# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยครับ ตอบเม้นใน Hi5 ไม่ได้  (Read 8060 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline l3owl3o

• VPC Member
  • **
    • View Profile
คือว่ามันขึ้นดังรูปข้างล่างครับ แต่พอกดให้ส่งรหัสมาที่อีเมล์
มันดันไม่มีอีเมล์มาที่เมล์เราอ่ะครับ ลองอยู่ 5-6 ครั้งแล้ว ก็ไม่ได้
ได้ลองเปลี่ยนเมล์ก็ไม่ได้ครับ ตอนนี้เลยจนปัญญา อยากขอให้ผู้รู้ช่วยทีครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
อาจจะเป็นปัญหาที่ hi5 ก็ได้นะท่าน

ในอดีต hi5 คือ เวบโฆษณา ซึ่งมีเมล์ขยะ (spam mail) เยอะมาก
ติดอันดับหนึ่งในสิบของเวบโฆษณา ที่มีเมล์ขยะมากที่สุด
และหลังจากที่มีบริษัทแห่งหนึ่งมองเห็นคุณค่าของขยะนี้ ก็เลยลงทุน
ทำให้กลายเป็น สังคมออนไลน์ ที่เป็นที่รู้จักในวงกว้าง

ปล. คำเต็มคือ คอมเม้นท์ (comment, ความเห็น, วิจารณ์) แต่ไม่เข้าใจว่าเด็กวัยรุ่นไทยจะย่อไปทำไมกัน
เพราะคำว่า ment มันไม่มีความหมาย และในภาษาไทย ก็ไม่มีในพจนานุกรมด้วย

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
คงเหมือน ....> จัย .... แล้วหายไปเลย แต่วัยรุ่นเค้าคงเข้าใจกันมั้งครับ  [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline nakids

ลองใหม่ในวันหลังดูนะครับ อาจจะเป็นที่ hi5 เองก็ได้ [emo01]
ว่าแต่ ท่าน MILD_PLUS กับ ท่าน แฟนต้า๚ เล่นhi5กันบ้างหรือยังครับ  [emo08]

Offline spidermusic-1

• Email
ไฮ5 ที่ผมมีอยู่   วันนี้  3 มิ.ย. 53   ใช้งานได้ปกตินะครับ

สาเหตุที่เข้าใช้งานไม่ได้   อาจเป็นได้หลายอย่าง
1. เป็นไปตามที่ท่านผู้รู้หลายๆ ท่าน  ช่วยกันตอบเอาไว้
2. เกิดจากสาเหตุอื่น ๆ

อยากจะถามท่านที่ตั้งกระทู้สักหน่อย   ถ้าได้ข้อมูล  ก็จะดีมากครับ
- ท่านพึ่งสมัคร  ใช้เว็บ ไฮ5  ครั้งแรก  ใช่รึไม่
- ท่านสามารถใช้งาน  hotmail ของท่าน  ได้ปกติใช่รึไม่   เช่น  เปิดอ่าน  อีเมล์อื่นๆ  ที่ไม่เกี่ยวกับ  ไฮ5  ได้ปกติดี

ถ้าเปิดใช้ hotmail ไม่ได้   ก็น่าจะมีปัญหาที่  hotmail
แต่ถ้า เปิดใช้ hotmail  หรือ  เมล์ของค่ายอื่นๆ  ได้ปกติ
ก็ต้องไปหาสาเหตุอื่นๆ  
1. อีเมล์  ที่ไฮ 5 ส่งมาหาท่าน   โดนกีดกัน  ให้ไปอยู่  ที่อีเมล์ขยะรึป่าว   ต้องเช็คดูให้ดีๆ ครับ
2. หากท่านพึ่งสมัคร  ไฮ5 ครั้งแรก    อาจจะต้องรอซักหน่อย   กว่าที่  ไฮ5 จะส่ง  อีเมล์มาหาท่าน
3. คอมฯ  ของท่าน ที่ใช้ในการท่องอินเตอร์มีปัญหาเกี่ยวกับ  ซอร์ฟแวร์บางตัว   ...ลองใช้คอมฯเครื่องใหม่
    ในการเข้าใช้  เว็บ  ไฮ5  

ทั้งหมดที่พิมพ์นี่  ก็เกิดจากการ   พยายามหาคำตอบ  จากข้อมูลที่พอจะทราบนะครับ
แต่เว็บ  ไฮ5 นั้น   มีคนใช้เยอะเหมือนกัน   ทำให้เกิดปัญหาในการใช้งานอยู่เรื่อย   เช่น
เข้าไปได้แล้ว   คอมเม้นท์  ไม่ได้  ก็มี,  รึไม่สามารถเข้าใช้งานบางส่วน  ของเว็บไฮ5 ได้  
อันมีสาเหตุ   มาจาก  ระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ตเอง   รึว่าการปิดปรับปรุง server  ของผู้ให้บริการ เว็บไฮ5  
ก็เป็นไปได้

....หากท่านลองหาวิธีหลายวิธีแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี   ก็อย่าไปคิดอะไรมากครับ
ทำจิตใจให้สบาย    แล้ววันหน้า  ลองใช้ใหม่อีกทีนะครับ [emo05]

ร่วมอนุรักษ์พลังงาน  เพื่อสิ่งแวดล้อมที่ดีในอนาคต

• Webmaster
ลองใหม่ในวันหลังดูนะครับ อาจจะเป็นที่ hi5 เองก็ได้ [emo01]
ว่าแต่ ท่าน MILD_PLUS กับ ท่าน แฟนต้า๚ เล่นhi5กันบ้างหรือยังครับ  [emo08]

สำหรับผมเหรอครับ  แค่ขนาด msn ผมยังใช้ไม่เป็นเลยครับ (ตอนมี msn ผมก็อายุปาเข้าไป (บางเขน) หลักสี่ มีลูก 2 คน จะโตเป็นหนุ่มแล้วครับ) [emo08] [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline l3owl3o

• **
ไฮ5 ที่ผมมีอยู่   วันนี้  3 มิ.ย. 53   ใช้งานได้ปกตินะครับ

สาเหตุที่เข้าใช้งานไม่ได้   อาจเป็นได้หลายอย่าง
1. เป็นไปตามที่ท่านผู้รู้หลายๆ ท่าน  ช่วยกันตอบเอาไว้

อยากจะถามท่านที่ตั้งกระทู้สักหน่อย   ถ้าได้ข้อมูล  ก็จะดีมากครับ
- ท่านพึ่งสมัคร  ใช้เว็บ ไฮ5  ครั้งแรก  ใช่รึไม่
- ท่านสามารถใช้งาน  hotmail ของท่าน  ได้ปกติใช่รึไม่   เช่น  เปิดอ่าน  อีเมล์อื่นๆ  ที่ไม่เกี่ยวกับ  ไฮ5  ได้ปกติดี

ถ้าเปิดใช้ hotmail ไม่ได้   ก็น่าจะมีปัญหาที่  hotmail
แต่ถ้า เปิดใช้ hotmail  หรือ  เมล์ของค่ายอื่นๆ  ได้ปกติ
1. อีเมล์  ที่ไฮ 5 ส่งมาหาท่าน   โดนกีดกัน  ให้ไปอยู่  ที่อีเมล์ขยะรึป่าว   ต้องเช็คดูให้ดีๆ ครับ
2. หากท่านพึ่งสมัคร  ไฮ5 ครั้งแรก    อาจจะต้องรอซักหน่อย   กว่าที่  ไฮ5 จะส่ง  อีเมล์มาหาท่าน
3. คอมฯ  ของท่าน ที่ใช้ในการท่องอินเตอร์มีปัญหาเกี่ยวกับ  ซอร์ฟแวร์บางตัว   ...ลองใช้คอมฯเครื่องใหม่

ทั้งหมดที่พิมพ์นี่  ก็เกิดจากการ   พยายามหาคำตอบ  จากข้อมูลที่พอจะทราบนะครับ
แต่เว็บ  ไฮ5 นั้น   มีคนใช้เยอะเหมือนกัน   ทำให้เกิดปัญหาในการใช้งานอยู่เรื่อย   เช่น
เข้าไปได้แล้ว   คอมเม้นท์  ไม่ได้  ก็มี,  รึไม่สามารถเข้าใช้งานบางส่วน  ของเว็บไฮ5 ได้  
อันมีสาเหตุ   มาจาก  ระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ตเอง   รึว่าการปิดปรับปรุง server  ของผู้ให้บริการ เว็บไฮ5  
ก็เป็นไปได้

....หากท่านลองหาวิธีหลายวิธีแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี   ก็อย่าไปคิดอะไรมากครับ
ทำจิตใจให้สบาย    แล้ววันหน้า  ลองใช้ใหม่อีกทีนะครับ [emo05]

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบ
ขอตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ เพราะ Hi5 นี้เป็นของเพื่อนผม
- Hotmail  :: ตอนนี้คือลองจากหลายๆเครื่องและลองส่งเมล์เข้าออก
ไม่มีปัญหาใดๆ มีแต่ปัญหาที่ Hi5 ไม่ส่งรหัสมาให้ครับ
- Hi5 :: ได้เปิดใช้มาประมาณ 2-3 เดือนได้ก่อนหน้าก็สามารถตอบ comment ได้

ซึ่งได้ลองทำหลายๆทางแล้วก็ไม่เกิดผลครับ จึงต้องมารบกวนผู้รู้ที่นี่
ขออภัยด้วยนะครับที่ใช้ภาษาไม่ถูกต้อง

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ว่าแต่ ท่าน MILD_PLUS กับ ท่าน แฟนต้า๚ เล่นhi5กันบ้างหรือยังครับ  [emo08]
มี ไฮโล เอ๊ย... ไฮ๕ เหมือนกันน่ะท่าน
ที่สมัครมา เพราะความจำเป็น เพื่อหาข้อมูลมาตอบคำถาม ให้กับคนรู้จัก น่ะท่าน

เมื่อเกือบสิบปีก่อน ก็รู้จัก hi5 แล้ว แต่ไม่เล่น เพราะเห็นมีแต่จดหมายขยะส่งมาอยู่ตลอด
แรก ๆ ได้แทบทุกวัน ช่วงหลัง วันเว้นวัน อะไรแบบนี้
แล้วพอมีบริษัทเข้าซื้อกิจการ hi5 ก็เลยเป็นที่รู้จักของกลุ่มวัยรุ่นทั้งหลาย
เหมือน facebook ที่รู้จักเวบ ตั้งแต่เจ้าของยังเรียนหนังสืออยู่เลย [emo10] (เหมือนจะแก่นะนี่ [emo12]

เดี๋ยวนี้ facebook เริ่มเละเทะ เข้าทางเดียวกับ hi5 ที่วัน ๆ เด็กวัยรุ่นเอาแต่ปลูกผัก โดยการจับเมาส์
แต่ไม่จับจอบ จับเสียม ปลูกผักของจริง
นั่งเรียน ก็คิดล่องลอยไปว่า ผักที่ปลูกจะเน่า จะเหี่ยวหรือเปล่า
พอเซิพเวอร์ผักล่ม ก็แห่กันมาตั้งกระทู้ เพราะกลัวผักจะเน่า ขายไม่ได้
แทนที่จะมาห่วงว่า จะเรียนไม่รู้เรื่อง หรือจะห่วงเรื่องสอบ ว่าจะตกหรือไม่

• Email

ก็เป็นไปได้

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบ
ขอตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ เพราะ Hi5 นี้เป็นของเพื่อนผม
- Hotmail  :: ตอนนี้คือลองจากหลายๆเครื่องและลองส่งเมล์เข้าออก
ไม่มีปัญหาใดๆ มีแต่ปัญหาที่ Hi5 ไม่ส่งรหัสมาให้ครับ
- Hi5 :: ได้เปิดใช้มาประมาณ 2-3 เดือนได้ก่อนหน้าก็สามารถตอบ comment ได้

ซึ่งได้ลองทำหลายๆทางแล้วก็ไม่เกิดผลครับ จึงต้องมารบกวนผู้รู้ที่นี่
ขออภัยด้วยนะครับที่ใช้ภาษาไม่ถูกต้อง
เท่าที่อ่านจากข้อมูลของท่าน   ปัญหาคือล็อกอิน  เข้าใช้เว็บ  ไฮ5 ไม่ได้
ซึ่งเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้   อาจจะเกิดขึ้นได้ที่ระบบอินเตอร์เน็ต
หรือการปิดเว็บไซต์ปรับปรุงข้อมูลของผู้ดูแลเว็บ ไฮ 5
ขอแนะนำอีกทางหนึ่งในการล็อกอินเข้าใช้  ผ่านเว็บ คล้ายๆกับการ  ใช้  msn ผ่านเว็บ

เข้าไปที่  www.ninjacloak.com  จากนั้นที่ ด้านล่างจะมีช่องว่างและ  http://
ให้พิมพ์  www.hi5.com  กด go
เมื่อเข้าสู่หน้าล็อกอินเข้าใช้  ไฮ5  ก็พิมพ์ 
อีเมล์  และรหัสผ่าน  แล้วล็อกอินเข้าใช้...ปกติ
ลองใช้วิธีนี้ดูก็แล้วกันนะครับ...เผื่อจะช่วยได้
ร่วมอนุรักษ์พลังงาน  เพื่อสิ่งแวดล้อมที่ดีในอนาคต

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับท่าน spidermusic-1 สำหรับผม ไฮ-ห้า, ฮิ-ห้า  [emo12]  ไม่ค่อยได้ใช้ซะด้วยซิครับ

ส่วนใหญ่เข้าแต่เฟสบุค สาวๆสวยๆเยอะดี  [emo06]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Email
ขอบคุณมากครับท่าน spidermusic-1 สำหรับผม ไฮ-ห้า, ฮิ-ห้า  [emo12]  ไม่ค่อยได้ใช้ซะด้วยซิครับ

ส่วนใหญ่เข้าแต่เฟสบุค สาวๆสวยๆเยอะดี  [emo06]

เฟสบุค   ผมก็มีนะ   เคยเข้าไปเยี่ยมชม  เฟสบุคของท่าน microsoft  อยู่เหมือนกันครับ

แต่ก็นานๆ  ครั้งเข้าไป  น่ะครับ  ...เคยจะแอ้ดท่านmicrosoft  แต่หาที่แอ้ดไม่เจอ(ใช้ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่) 
สาวๆ   ก็เลยไม่ค่อยจะเห็น
สาวๆ สวยๆ  แถวไหนมีเยอะ   แนะนำผมด้วยนะครับ    [emo05]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ได้ข่าวว่าห้องนี้เพียบครับ หนูขอท้า หญิงไทยบนเฟสบุ๊คถึง 1 แสนคนก่อนผู้ชาย มีแต่สาวๆ  [emo08]  [emo09]

ส่วนถ้าจะแอดผมก็.. จะมีให้แอดชื่อ เพิ่มเป็นเพื่อน  [emo09]

ซะงั้น รูปใครก็ไม่รู้  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Email
ขอบคุณท่าน microsoft  ที่แนะนำนะครับ

วันหน้า  ต้องแวะไปดู  ให้เห็นชัดๆ   [emo05] 

• N/A
ได้ข่าวว่าห้องนี้เพียบครับ หนูขอท้า หญิงไทยบนเฟสบุ๊คถึง 1 แสนคนก่อนผู้ชาย มีแต่สาวๆ  [emo08]  [emo09]
ที่ว่า หญิงไทยถึงหนึ่งแสนคนก่อน
เป็นไปได้ว่า หญิงแท้ ยังไม่ถึงหนึ่งแสน แต่เพราะมีหญิงเทียม และชายปลอมเป็นหญิง มาช่วยเพิ่มยอด จึงทำให้ถึงหลักแสน [emo05]

เพราะผู้ชายจำนวนไม่น้อย ก็ชอบใส่เพศหญิง แต่จะพิมพ์หลุดหรือไม่ นั่นก็อีกเรื่อง [emo13]

ปล. น่าจะมีอีกกลุ่มนะนี่ กลุ่มประเภทที่สาม อะไรประมาณนี้ รวมตัวได้ครบ หนึ่งแสนคน ก่อนชายและหญิง [emo06]

• Webmaster

ส่วนถ้าจะแอดผมก็.. จะมีให้แอดชื่อ เพิ่มเป็นเพื่อน  [emo09]

ซะงั้น รูปใครก็ไม่รู้  [emo08]

อ่านจากตรงนี้แล้ว ผมอยากจะกลับไปเป็นหนุ่มๆ-โสดๆ อีกครั้ง ชีวิตคงจะมีสีสันเพิ่มขึ้นอีกมากเลยครับ [emo02]

และหากตอนนี้ ผมเข้าไปใช้งาน Facebook เพื่อคุยกับสาวๆ ผมคงได้ตายคาคีย์บอร์ดแน่ๆ เลยครับ [emo12] [emo13] [emo20] [emo32]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27