แนะนำทีครับ เสียบปลั๊กไฟแล้ว คอมพิวเตอร์เปิดเอง

Started by ~Jason_Bourne~, 01 June 2010, 10:47:54

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

~Jason_Bourne~

เวลาเสียบแล้วมีอยู่เครื่องหนึ่งมันจะเปิดตัวเองอัตโนมัติ ที่แรกนึกว่าผีหลอก แต่มันเป็นยังงี้หลายครั้งละครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ต้องปรับตรงไหนรึเปล่า ที่ร้านมี 5 เครื่อง มีอยู่ 1 เครื่องที่เวลาเสียบปลั๊กแล้วมันจะเปิดเอง 5 เครื่องนี้ใช้ปลั๊กพ่วงอันเดียวกันนะครับ ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

chaiwut

เป็นไปได้ใหมครับว่าสวิทช์กดนั้นมันค้าง  อันนี้ผมแค่สัณนิฐานเอานะครับหรืออาจเป็นที่สาเหตอื่นเดี๋ยวรอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมนะครับ

microsoft

ลองเช็คดูการตั้งค่าในไบออส ว่าได้ไปปรับแต่งอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ อย่างเช่น หัวข้อ Power Management Setup -> AC Back Function ได้ตั้งค่าเป็น Soft-Off ไว้หรือเปล่าครับ ถ้าตั้งเป็น Full-On ถ้ามีการเสียบปลั๊กไฟปุ๊บ คอมจะเปิดเองอัตโนมัติ

หรืออีกกรณีก็ PSU มีปัญหาครับ

~Jason_Bourne~

ขอบคุณครับท่านmicrosoft และท่านGlobal Moderator เดี่ยวลงวินโดร์ไหม่แล้วเดี่ยวมารายงานผลครับ

Go Up