# Notification.
Notification

Author Topic: รวมทริปของ windows 7 เพิ่มเติมใหม่สำหรับท่านที่ต้องการครับ  (Read 9881 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
สืบเนื่องมาจากที่ตัวเองต้องใช้วินโดว์ 7 อย่างจำเป็น [emo10]ผมเลยต้องหาข้อมูลเเละการใช้งานบังเอิญไปเจอทริปการใช้งานนี้ของท่าน SildeXuou ที่เวป 2bbit เห็นว่ามีประโยชน์เลยเอามาฝากนะครับ [emo02]
http://www.plunder.com/54-Tip-For-Window7-rar-download-9f8e3b3f72.htm หรือ
http://plunder.com/9f8e3b3f72

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เก็บมาไว้แล้วครับ ถึงแม้ขณะนี้ยังไม่ได้ใช้ Windows 7 ก็ตาม แต่การเรียนรู้นำหน้าไว้ก่อน ย่อมเป็นผลดี เพราะคนที่เป็น สว. จะเรียนรู้ได้ช้านะครับ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณท่าน chaiwut ด้วยนะครับที่นำมาฝากกัน  [emo01]
ปล.ที่บอกว่าจำเป็นต้องใช้ วิน 7 นี่ หมายถึงว่าใช้กับเครื่องในร้านอินเตอร์เนตของท่านหรือครับ  [emo02]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
วินโดว์ 7 นั้นผมใช้เองครับท่าน(เครื่องเเม่)เครื่องลูกใช้ core2 ครับ [emo01]
ปล.ทำไมต้องเครื่องแม่ เครื่องลูก แล้วเครื่องพ่อไปใหน หรือว่าพ่อทิ้ง [emo06] [emo08] [emo03]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ว่าง ๆ จะไปนั่งเล่นเกมที่ร้านนะท่าน [emo05]

• Webmaster
ว่าง ๆ จะไปนั่งเล่นเกมที่ร้านนะท่าน [emo05]
ชวนท่านอื่นๆมาด้วยนะครับ [emo02]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
แล้วเครื่องลูกๆนี่ท่านลง WinXP ใช่ไหมท่าน  [emo01]
ชวนท่านอื่นๆมาด้วยนะครับ [emo02]
ถ้าไปกันหมดแล้วจะมีเครื่องให้ยำพอหรือครับท่าน  [emo05]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าไปกันหมดแล้วจะมีเครื่องให้ยำพอหรือครับท่าน  [emo05]
คงต้องมี คาราโอเกะ และน้ำสีชา เผื่อสำหรับบางท่าน [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
คำจำกัดความ ของน้ำสีชาที่ว่านี้ ต้องอยู่ในขวดเท่านั้นนะครับ ถ้าอยู่มาในกา แบบในภาพจะใช้ไม่ได้ครับ ถึงแม้จะหรูหราสักแค่ไหน? แต่น้ำที่อยู่ข้างในที่เป็นสีชาๆ มันไม่ตอบสนองอารมณ์ที่จะร้องเพลงเลยครับ [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ~Jason_Bourne~

คุยเรื่องวินโดร์ เสร็จมาจบ ลงที่น้ำ ไม่ค่อยชอบกันเท่าไหร่เลยนะครับท่านทั้งหลาย ทั้งท่านหัวแรงใหญ่ก็เอากับเค้าด้วย มีสมาชิกเปิดร้านเหมือนกันแล้วว่างขออณุญาตปรึกษา เทคนิค คาถา หน่อยนะครับผม ขอบคุณครับท่านchaiwut ^^

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ขอบคุณครับท่าน chaiwut
ได้ของเล่นมายำเครื่องก่อนจะลงวินโดว์ใหม่แล้ว อิอิ

• Webmaster
ขอบคุณครับท่าน chaiwut
ได้ของเล่นมายำเครื่องก่อนจะลงวินโดว์ใหม่แล้ว อิอิ
เครื่องเป็นอะไรเหรอครับถึง ยำ  [emo03]

Offline Agency

วันหน้าผ่านแถวราชบุรีจะแวะไปขอเทคนิคการเล่นเกม ไว้ท้าดวลแข่งกับลูกชายครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับรวมทริปดีๆ

• Webmaster

วันหน้าผ่านแถวราชบุรีจะแวะไปขอเทคนิคการเล่นเกม ไว้ท้าดวลแข่งกับลูกชายครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับรวมทริปดีๆ
ยินดีต้อนรับครับท่าน [emo22]
เรื่องเกมส์ตอนนี้เจ้าของร้านเริ่มจะติดแล้ว อิอิ [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27