดประกัน จะศูนย์ฯ หรือร้านทั่วไป แล้วแต่สะดวกครับ (ศูนย์ฯ ก็แพงหน่อย แต่แน่นอนกว่า) [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #2 on: 04 June 2010, 12:24:50 »
น๊ตบุคเสีย อะคับ  อาการคือไม่บูตอะไรเลยเลย ไบร์ออดก้อไม่บูต แต่เปิดติดนะคับ พอเปิดมาก้อได้ยินเสียพัดลมพัดแปบนึ่งก้อเงียบไปแต่ไฟยังติดอยู่

รบกวนใช้ภาษาให้ถูกต้องด้วยนะครับ
อะคับ...ควรพิมพ์ว่า..นะครับ
ก้อ   ...ควรพิมพ์ว่า..ก็

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #3 on: 04 June 2010, 12:33:12 »
ผมว่าจะพยายามแกล้งๆ มองไม่เห็นแล้วนะครับ ก็อยากจะรู้เหมือนกันว่าท่านอื่นจะว่าอย่างไร? เดี๋ยวจะมาว่าผมอีกว่า "เป็นตาแก่ เรื่องมาก จู้จี้จุกจิก" นะครับ [emo08]

ท่าน  chaiwut จัดการซะแล้วครับ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #4 on: 04 June 2010, 12:49:08 »
เพิ่งได้มาอ่านกระทู้ กำลังคิดจะตอบ และเตือน
แต่ท่าน MILD_PLUS ก็ตอบไปแล้ว
และท่าน chaiwut ก็เตือนไปแล้ว
เพราะฉะนั้น ผมก็ไม่รู้จะพิมพ์อะไรแล้ว [emo05]

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #5 on: 04 June 2010, 14:52:14 »
ตอนแรกก็แปลกใจว่าทำไมท่าน MILD_PLUS ถึงได้ตอบคำถามโดยไม่เตือนเรื่องการใช้ภาษา [emo03] [emo06]

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla
« Reply #6 on: 04 June 2010, 16:37:43 »
อาการอย่างนี้หนักแล้วครับ สันนิษฐานก่อนว่า

1. ถ้าเครื่องยังทำงาน อาจจะเป็นที่จอไม่แสดงผล ลองต่อจอนอกดู (ถ้ามีภาพจอเสีย)
2. เมนบอร์ดอาจจะเสีบ
3. การ์ดจออาจจะเสีย

ถ้าลองทำดูแล้วทุกอย่างยังเงียบอยู่เหมือนเดิม

-ยังมีประกันส่งศูนย์ฯ
-หมดประกัน จะศูนย์ฯ หรือร้านทั่วไป แล้วแต่สะดวกครับ (ศูนย์ฯ ก็แพงหน่อย แต่แน่นอนกว่า) [emo01]

เห็นควร  ตามนี้เลยครับ  : )
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
« Reply #7 on: 04 June 2010, 16:41:33 »
ตอนแรกก็แปลกใจว่าทำไมท่าน MILD_PLUS ถึงได้ตอบคำถามโดยไม่เตือนเรื่องการใช้ภาษา [emo03] [emo06]
เตือนกันจนเบื่อแล้วล่ะท่าน
ประมาณว่า เริ่มท้อ
เหมือนเหตุการณ์ปัจจุบัน ... คนดี พยายามทำสิ่งที่ดี แต่ไม่ค่อยมีใครเห็นความสำคัญ
ก็เลยท้อ สุดท้าย ก็จะหมดคนดี ที่พยายามทำสิ่งที่ดี [emo10]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #8 on: 05 June 2010, 01:15:29 »
พอดีเห็นว่า ถามเกี่ยวกับอาการเสียของ โน๊ตบุค ผมเลยขอถามต่อเลยนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
-ถ้าพอร์ต USB เสีย(โน๊ตบุค) และเครื่องหมดประกันแล้ว พอจะประมาณราคาค่าซ่อมได้ไหมครับว่า เค้าซ่อมกันประมาณเท่าไหร่ ราคาซ่อมกับศูนย์ กับซ่อมร้านทั่วไป
-ใช้เวลาการซ่อมนานไหม  รอรับกลับได้เลย หรือต้องทิ้งเครื่องเอาไว้ประมาณกี่วัน
รบกวนด้วยนะครับท่าน  [emo17]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• Webmaster
« Reply #9 on: 05 June 2010, 01:23:36 »
พอดีเห็นว่า ถามเกี่ยวกับอาการเสียของ โน๊ตบุค ผมเลยขอถามต่อเลยนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
-ถ้าพอร์ต USB เสีย(โน๊ตบุค) และเครื่องหมดประกันแล้ว พอจะประมาณราคาค่าซ่อมได้ไหมครับว่า เค้าซ่อมกันประมาณเท่าไหร่ ราคาซ่อมกับศูนย์ กับซ่อมร้านทั่วไป
-ใช้เวลาการซ่อมนานไหม  รอรับกลับได้เลย หรือต้องทิ้งเครื่องเอาไว้ประมาณกี่วัน
รบกวนด้วยนะครับท่าน  [emo17]
ถือเครื่องไปหาท่าน Microsoft เลยครับท่านที่พันทิพเพราะท่านมีร้านที่พอจะเเนะนำได้คิดว่านั่งรอไม่นาน [emo01]

• N/A
« Reply #10 on: 05 June 2010, 01:38:51 »
ช่อง USB มันอยู่บนเมนบอร์ด
ถ้าซ่อม ก็ต้องรื้อบอร์ดออกมาซ่อมน่ะท่าน

ถ้าอย่าง บอร์ดพีซี เห็นร้านในพันทิบ รับซ่อม ราคาเริ่มที่ สามร้อยบาท
แต่ไม่รู้ว่า USB จะซ่อมได้ดีแค่ไหน (เพราะไม่เคยซ่อมปัญหานี้ครับ)
เวลาในการซ่อมบอร์ด ปรกติ ถ้าร้านทั่วไป น่าจะรับกลับวันนั้นได้เลย

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #11 on: 05 June 2010, 02:53:38 »
ขอบคุณท่าน chaiwut กับท่าน แฟนต้าฯ ด้วยนะครับที่ช่วยเข้ามาให้ข้อมูล   [emo02]
ปล.ที่ถามเพราะก่อนหน้านี้เคยมี น้องแถวบ้าน เค้ายกโน๊ตบุคมาให้ช่วยซ่อมน่ะครับ แต่ว่าผมซ่อมไม่เป็นเลยต้องลองหาข้อมูลดูเผื่อว่า คราวหน้า มีใครยกมาให้ดูแล้วเป็นอาการเดียวกัน จะได้แนะนำได้ถูกน่ะครับท่าน  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline bommany

• *
« Reply #12 on: 21 July 2010, 13:32:15 »
 [emo20] โน็ตบุ๊คพังเหมือนกานอ่ะ

เซ็งมากเลยหมดไปเป็นหมื่นแล้ว
. . และ ibcbet. ที่ทุกคนชอบ กีฬาออนไลน์ และ .

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #13 on: 22 July 2010, 01:00:10 »
[emo20] โน็ตบุ๊คพังเหมือนกานอ่ะ

เซ็งมากเลยหมดไปเป็นหมื่นแล้ว

น่าเห็นใจครับ แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยนะ ว่าแต่ในเครื่องของท่านมีอะไรเสียบ้างน่ะครับ ทำไมถึงเสียค่าซ่อมแพงจังเลย  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27