# Notification.
Notification

Author Topic: 4 ลูกเล่นเพิ่มเติมในส่วนการแสดงผล  (Read 5014 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ช่วงนี้ว่างจัด หยุดงานหลายวัน เพราะพิษการชุมนุม ก็เลยเอาเวลามาอยู่กับเว็บซะเป็นส่วนใหญ่ แล้วพอดีเข้าเว็บตปท.บ่อย เห็นลูกเล่นเหล่านี้มันน่าสนใจดี ก็เลยเอามาพัฒนาให้กับ VPC บ้าง แต่ไม่แน่ใจว่า ระบบ Rating จะมีประโยชน์มากน้อยแค่ไหนนะครับ

Bookmark & Share จะมีประโยชน์สำหรับท่านที่นิยมเข้าสังคมออนไลน์อย่าง Social Network อย่าง Facebook, Twitter, Digg, ฯลฯ

Related Posts ตั้งแต่ใส่เข้าไป คิดว่าน่าจะทำให้เพื่อนๆเปิดอ่าน 10 เรื่องล่าสุดในแต่ละกลุ่มได้ง่ายยิ่งขึ้น ไม่ต้องคลิกไปคลิกมา

และที่ Sidebar ด้านซ้ายมือ ท่านใดต้องการเป็นส่วนหนึ่งกับ VPC ผ่าน Facebook ก็ลงชื่อกันได้เลย และเราสามารถพูดคุยผ่านช่องทางนั้นได้อีกด้วยครับ

## หน้า wordpress (หน้าส่วนแสดงผล) ไม่แน่ใจว่าจะแสดงผลได้ล่าช้าขึ้นไปบ้างหรือเปล่า เพื่อนๆท่านใดเจอปัญหา สามารถแจ้งผ่านกระทู้นี้ได้ด้วยนะครับ

[emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีของเล่นอีกแล้ว [emo05]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ตามมาดูลูกเล่นด้วยคน  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ว่าแต่ "ลูกเล่น" เนี่ย
คนอื่นเล่นได้ไหมท่าน [emo05]

อ่ะ... ล้อเล่ง ๆ [emo06] [emo20]

อย่าโกรธนะท่าน microsoft [emo17]

มันยังไม่เสร็จดีเลยน่ะครับ แต่ก็ใช้งานได้แหละ หาตำแหน่งที่วาง GD Rating ไม่เจอ ไม่รู้มันแอบซ่อนโค้ดไว้ตรงไหน อยากจัดให้เป็นระเบียบสักหน่อย อยากใส่ตารางเข้าไป ให้ GD Rating อยู่ซ้ายมือ ส่วน Social อยู่ขวามือ แต่คงต้องคุ้ยกันพักใหญ่เลย

[emo14]  [emo14]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
มีอะไรให้ลองอีกแล้วครับท่าน อิอิ [emo01]

Wordpress ผม ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย
กะว่าจะเข้ไปแต่งใหม่ซะหน่อย
ไม่มีเวลาเลย  [emo13]

ตรงนี้ก็ด้วยครับ สำหรับเรื่องไหนที่ต้องมีขั้นตอนยาวๆ อาจจะทำให้การเปิดบทความบางเรื่องทำได้ล่าช้า เพราะต้องโหลดรูปเยอะๆ ก็เลยปรับปรุงด้วยการแบ่งหน้าให้สั้นลง แต่ใช้หลายหน้า และปรับปรุงตัวเลือกของการแบ่งหน้าด้วยปลั๊กอินตัวใหม่เหมือนกัน

หยุดงานหลายวันรู้สึกจะได้เดินหน้าเรื่องหน้าตาเว็บไปได้เยอะพอสมควร แต่ถ้าท่านใดไม่ได้สังเกตก็อาจจะไม่รู้นะ อิอิ

มีอะไรให้ลองอีกแล้วครับท่าน อิอิ [emo01]

Wordpress ผม ยังไม่ได้แต่งอะไรเลย
กะว่าจะเข้ไปแต่งใหม่ซะหน่อย
ไม่มีเวลาเลย  [emo13]

รบกวนท่านเอาลิงค์มาให้เพื่อนๆที่นี่ได้เข้าไปเยี่ยมชมกันหน่อยครับ  [emo01]

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
http://nuttapon2.wordpress.com

ทำตอนเรียนพิเศษคอมพิวเตอร์ครับ
ยังไม่ค่อยได้แต่งอะไรเลยนะครับ
ยังหาเวลาแต่งไม่ได้เลย T^T

(ไม่สวยไม่ว่ากันนะครับ  [emo06])

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-เข้ามาอ่านเพื่อประดับความรู้ครับ เพราะในชิวิตจริง ผมยังไม่มีโอกาสได้สัมผัส Facebook, Twitter, Digg, ฯลฯ เลยครับ [emo08]

ปล. หรือต้องรอให้กลับไปเกิดใหม่ ก็ไม่ทราบครับ [emo12] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline nakids

-เข้ามาอ่านเพื่อประดับความรู้ครับ เพราะในชิวิตจริง ผมยังไม่มีโอกาสได้สัมผัส Facebook, Twitter, Digg, ฯลฯ เลยครับ [emo08]

ปล. หรือต้องรอให้กลับไปเกิดใหม่ ก็ไม่ทราบครับ [emo12] [emo08]

ไม่ต้องรอเกิดใหม่หรอกครับ ท่าน MILD_PLUS สาวๆในเฟรชบุ๊ค รออยู่นะครับ  [emo08]
วัยรุ่น ต้องลองเข้าไปเยี่ยมชมเวปกิจกรรมซักหน่อยนะครับ  [emo10]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-ขอบคุณมากครับที่แนะนำ [emo02]

-แต่ผมยังอยากจะจิบน้ำสีชาๆ แบบสดๆ มากกว่า ที่จะเป็นการจิบแบบแห้งๆ ที่ต้องจุดธูปให้ผมกินนะครับ [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ช่วงแรกๆผมเข้าเฟสบุคแค่อยากรู้ว่าข้างในมีอะไรดีน่ะครับ (รวมทั้ง Twitter ด้วย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เข้าแล้ว) ส่วนหนึ่งเดี๋ยวนี้จะมีการนำเฟสบุคมาประกอบเป็นลูกเล่นเสริมให้เว็บไซต์ซะเยอะมาก ช่วยโปรโมทเว็บไปได้ในตัว พอเข้าไปแล้วก็ดันไปเจอของสวยๆงามๆ (แต่ดันจับต้องไม่ได้) และผมก็ดันไปติดเกมส์สร้างเมืองในเฟสบุคซะแล้วด้วย ถอนตัวไม่ได้ซะอีก

[emo14]  [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27