# Notification.
Notification

Author Topic: การทำ Windows 7 AIO (All-In-One) รวมทุกเวอร์ชันไว้ใน DVD แผ่นเดียว  (Read 8076 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

สำหรับบทความนี้ ผมได้รับแรงบันดาลใจมาจากเหตุการณ์ที่บ้านเมืองกำลังมีปัญหา เห็นคนไทยทะเลาะกัน ถ้าหากท่านใดเข้ามาอ่าน และได้รับความรู้จากบทความเรื่องนี้ไปแล้ว อยากจะรบกวนช่วยบอกต่อๆกันว่า เสียงเล็กๆจากผม และเว็บเล็กๆอย่าง VPC แห่งนี้ อยากเห็นพี่น้องคนไทยซึ่งมีพ่อหลวงซึ่งเป็นพ่อที่น่ารักของพวกเราคนไทยทุกคน สามัคคีกัน รักกัน รักกัน เพื่อพ่อหลวงที่น่ารักของลูกๆอย่างพวกเราทุกคนกันนะครับ

อ่านต่อ -> http://www.varietypc.net/main/archives/3518

เอาเพลงไปด้วย อิอิ

[youtube=630,390]-UOxwBFqwQ8[/youtube]

[youtube=630,390]EYgSAJYIQac[/youtube]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline pikaju

• VPC Member.
  • **
ขอบคุณมากนะครับ ของเล่นใหม่อีกแล้ว

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แจ่มมากครับ.. [emo01]
แต่ผมโชคดีหน่อย มีคนทำมาให้เรียบร้อย มีทุกเวอร์ชั่น เลือกได้หมดอยู่ในแผ่นเดียวเลยเหมือนกันครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

เอามาลงไว้ครับ เผื่อเพื่อนท่านใดอยากโมฯให้เป็นแบบฉบับของตัวเอง เดี๋ยวถ้าได้วิธีโมฯแบบแปลกๆมาอีกก็จะเอามาลงไว้ให้หมดเลย  [emo01]  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีหลายรุ่นให้เลือก
สุดท้าย ผู้ใช้ที่ไม่รู้รายละเอียดมากนัก ก็จะเลือก Ultimate เป็นส่วนใหญ่
และเหตุผลยอดนิยม คือ ... ยิ่ง (รุ่น) ใหญ่ ยิ่งดี
แต่หารู้ไม่ว่า สเป็คเครื่องต่ำ ๆ ลงรุ่นใหญ่ แทบหมดอนาคตเลยครับ
เจอมารายหนึ่ง มีเครื่องซีพียู Celeron บอกว่า อยากได้ Ultimate [emo13]
คิดในใจ (แค่ Starter หรือ Home Basic เอาให้รอดก่อนเถอะ) [emo11]

• Webmaster
สำหรับผมแล้ว ก่อนจะลงก็จะถามถึงการใช้งานก่อน (ดูโหงวเฮ้งก่อน ถ้าประเภทชาวนาบ้าคอมฯ) ผมก็จะลง Windows 7 Home Basic, Windows 7 Home Premium หรือสูงสุดไม่เกิน Windows 7 Professional ให้ ไม่ว่าเครื่องจะแรงแค่ไหน? เพราะผมจะวัดจากผู้ใช้งานด้วย ไม่ใช่วัดที่ตัวเครื่องอย่างเดียวครับ [emo03]

แต่หากเป็นพวกระดับปริญญาตรีขึ้นไป/หมอ/วิศวกร/สถาปนิก ฯลฯ ผมจะลง Windows 7 Professional หรือสูงสุดก็คงต้อง Windows 7 Ultimate ให้ไปเลยครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
แต่จริง ๆ บางที ก็ต้องดูสเป็คคอมฯด้วยนะท่าน
ที่กระทู้ก่อนบอกว่า ...แค่ Starter หรือ Home Basic เอาให้รอดก่อนเถอะ...
หมายถึง มี Celeron แล้วลงวินโดวส์ระดับล่างนี้ ให้คอมฯมันใช้งานได้ลื่น ๆ ไม่หัวเสีย
ดีกว่าไปลง Ultimate แล้วได้แค่นั่งมองหน้าตา แต่ทำงานไม่ได้ ... นี่ล่ะท่าน
เหมือนอย่างกรณี ... มีงบหมื่นเดียว แต่จะเล่นเกม Crysis, DMC4 แบบกราฟิคสูงสุด ภาพหรู ๆ ...
ซึ่งมันก็เป็นไปไม่ได้ (ยกเว้นอีกสักห้าปี สิบปีข้างหน้า)
ประมาณนี้ล่ะท่าน [emo02]
หรืออย่างเช่น ... อยากใช้ Seven 64Bits แต่ก็อยากเล่นเกม ซึ่งเกมที่เล่น ก็ไม่รองรับ Seven ซะด้วย

ปล. ไม่ได้แขวะใครนะ แค่ยกตัวอย่าง [emo10]

• Webmaster
ผมก็มีตัวอย่างเรื่องจริงๆ เมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว ที่ข้างๆ หมู่บ้านผม จะมีสามี+ภรรยาคู่หนึ่ง มาเช่าบ้านอยู่ มีลูกสาว 1 คน เรียนอยู่ ป.3 สามีอายุ 30 ต้นๆ ภรรยา 20 ปลายๆ อาชีพขายอาหารรถเข็นประเภท ข้าวเหนียว/ไก้ย่าง/ส้มตำ/ลาบ/น้ำตก ฯลฯ ประมาณนี้ ฝีมือดีมาก ทำอร่อย ผมก็เป็นลูกค้าอยู่ประจำ ขายได้แต่ละวัน 2,000-2,500 กำไรแต่ละวันประมาณ 600-700บาท (เดือนละ18,000-21,000) ก็จะมาให้ผมประกอบคอมฯ ให้ ผมก็จัดให้ไปที่งบ 25,000บาท ครบทุกอย่าง ทางฝ่ายสามีก็พอรู้เรื่องทางนี้อยู่บ้างนิดหน่อย จากเพื่อนๆ ของเค้าว่าสมัยนี้ต้องมีคอมฯ และต้องลงวินฯ Seven ๆ พูดกับผมอะไรแบบนี้ ผมก็เลยจัดการลง Windows 7 Home Basic ให้ไปครับ (แบบนี้จัดอยู่ในประเภทแรกคือ ชาวนาบ้าคอมฯ นะครับ) เอามาคุยกันเล่นสนุกๆ+เป็นแง่คิดไปได้ในตัว บ้างอย่างเราไม่จำเป็นต้องบอกตรงๆ แต่เราจัดให้แบบอ้อมๆ เอานะครับท่าน [emo01] [emo02]

ปล. ลืมบอกไปว่างานนี้ผมได้น้ำสีชามา 1 กลม+กับแกล้มฝีมืออร่อยอีก 5 อย่างครับ [emo18]

1. น้ำสีชา ____________345.-
2. ไก่ย่าง 1 ตัว ________ 100.-
3. น้ำตกหมู ___________ 50.-
4. ตับหวาน ___________ 50.-
5. ต้มแซบ ____________ 60.-
6. ลาบปลาดุก __________50.-

รวมๆ แล้ว 655.- ครับ

• N/A
ค่าจ้างเป็นน้ำสีชา บวกกับแกล้ม
ทำเครื่องไป อารมณ์ดีไป [emo14] [emo18]

ปล. สงสัยจะอยู่เฝ้าบอร์ดกันสองคนนะท่าน MILD_PLUS [emo12]

• Webmaster
นั่นนะซิท่าน ... ที่เหลือคงจะไปมอบตัวกันที่ สำนักงานตำรวจแห่งชาติกันหมดแล้วมั้งครับ [emo08] [emo02]  [emo05]

ปล. วันนี้ทำสถิติใหม่แล้วนะครับ 267 แล้วครับท่าน (ไม่ได้มาใบ้หวยนะครับ)

มาใหม่เลขสวยครับ 272  [emo01]

มีคนเข้าเยอะ แต่ไม่มีคนโพสต์ เงียบ ไม่มีกระทู้ให้ตอบ สงสัยต้องลดจำนวนกระทู้บอร์ดพิเศษลงมาสักหน่อยแล้วครับ เฮ้ออออ เหงา หยุดหลายวัน อยู่เฝ้าบอร์ดตลอด 24 ชม. แต่ไม่มีกระทู้ใหม่ให้ตอบเลย เดี๋ยวพอต้องกลับไปทำงาน มีกระทู้ใหม่โพสต์ก็ไม่มีคนตอบอีก

[emo17]  [emo17]

• N/A
ก็เหมือนเปิดห้างขายของนั่นล่ะท่าน
มีแต่คนเดินดูสินค้า แต่ไม่ยอมซื้อ เพราะเหตุการณ์ยังไม่สงบ
ช่วงนี้ ก็มีแต่คนอ่าน แต่ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น กลัวคิดแตกแยก

เมื่อวันที่เผาตึก พ่อค้าแม่ค้า ยังตะโกนเรียกลูกค้า บอก... ช่วยซื้อของหน่อยเร็ว อยากจะรีบกลับบ้าน [emo13]

แล้วก็มีเสียงลึกลับบอกว่า ... อยากช่วยซื้อเหมือนกัน แต่ตอนนี้กลัวตาย ก็เลยไม่กลัวหิว [emo12]

ฮ่า ๆ [emo05]

• Webmaster
หรืออีกกรณีหนึ่งคือ ในกระทู้ทั้งเก่าและใหม่ เมื่อท่านสมาชิก/บุคคลทั่วไป ที่เข้ามาอ่านก็ได้วิธีแก้ไข/คำแนะนำวิธีแก้ปัญหาไว้แล้วอย่างมากมาย + กับอาจจะครบเกือบจะทุกอย่างแล้ว ใน XP แต่สำหรับ Vista/Seven อาจจะยังมีน้อยอยู่ประมาณว่าดังนี้ครับ

1. XP = 80%
2. Vista = 5%
3. Seven = 15%

ผมเดา/คาดการณ์ว่า ประมาณอย่างนี้นะครับ (XP ยังคงเป็นพระเอกอยู่ครับ) [emo01] [emo02] [emo05]

Offline bulldozer

• VPC Member
ของเล่นใหม่อีกแล้ว

[emo37]  [emo44]
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

Offline archi

• VPC Member
  • **
    • Email
ถึงว่า ก็สงสัยเหมือนกันว่าแผ่น AIO ที่เขาปล่อยให้ดาวน์โหลดอย่าง Vista ในสมัยก่อนเขาทำกันยังไง ที่แท้น่าจะเป็นเหมือนอย่าง win 7 นี่เอง ขอบคุณมากนะครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27