# Notification.
Notification

Author Topic: ตารางบอลโลก แสดงข้อมูลเวลาที่เตะ ตรงกับเวลาประเทศไทย (อัพเดต)  (Read 14974 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

เหลือเวลาอีก 11 วันที่หลายๆท่านรอคอย  [emo02]  [emo04]

รักใคร เชียร์ใครก็.. อย่าหักโหมกับการ.มากไปนะครับ ดูเพื่อความสนุก เพลิดเพลินละกัน  [emo06]

http://plunder.com/d8b9f6bd1e

[youtube=600,367]4umOYah1CJ4[/youtube]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ขอบคุณครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูฟุตบอลเป็นชีวิตจิตใจ ดูเอาสนุกนะครับแต่ไม่ควรเล่นการพนันเพราะถ้าหากบอลแพ้จะกลายเป็นความไม่สนุกทันทีฮิๆ [emo01] [emo05]

Offline loxinfo

• VPC Member.
  • **
ขอบคุณมากครับ ชอบดูบอลครับ  [emo16]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมขอมีส่วนร่วม/แสดงความเห็นสักเล็กน้อยนะครับ เรื่องของกีฬาฟุตบอล อาจจะเนื่องมาจากผมมีวัยที่แตกต่างจากหลายๆ ท่านในบอร์ดนี้ มุมมอง+แนวทางการคิด อาจจะไม่สอดคล้องต้องกันกับท่านที่อยู่ใน วัยรุ่น/วัยทำงาน เช่นปัจจุบันนะครับ

กล่าวคือเมื่อย้อนหลังไปสัก +/- 30 ปี ที่ผมอยู่ในวัยหนุ่มฉกรรจ์/วัยทำงาน ผมชอบดูกีฬาฟุตบอล เป็นชีวิตจิตรใจเหมือนกันเลยครับ และนักฟุตบอลที่อยู่ในดวงใจของผมในสมัยนั้นคือ  นิวัฒน์ ศรีสวัสดิ์ ที่เรียกกันติดปากว่า "สิงห์สนามศุภ" พอหมดยุคนั้นมาผมไม่เคยดูอีกเลย ด้วยเหตุผลที่ว่าจะเป็นการพนันไปหมดแล้ว เช่น ต่อลูกครึ่ง/ครึ่งลูก ที่ผมได้ยินพูดกันอะไรแบบนี้ ไม่เหมือนยุคสมัยผมดู/เชียร์คนที่เราชอบด้วยใจจริงๆ ผมเลยไม่ดูอีกเลยครับท่าน [emo12]

ลองอ่านประวัติของ "สิงห์สนามศุภ" ดูที่นี่ครับ > http://www.phuketfcfanclub.com/webboard/index.php?topic=2121.0
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ผมเริ่มชอบดูบอลเมื่อปี 97 นี่เอง เพราะก่อนหน้านั้น ปี 96 เริ่มเป็นเด็กแว้นขับรถซิ่งอยู่แถวบ้าน แล้วพอปี 97 ก็ออกนอกบ้านบ่อยขึ้น กลับบ้านดึกขึ้นจนถึงเช้าบ่อยๆ และมีปัญหากับที่บ้าน ออกนอกบ้านไม่ได้ โดนที่บ้านขังไว้บ้าง โดนตำรวจยึดรถไปโชว์ที่สน.บ้าง (เพราะดัดแปลงสภาพรถมากไปหน่อย) ดึกๆไม่รู้จะทำอะไร ก็เปิดทีวีไปเรื่อยๆ แล้วพอถึงเวลาตี 1 กว่าๆ ยูฟ่าแชมเปี้ยนลีกก็มา ดูไปดูมา จากที่ไม่ชอบก็กลับกลายเป็นชอบซะงั้น จนปี 98 ก็มีบอลโลกกับการดูครั้งแรกในกลุ่มเพื่อนๆตามโต๊ะน้ำชาข้างถนน (ดูบอลเสร็จก็ไปแว้นต่อ) ก็เริ่มดูบอลเป็น แล้วก็มารู้จักและชอบทีมปีศาจแดงมาจนถึงปัจจุบันนี้แหละครับ และอังกฤษ ส่วนหนึ่งเพราะทีมชาติอังกฤษอยู่ในแมนยูฯซะเยอะด้วย

## เดี๋ยวคงจะมีอีกหลายๆทีมชาติเข้ามา  [emo08]  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ผมเองก็ชอบนะครับแต่ไม่ถึงกับคลั่งพอถึงเทศกาลบอลโลกมาเยือนก็คงไม่พลาดหรอก  [emo02]

มีมาเพิ่มเติมให้อีกครับ เอาใจสาวกคอบอลกับ The FIFA World Cup South Africa 2010 into your desktop! [South Africa 2010 1.0 EN] โปรแกรมแสดงตารางการแข่งขัน และผลการแข่งขันฟุตบอลโลก อัพเดตผลการแข่งขันทุกนัด สามารถปรับเวลาเป็นของประเทศไทยได้

ล็อกอินก่อน [mb]http://plunder.com/33749653bd[/mb]  [emo04]  [emo05]

เครดิตดีๆจากท่าน nugarun แห่ง 2bb..

• Webmaster
เข้ามาเล่าต่อครับ เพราะการเล่น การพนัน มีอะไรก็จะไม่เหลือ ขายได้หมด บ้าน/รถ/ลูก/เมีย ไม่เหมือนกินเหล้าครับ เพราะกินแล้วเมื่อถึงจุดที่กินไม่ได้ ก็จะพอเองโดยธรรมชาติ

-เช่นเหล้า 1 ขวด
-ไก่ย่าง 1ตัว

ไม่เกิน 500บาท 1 คน ยังไงก็กินไม่หมด แต่การพนัน ไม่พอครับ

เพือนๆ ผมคนไหนที่ดูบอล ผมไม่คบด้วยเลย เพราะมันจะมาพูดกับผมว่า ต่อทีมนี้เท่าไหร่-ลองทีมนั้นเท่าไหร่ ผมเดินหนีแล้วพูดว่าเราเลิกคบกันด้วยดี เพราะความคิดไปด้วยกันไม่ได้ และตอนนี้ผมเหลือเพื่อนที่ในหมู่บ้านที่ผมอยู่ที่นี่มา 20ปี เหลืออยู่เพียง 3 คน ที่คิดเหมือนกัน/เข้าใจตรงกัน และพรุ่งนี้ผมกับเพื่อนรวม 3 คน ก็จะมาสังสรรค์กันเป็นประจำ แบบ American Share คือลงขันกันคนละ 500บาท แล้วซื้อเหล้า+สั่งหาหารจากร้านอาหาร มานั่งกินกันที่บ้านผม หรือบ้านใครก็ได้ใน 3 คนนี้ และร้องเพลง Oke ไปตามประสา โดยการมุนเวียนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ นี่แหละครับชีวิตที่แท้จริงของผม แต่มีข้อสังเกตตรงที่ว่า พวกเรา 3 คน เมื่อรวมกันแล้ว นับอายุรวมกันได้ 174 ปีครับ (ผมไม่ได้เข้ามาใบ้หวยงวดที่ 1 มิ.ย. 53 นี้นะครับ) [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ดูเพื่อการกีฬาครับท่าน แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับแต่ละท่านว่าชอบหรือไม่ชอบอะไรด้วยนะ (จะดูเพื่อความเพลิดเพลินกับนักเตะที่ตัวเองรักหรือตัวเองชอบ หรือเพื่อการพนันก็แล้วแต่) สำหรับผมก็คงต้องติดตามและเอาทุกเรื่องที่สามารถหาได้มาลงในเว็บ ไม่ว่าจะเป็นการกีฬาหรือเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ฮาร์ดแวร์, ซอฟต์แวร์, Windows หรือ Mac เพราะสื่อความรู้เหล่านี้หรือสิ่งที่แปลกๆใหม่ๆมีคนสนใจเยอะ ลำพังจะรอให้มีแต่เรื่องปัญหาคอมหรือกระทู้ที่รอแล้วรอเล่าให้เพื่อนๆที่มีปัญหามาตั้งคำถาม คงต้องรอกันเป็นวันๆเลยน่ะครับ ไหนจะเรื่องของการเข้มงวดเรื่องภาษาอีก

และในส่วนของฟุตบอลก็คงจะไม่ได้ดูทุกนัดหรือทุกนาทีแบบขาดไม่ได้ เพราะตรงกับเวลาเลิกงานพอดี และตรงกับเวลาที่ต้องหาข่าวหาความรู้มาอัพเดตด้วยน่ะครับ

คงต้องเป็นกลางนะครับ ส่วนหนึ่งผมเจอเรื่องความไม่เป็นกลางจากที่แห่งหนึ่งบ่อยมาก เมื่อมาที่นี่ก็จะพยายามรักษาระดับความเป็นกลางเอาไว้ เพราะที่แห่งหนึ่งนั้น เขาพยายามเสี่ยมสอนผมให้ไม่มีความเป็นกลางไปกับเขาด้วย

[emo22]  [emo01]  [emo04]

Offline khonpuhai

ขอบคุณท่าน microsoft ด้วยครับเก็บไว้เรียบร้อยครับ แต่คงไม่ค่อยใด้มีเวลาดูแน่ๆเลยเพราะช่วงนี้งานเยอะมากครับ [emo18] [emo18]

• Webmaster
คิดไปไกลกันใหญ่แล้วครับท่าน ผมไม่ได้หมายความว่าไม่ต้องให้ทุกท่านดูบอล หรือไม่ต้องมีบทความเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ และหรืออะไรที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องคอมฯ การมีหลายๆ อย่างเป็นเรื่องดี เป็นความรู้รอบตัว สิ่งที่ผมแสดงความคิดเห็นไป ก็เป็นความรู้รอบตัวอย่างหนึ่งเหมือนกัน แม้แต่อดีตนักเตะชื่อดังของประเทศไทย ผมก็เอามาให้ดูเพื่อเป็นความรู้ แล้วผมก็บอกเปรียบเทียบเรื่องการพนัน เพื่อเตือนสติว่าเป็นอย่างไร กินมีการอิ่ม/มีพอ/ยังไงก็ไม่หมด/ไม่ทำให้ล่มจม/หมดตัว แต่เล่น ไม่มีการอิ่ม/ไม่พอ/ยังไงก็หมดตัว และล่มจมครับ

ผมก็เพียงแสดงแง่คิดและมุมมอง ให้เห็นว่ายังมีเหรียญอีกด้านที่ทุกคนไม่ได้มอง มองแต่เหรียญด้านเดียว คือด้านหัวคือ + แต่ไม่มองด้านก้อยคือ - การให้ความรู้ เราต้องให้ทั้งสองอย่างทั้งด้าน +/- ไม่ใช่บอกกันแต่ด้านดีอย่างเดียว ด้านที่ไม่ดีไม่บอกว่าไม่ดีอย่างไร ก็เป็นเรื่องที่บิดเบือนจากข้อเท็จจริงไปครับ

-สิ่งที่ดีที่ถูกเราก็ต้องบอกว่าดีและถูกต้อง
-สิ่งที่ไม่ดีไม่ถูกต้องเราก็ต้องบอกกล่าวให้รู้ว่าผิด
-สิ่งใดรู้ๆ เห็นๆ ว่าผิด แต่เราไม่บอก ปล่อยให้เป็นเรื่องผิด

เด็กๆ อายุ 13-15 ปี เข้ามาอ่าน มาเจอคำว่า พ้ม/อ่ะ/คับ/เปง/เด่ว/ป่าว/จัย ฯลฯ ก็คิดว่าถูกต้อง เพราะไม่มีใครบอกว่ามันผิด ก็เอาอย่างกันจนเป็นวัฒนธรรมไปแล้วทุกวันนี้ครับ [emo01] [emo02]

ผมต้องการนำเสนอสาระความรู้ให้กับคนรุ่นใหม่ ที่ไม่เคยรู้มาก่อนที่ไม่ใช่เรื่องคอมฯ ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง เพลง/ภายนตร์ หรือเรื่องอะไรก็แล้วแต่ที่เป็นอดีต-สุ๋ปัจจุบัน ที่เค้าเหล่านั้นไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ

-เพลง : คนรุ่นใหม่พอพูดถึงเพลง ซมซาน ต้อง เสก โลโซ แต่คนรุ่นผมต้อง ชาตรี ศรีชน
-หนัง : คนรุ่นใหม่พอพูดถึงหนัง มนต์รักลูกทุ่ง ต้อง ตั่ว ศรัญญู วงศ์กระจ่าง + น้ำผึ่ง  ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์ แต่คนรุ่นผมต้อง มิตร ชัยบัญชา +
เพชรา เชาวราษฎร์

สิ่งเหล่านี้ก็เป็นความรู้รอบตัวทั้งนั้น เป็นการเรียนรู้เรื่องประวัติศาสตร์ ซึ่งไม่มีในตำราเรียน แต่เป็นการเรียนรู้จากคนรุ่นเก่า-มาสู่คนรุ่นใหม่ครับ [emo01]

Offline nakids

ขอบคุณท่าน microsoft นะครับ ได้ดูเรื่องตารางเวลาทีมแข่งบอล แต่ไม่มีบอกว่าช่องไหนบ้างที่ถ่าย อิอิ
ผมก็ชอบดูบอลเหมือนกันแต่เน้นเฉพาะทีมเชียร์หรือคู่ใหญ่ๆ ดูอย่างเดียวไม่ได้ลงเงินเล่น  [emo01]
ถึงบอลไทยไม่ได้ไปบอลโลก แต่คนไทยดูบอลเเข่งขันได้ทั่วโลกครับ  [emo03]

คีย์เวิร์ดติด Top 5 ของอากู๋ครับ  [emo04]  [emo01]

ขอบพระคุณอากู๋มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ อิอิ  [emo22] [emo30]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตารางบอลโลก ฉบับ iPhone
รวบรวมวันเตะ (ตารางแข่งขัน) และมีข่าวให้อ่านด้วย (ภาษาอังกฤษ [emo14])
คิดว่าคงต้องต่อ gprs หรือ wi-fi ก่อนอัพเดท

เข้าบ้านก่อนถึงจะเห็น [mb]กดตรงนี้[/mb]  [emo01]

ปล. ว่าจะเอามาให้ตั้งแต่ท่าน microsoft ตั้งกระทู้แล้ว แต่ลืม [emo10] [emo20]

• Webmaster
มีข้อมูลมาให้อีกหนึ่งที่ สำหรับแฟนบอลที่รักกีฬาประเภทนี้ครับ (ดูเป็นกีฬานะครับ) [emo01]

ที่นี่ครับ > http://www.rs.co.th/FIFA2010/fifa_program.html

เดี๋ยวจะมาว่าผมไม่ In-Trend นะครับ [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27