# Notification.
Notification

Author Topic: รบกวนสอบถามเซียนโกสทุกท่านครับ  (Read 3171 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline medal

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
อยากให้ช่วยแนะนำโปรแกรมและวิธีการโกสแบบข้ามสเปคหน่อยครับ (windows 7 )

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองใช้ Acronis True Image ดูบ้างหรือยังครับ ถ้าจะให้โกสต์ได้แบบเวิร์คๆอย่าง Symantec กับ XP ที่เอามาทำ All Chip ตอนนี้ยังไม่ค่อยมีนะ กำลังหาแบบพลิกแผ่นดินอยู่เหมือนกัน จะเอามาทำเป็นบทความไว้ให้เพื่อนได้ศึกษากันด้วยน่ะครับ แต่ผมว่าลง Win 7 แบบสดๆก็ดีนะ โดยใช้แฟลชไดรว์เป็นตัวติดตั้ง ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที ก็ติดตั้งเสร็จแล้ว แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับคุณภาพของแฟลชไดรว์ด้วยน่ะครับ

[emo02]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
ผมมี Acronis True Image Echo Workstation 9.5.8115 และ Acronis Universal Restore for True Image Echo Workstation 9.5.8115 แต่ยังไม่ได้ลองครับ และไม่รู้มันจะซัพพอร์ทกับเจ้าเซเว่นได้ดีขนาดไหน ใครลองแล้วบ้างบอกให้ทราบกันหน่อย จริงๆแล้วถ้าใช้ื norton ghost v.15 โกสข้ามเลยมันจะได้มั้ย หรือต้องมีตัวเสริมอีก หรือว่าโกสไม่ได้ครับ

สงสัยต้องรอเซียนตัวจริงมาช่วยยืนยันให้หน่อยครับ สำหรับผมช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้โกสต์กับเครื่องลูกค้าเลย เพราะติดปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ ลิขสิทธิ์ลงบ่อย จะมีลงบ้างก็กับลูกค้าที่สนิทกัน แต่แอบลง และลงผ่านแฟลชไดรว์ ก็ใช้เวลาไม่นานเท่าไรครับ วินโดวส์ก็ประมาณ 7 นาที + ไดร์เวอร์, โปรแกรมต่างๆ รวมๆก็ประมาณ 1 ชม.พอดี ก็ถือว่าไม่ช้านะ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ต้องรอเซียนลงมาจากสวรรค์นั่นแหล่ะท่าน [emo06]
แถวนี้มีแต่คนธรรมดา [emo06]

การโกสข้ามสเป็คเครื่อง มันไม่มีทางเป็นไปได้ร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกท่าน
เท่าที่ใช้งานแบบนี้ ส่วนใหญ่แค่แปดสิบกว่า ถือว่าหรูสุด ๆ แล้ว
เพราะหัวใจหลักของสเป็คเครื่อง ขึ้นอยู่กับ เมนบอร์ด ชิพเซ็ท การ์ดจอ และอื่น ๆ ที่จะต้องใช้ไดว์เวอร์เป็นตัวผ่าน
ส่วนอุปกรณ์นอกเหนือจากนี้ ไม่ได้เป็นผลใด ๆ กับการโกสข้ามสเป็คทั้งนั้น

ไม่งั้นก็ ถ้าต้องการคำตอบสำหรับวิธีการทำจริงๆก็คงจะต้องรอหน่อยนะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมเหลือคอมใช้งานแค่เครื่องเดียว กับชิพเซ็ต Intel มันไม่ค่อยเวิร์คสำหรับการทำ ghost all chip แต่ก่อนหน้านี้การทำโกสต์ผมจะใช้อีกเครื่องที่ใช้ชิพ AMD ไม่ค่อยเจอปัญหา (แต่เครื่องชุดนี้ผมได้จำหน่ายออกไปซะแล้ว) สังเกตไฟล์ที่ปล่อยไปในบิทแห่งหนึ่ง และก็มีเพื่อนเอาไปปล่อยในบิทอีกหลายๆที่เมื่อหลายเดือนก่อนก็ไม่มี comment กลับมาเลย ไว้คงจะต้องรอให้เรื่องหนี้สินหมดไปก่อนนะ สัก 2-3 เดือน ถึงตอนนั้นคงจะได้ถอยอีกเครื่องที่ใช้ชิพ AMD มาลองทำ ghost all chip กับเจ้า windows 7 ใหม่อีกรอบ

[emo22]  [emo22]

• **
ขอขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำตอบดีๆ

Windows XP, Vista หรือ 7 สำหรับทำ Ghost all Chipset ลองให้ SPAT 6 มาช่วยงานดูนะครับ โดยเฉพาะกับ Windows 7 ผมได้ตัวโปรแกรมมาสักพักใหญ่แล้วล่ะ แต่ยังไม่ได้ทำวิธีทำให้เป็นรูปเป็นร่างเป็นบทความลงเว็บสักที ท่านใดลองแล้ว จะทำมาเป็นบทความให้เพื่อนๆได้ศึกษากันก็ได้นะครับ

[emo01]  [emo04]

วันนี้เชียร์อังกฤษอยู่ ก็เลยหันดูหน้าจอบ้าง ดูทีวีบ้าง ไม่เป็นอันมีสมาธิสักเท่าไรเลย [emo01]  [emo04]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
จับมันมาวางไว้ข้าง ๆ กันสิท่าน microsoft
จะได้ไม่ต้องหันซ้าย หันขวา

ที่บ้านผมก็วางสามจอเรียงกัน
งานทั่วไป, ดูหนัง, ซ่อมเครื่อง
มีสองตา สามจอ [emo14]

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

วันนี้เชียร์อังกฤษอยู่ ก็เลยหันดูหน้าจอบ้าง ดูทีวีบ้าง ไม่เป็นอันมีสมาธิสักเท่าไรเลย [emo01]  [emo04]
[/quote]
แล้วผิดหวังหรือเปล่าหละครับท่านสำหรับผลการแข่งขัน [emo06] [emo05]นอกเรื่องหน่อยต้องขออภัยนะครับ [emo08] [emo08] [emo06]

แล้วผิดหวังหรือเปล่าหละครับท่านสำหรับผลการแข่งขัน [emo06] [emo05]นอกเรื่องหน่อยต้องขออภัยนะครับ [emo08] [emo08] [emo06]

บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด อึ้ง ทึ่ง (เซ็งเป็ด) เลยครับ ได้ข่าวว่านัดหน้า กรีน ลงอีก สงสัยจะได้หาทีมเชียร์ใหม่  [emo18]

• N/A
บอลโลกปีนี้ แจกใบเหลือง ใบแดง กันเยอะแยะ [emo13]
สงสัยกะจะเล่นให้ได้ถ้วย [emo05]

ปล. ดูจาก iPhone น่ะครับ [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27