# Notification.
Notification

Author Topic: ประกาศ!! ขณะนี้ทาง รัฐบาล ได้ประกาศ เคอฟิว++  (Read 7937 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เอม กฤติพณ

• VPC Member
  • La La La!~
    • View Profile
ขณะนี้ทาง รัฐบาล ได้ประการ เคอฟิว++
คืนนี้อาจจะมีการป่วน เมือง...
ไฟฟ้าอาจจะดับ น้ำอาจจะไม่ไหล ..

เค้าบอกว่าให้ เตรียม ไฟฉายและถ่านไฟฉายเอาไว้ให้มาก ที่สุด
สำรองน้ำเอาไว้ด้วย แล้วก็ถ้ามีโทรศัพท์ควรชาร์ตแบตให้เต็มเสมอ
เพื่อความปลอดภัย...

อัน นี้ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ เพราะฉะนั้นช่วยกันบอกต่อๆ กันไปด้วยนะครับ...

หลัง 18.00 จะมีงานใหญ่
ระเบิดจุดสำคัญ เผาเมือง ดับไฟ และยิงฆ่าประชาชนทั่วไป
ตอนนี้ไม่เกี่ยวกับสถานการณ์การเมืองแล้ว ได้รับคำสั่งมาให้ยิงทิ้งทุกคนที่เดินถนนแล้ว ห้ามออกจากบ้านหลัง 18.00 เตือนด่วน
ศอฉ.ใกล้จะแถลงแล้วนะครับ

ก็รู้ๆข่าวกันอยู่ว่า มีการเผาศาลากลางจังหวัด 5-6 แห่งนะครับ
แล้วมีการ ก่อจลาจล แล้ว ปล้นสะดม

ผมอยากฝากให้ท่านๆทั้งหลาย อย่าออกจากบ้าน ถ้าไม่จำเป็นนะครับ ด้วยความห่วงใย
จาก เด็ด ด.ม.จ.

(ส่วนผมไม่รู้จะได้เปิดเทอมอีกหรือเปล่า เลื่อนมา 2 อาทิตย์ ละครับ)

หวังว่าคนไทยจะรักกันได้อย่างเดิม

รักในหลวงครับ

เพิ่มเติมครับ สำหรับท่านที่ เล่น MSN

[Xa=4] [/a] [Xa=12] [/a] [Xa=4] [/a]  >> เอาตัว X ออกแล้วตั้งข้างหน้าชื่อเอ็ม : ) มันคือรูปธงชาติไทย ส่งต่อให้ทุกคนลิสคฺ์ด้วย
(อย่าเอาไปไว้หลัง msn นะครับ มีคนบอกว่าลางไม่ดี )

สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ลงตัวเสริมให้โหลดตัวนี้ไปลงนะครับ แล้วจะเห็นสิ
http://mirror3.msgpluslive.net/MsgPlusLive-484.exe

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ขอบคุณมากครับ ผมเองก็ติดตามสถานการณ์ อยู่ตลอดเหมือนกันครับ

ปล. กรุณาแก้ข้อความในส่วนนี้ด้วยครับ

(ส่วนผมไม่รู้จะได้เปิดเทอมอีกหรือเปล่า เลื่อนมา 2 อาทิตย์ ละครับ)

เพราะผมอ่านดูแล้วทุกอย่างดีหมด แต่มาเสียตรงคำนี้คำเดียว ได้อีกเปล่า เป็นการใช้คำพิมพ์/คำพูดของเด็กแนวครับ (เป็นคำที่ไม่สมบูรณ์ของภาษาไทย ที่เราควรจะใช้สื่อความหมายให้กันครับ) และที่หัวข้อของกระทู้ด้วยนะครับ ประกาศ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
พระเอกตายตอนจบ หรือเปล่าท่าน [emo06]

วันนี้เดินกลับจาก พัฒนาการซอย ๑ ถึง แถวช่องสาม พระรามที่สี่

จากเส้นพระโขนงถึงบ้าน...
ธนาคารกรุงเทพ พระโขนง โดนทุบ
เซเว่นอีกสองสาขา เส้นพระรามที่สี่ โดนทุบ เอาของกินไป สงสัยจะหิวจัด
ตู้โทรศัพท์ ป้ายรถเมล์ โดนทำลายทุกจุด

จะทำนิสัยแบบนี้กันไปถึงไหนล่ะครับ อยู่ในประเทศเดียวกัน ไม่รักกัน
ไม่น่าขึ้นชื่อได้ว่าอยู่ประเทศไทย แผ่นดินสยาม นะครับ

แค้น แต่ไม่อยากใส่ฟืน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขนาด 7-11, Family mart แถวคลองตันที่ไม่เคยเห็นว่าจะปิดทั้งปีทั้งชาติก็มีปิดวันนี้แหละครับ ออกไปซื้อของตอนทุ่มครึ่ง ซื้อไม่ทัน จะเข้าท็อปซุปเปอร์มาเก็ต คนก็แน่นเลย ได้ข้าวกล่องหน้าซอยมาแทน

ท่านแฟนต้าก็ระวังตัวด้วยนะครับ อยู่แถวนั้น คงจะได้ยินเสียงอะไรชัดเจนหรือเปล่า ตอนนี้ก็ใกล้จะถึงเวลาปราบโจรแล้ว

Note. ท่าน ด.ม.จ. ครับ ประกาศครับไม่ใช่ประการ  [emo05]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Note. ท่าน ด.ม.จ. ครับ ประกาศครับไม่ใช่ประการ  [emo05]  [emo04]

ตรงไหนหรอครับ

หัวกระทู้ครับท่าน  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

หัวกระทู้ครับท่าน  [emo22]  [emo22]

ผมก็ดูแต่ข้างหน้าสุดก็ว่า เอ๋ ถูกอยู่แล้วนี่หน่า ขอบคุณครับ [emo05]

ร้านค้าแถวบ้านผมปกติปิดตอน 1 ทุ่ม

เมื่อตอน 6 โมงเน็นผมลงไป ปิดซะและครับ คนเยอะมากๆ

ไม่เคยเห็นเยอะอย่างนี้มาก่อน ตั้งแต่อยู่มา 7ปี [emo13]

ถึงกับอึ้งเลยทีเดียว
ผมก็เลยเดินไป 7/11 (เซเว่น) คนก็เยอะ แต่ก็ต้องอดทนเพราะ

โนว ช้อยส์ (ไม่มีทางเลือก)
 [emo13] [emo14] [emo13]

สงสารประเทศไทยจริงๆครับ

ไม่ทราบว่า อริสมันต์  หนีได้หรือโดนจับครับ

ข่าวไม่เหมือนกัน งง  [emo12]

• Webmaster
แจ้งข่าว...ในพื้นที่ของผมคือ แถวๆ สี่แยกเทพารักษ์ (แยกศรีเทพา) สำโรง/สป. (สมุมรปราการ) มีกลุ่มคนเสื้อแดงมาปิดถนนตรงสี่แยกแล้วครับ เหตุการอิ่นๆ ยังไม่มีอะไรรุนแรง แต่พรุ่งนี้เช้าลูกชายคนเล็กของผม (เรียนอยู่ ม.3 อายุ 15 ปี) ต้องไปโรงเรียนประจำจังหวัดคือ สป. จะไปได้หรือเปล่า คงต้องดูตอนเช้าอีกครั้งหนึ่งครับ [emo12] [emo13] [emo14] [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

เดี๋ยวดึกๆคงจะหายเกลี้ยง  [emo08] ท่าน MILD_PLUS ระวังตัวนะครับ ส่วนผมอยากออกไปนั่งเล่นหน้าซอยจริงๆเลย ไม่รู้ว่าจะมีอะไรวิ่งผ่านไปมาบ้าง แถวๆคลองตันน่าจะไม่มีอะไร แต่ก็ไม่แน่อยู่ในที่หลบภัยดีกว่า เกรงจะไม่มีผู้สืบทอดเจตนารมณ์  [emo12]

อีกไม่นาน รัฐบาล จะปิด อินเตอร์เน็ต จริงไหมคัรบ

• Webmaster
อาจจะมีสิ่งหนึ่ง..ที่วิ่งไป/วิ่งมาแน่นอนครับ คือลูกปืนของ Sniper ยังไงละครับ [emo18]

Offline khonpuhai

ผมก็ติดตามข่าวประจำครับแม้จะอยู่ต่างแดน  สงสารพระองค์ท่านครับ

คนไทยด้วนกันเขาไม่ป่าเถื่อนอย่างนี้หรอกครับ เพื่อนเขาบอกมานะครับว่า ทั้งหมดนะพวกโจรใต้ครับ ตอนนี้เขาไม่ใด้อยู่เขตชายแดนแล้วแต่ยกพวกมาที่ กทม แล้ว เพราะแกนนำเขาก็มอบตัวหมดแล้วนะครับ ตชด.เขาว่ามานะครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าข้อความของผมใส่ร้ายอะไรใคร หรือว่าไม่สมควรยังไง แต่ผมอดไม่ใด้จริงๆครับที่ต้องเห็นข่าวคนไทยด้วยกันฆ่ากันเองทุกวันนะครับ

ทุกวันเวลาทำงานพวกเกาหลีชอบถามอะไรมากมายใหนจะว่าโน่นว่านี่อีก ผมก็ใด้แต่ตัดบทว่า บ้านเค้าก้อเหมือนกันแหละไม่งั้นไม่มีสองประเทศหรอก

ปล.ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าหากผมว่าอะไรมากไปถ้าทุกๆท่านเห็นว่ามันอาจแรงไปก็ลบใด้เลยครับ [emo19] [emo19]

อีกไม่นาน รัฐบาล จะปิด อินเตอร์เน็ต จริงไหมคัรบ

ไม่น่าจะปิดนะครับท่าน ถ้าปิดเนี่ยพิการทั้งจังหวัดเลยนะ หรือถ้าปิดก็คงจะแถวๆผู้ชุมนุมมากกว่า เดี๋ยวก็รู้ว่าคืนนี้จะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง ทุกๆท่านที่อยู่ในกทม.หรือต่างจังหวัดที่อยู่ระแวกของผู้ชุมนุม และที่ไม่ได้ไปอยู่ในกลุ่มร่วมชุมนุม ก็ฝากดูแลตัวเองกันทุกท่านด้วยนะครับ

[emo01]   [emo04]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27