# Notification.
Notification

Author Topic: ปัญหาการเข้าเวปแล้วโดนบลอค IP  (Read 4496 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
วันนี้มีเรื่องมารบกวนให้ช่วยอีกแล้วครับ
คือว่าผมใช้เร้าท์เตอร์ของ TOT (แถมมาตอนเปิดใช้บริการ) เเล้วต่อผ่านสวิทช์ฮับไปจ่ายให้เครื่องลูกจำนวน 6 เครื่อง
แล้วผมก็ต่อมาที่เครื่องโน๊ตบุคของผมอีกเครื่องหนึ่ง
ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติดีแต่เนื่องจากต้องการใช้โน๊ตบุคในห้องนอนผมเลยเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่เป็นแบบที่มีระบบไวเลส
แล้วปัญหาก็เกิดขึ้นทันที คือว่าพอผมใช้การเชื่อมต่อไวเลสได้สักพัก(เข้าหน้าเวปได้ปกติ)แต่พอผมเปิดโปรแกรมโหลดบิท
ขึ้นมาผมจะเข้าหน้าเวปอีกไม่ได้ทั้งๆที่เครื่องอื่นๆเข้าได้ปกติ
ผมต้องถอดอะแด็ปเตอร์ไวเลสออกสักพึงหนึ่งเเล้วเสียบใหม่ผมถึงจะเข้าเวปได้จะถอดบ่อยก็ไม่ได้เพราะผมให้บริการร้านเน็ต หาทางแก้ไม่เจอจริงๆครับ พอจะเดาๆได้ว่ามันน่าจะเกี่ยวกับเลข IP ที่ตัวเร้าเต้อร์จ่าย
ออกมา รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตัวรับไวเลสมีปัญหาหรือเปล่าครับท่าน ยังไงลองตั้งค่าแบบ Fix IP ดูด้วยก็ดีครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ไม่รู้จะอธิบายยังไงน่ะท่าน [emo12] [emo10]
อาการแบบนี้เคยเจอมาเหมือนกัน แต่ก็ไปนั่งแก้ที่หน้างานอย่างเดียว
แล้วก็ไม่ได้จดวิธีแก้ไขเอาไว้ (ทุกครั้ง)

รอท่านอื่น ๆ มาช่วยเหลือ และให้คำแนะนำในการแก้ปัญหาครับ [emo19]

ปล. โน้ตบุ๊คที่บ้าน และบ้านเพื่อน ก็ใช้วิธี add mac address และ fix ip ทุกเครื่อง
น่าจะแก้ปัญหาได้ระดับหนึ่ง

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ขอบคุณนะครับที่ช่วยชี้เเนะแนวทาง จริงๆแล้วผมก็สงสัยตัวไวเลสเครื่องนี้อยู่เหมือนกันนะไม่แน่อาจจะลองเปลี่ยนเครื่องใหม่ [emo05]
สงสัยงานนี้อาจต้องวานท่านแฟนต้ามาแก้ปัญหาให้ที่บ้านแล้วละงานนี้ [emo06]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
หากท่านต้องการให้ไปทำ ก็ไปได้นะท่าน
เมื่อเดือนก่อน ก็ลงไปภูเก็ต เพราะเพื่อนโทรฯมาวานให้ไปทำคอมฯให้
แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้เที่ยว [emo11]
เพราะไม่มีรถ กลัวหลงทาง และไม่มีคนนำเที่ยว บวกกับอยู่หลายวันไม่ได้ [emo10] เพราะมีงานต้องทำ

ปล. เปลี่ยนเครื่องใหม่ ใช้ i7 เลยท่าน [emo05]
Dell Alienware [emo01]

อยากไปบ้างจังเลยครับ อยากไปนั่งเรือเล่นในตลาดน้ำ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
อยากไปบ้างจังเลยครับ อยากไปนั่งเรือเล่นในตลาดน้ำ  [emo04]
ขอตามไปด้วยคนนะครับ จะได้ไปเยี่ยมชมร้านท่าน chaiwut ด้วย (เห็นในรูปมีสาวๆมานั่งเล่นด้วย เผื่อมีกิ๊ก) 555  [emo05]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
อยากไปบ้างจังเลยครับ อยากไปนั่งเรือเล่นในตลาดน้ำ  [emo04]
ขอตามไปด้วยคนนะครับ จะได้ไปเยี่ยมชมร้านท่าน chaiwut ด้วย (เห็นในรูปมีสาวๆมานั่งเล่นด้วย เผื่อมีกิ๊ก) 555  [emo05]
เจอกิ๊ก แล้วจะโดนใคร "กั๊ก" หรือเปล่าท่าน [emo08]
ส่วนผม ขอผ่าน ยกให้ท่าน boogyman [emo03]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอตามไปด้วยคนนะครับ จะได้ไปเยี่ยมชมร้านท่าน chaiwut ด้วย (เห็นในรูปมีสาวๆมานั่งเล่นด้วย เผื่อมีกิ๊ก) 555  [emo05]
เจอกิ๊ก แล้วจะโดนใคร "กั๊ก" หรือเปล่าท่าน [emo08]
ส่วนผม ขอผ่าน ยกให้ท่าน boogyman [emo03]
งกไว้คนเดียว มิได้ครับท่าน แฟนต้าฯ เพราะเราเป็นสมาชิกเวป ที่ร่วมแบ่งปันกันน่ะท่าน 555 (มีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน สำนวนหนังจีน)  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27