# Notification.
Notification

Author Topic: flip 3D ของwindow7 ติดตั้งยังไงหรอค่ะ ขอวิธีติดตั้งอย่างละเอียดหน่อยน่ะค่ะ  (Read 6444 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline gunfugun

• VPC Member
  • *
    • View Profile
flip 3D ของwindow7 ติดตั้งยังไงหรอค่ะ ขอวิธีติดตั้งอย่างละเอียดหน่อยน่ะค่ะ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ปกติ Flip 3D จะมีมาพร้อมกับตัว windows อยู่แล้วนิครับ ไม่ทราบว่าคุณ gunfugun ใช้ windows 7 เวอร์ชันอะไรอยู่

หรือ ลองกดปุ่ม Windows บนคีย์บอร์ดค้างไว้ก็ได้ แล้วกดปุ่ม Tab สำหรับเลือกหน้าต่างที่ต้องการได้เลยครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• *
พอดีว่า เรื่องมานมีอยู่ว่า
เราซื้อเครื่องมาเดือนที่แล้ว มานก้อมี flip 3D น่ะ แต่พอเล่นแล้วเครื่องมานค้าง เอาไปซ่อมที่ร้านที่ซื้อมา เค้าบอกว่าวินโดส์เสียอ่ะ เลยลงวินโดส์ให้ใหม่น่ะค่ะ (ไม่ทราบว่าเปงวินโดส์ไหนด้วย)
ครั้งที่ลงวินโดส์ใหม่นี้ มานไม่มีflip 3D ค่ะ เค้าให้ลองโหลดเอง ช่วยบอกวิธีด้วยค่ะ

ลองกดคีย์ลัด Windows + R สำหรับเรียกหน้าต่าง Run แล้วพิมพ์ DXDIAG -> Enter

จะได้หน้าต่าง DirectX Diagnostic Tool ดูที่แท็บ System -> หัวข้อ Operating System จะระบุรุ่นของวินโดวส์เอาไว้ครับ

[emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• *
ใช้รุ่น windows7 professional 32-bit (6.1 Build 7600) อยู่ค่ะ
แล้วลองทำตาม  http://www.sevenforums.com/tutorials/2694-switch-between-windows-flip-3d-shortcut.html ทุกขั้นตอนแล้ว เหลือแค่ กดเลือกคำว่า pin to taskbar อ่ะค่ะ แต่ของเรามันไม่มีคำนัันให้เลือกอ่ะค่ะ

• *
ปล เราใช้วิธีที่สอง แบบที่ไม่ได้ดาวโหลด

ลองดูตามนี้นะครับ http://www.howtogeek.com/howto/windows-vista/disable-flip3d-in-windows-vista/

+ โดยดาวน์โหลดไฟล์ EnableDisableFlip3D.zip แตกไฟล์ออก แล้วดับเบิลคลิกเพื่อแก้ไขไฟล์ EnableFlip3D.reg ในรีจิสตรี

+ เปิด Command Prompt เปิดด้วยสิทธิ์ของ Administrator แล้วพิมพ์คำสั่ง net start uxsms

+ กดคีย์ลัด Windows + R -> พิมพ์ services.msc เพื่อเปิดหน้าต่าง Services

-> ดับเบิลคลิกหัวข้อ Desktop Window Manager Session Manager

-> สังเกตที่หัวข้อ Startup Type: ต้องเลือกไว้เป็น Automatic

-> ที่หัวข้อ Service Status: ตรงนี้จะถูกตั้งค่าเป็น Started ให้กดปุ่ม Stop แล้วกดปุ่ม Start อีกครั้ง

แล้วลองกดปุ่ม Windows + Tab ดูใหม่นะครับว่า Flip 3D ทำงานได้หรือยัง

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมเคยเจอปัญหานี้มาแค่ผ่านๆ เหมือนกัน (เนื่องจากไม่ได้ใช้ Windows 7) ต้องปรับเปลี่ยนที่ Theme ให้เป็น Aero ด้วยนะครับ ลองทำตามผมดูด้วย อาจจะเป็นตรงนี้ก็ได้นะครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
ต้องขอขอบคุนท่านกูรูทุกท่านเลยน่ะค่ะ ที่ให้การช่วยเหลือ
ตอนนี้ใช้การได้แล้วค่ะ

ซาบซึ้งมากๆค่ะ [emo19] [emo19]

ดีใจด้วยนะครับ ว่าแต่คุณ gunfugun ใช้วิธีไหนหรอ  [emo15]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
นึกว่าแก้ไขได้ด้วยตัวเอง
กลายเป็นยกไปให้ทางร้านซะอย่างนั้น [emo12]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27