เราจะ mount ไฟล์ iso ด้วย daemon tool ทำยังไงคะ

Started by natalie, 22 May 2010, 04:28:26

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

natalie

พอดีหนูดูจากเนื้อหาในเว็บ ที่มีเกี่ยวกับการบูตด้วยแผ่น hiren's บางเรื่องต้อง mount ไฟล์ iso ก่อน แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจวิธีการใช้งาน ตอนนี้มีไฟล์ hiren's อยู่ อยากลองเปิดดูรายละเอียดชื่อโปรแกรมข้างในน่ะค่ะ

MILD_PLUS

แล้วได้ติดตั้งโปรแกรม Deamon Tools ไว้ในเครื่องหรือยังครับ หากติดตั้งแล้วก็มาเริ่มทำการ Mount กันได้เลยครับ

1. ดับเบิ้ลคลิกที่ Icon
2. รอสักครู่ครับ
3. เราก็จะได้ Icon มาอยู่ที่ Toolbar มุมล่างขวา ใกล้ๆ นาฬิกา ให้ทำการคลิกขวาที่ Icon ตรงนี้ แล้วเลือก Set number of devices (แต่ส่วนมากระบบจะเลือกไว้ให้แล้ว 1 ไดร์ฟตั้งแต่ตอนลงโปรแกรมแล้วครับ)

ดูภาพประกอบนะครับ

MILD_PLUS

เนื่องจากผมยังไม่แน่ใจเรื่องคำถามว่า ถามเรื่องการใช้โปรแกรม หรือวิธีการ Mount ผมจะตอบแบบคลุมไปเลยก็แล้วกันนะครับ

ดูภาพประกอบครับ

MILD_PLUS

natalie

ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้เข้ามาบอกผลการใช้งานเลย พอดีเครื่องมีปัญหาน่ะค่ะ ยกไปให้ช่างดูให้จนใช้งานได้แล้ว ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวหนูจะลองเอาคำแนะนำไปใช้ดูค่ะ

Go Up