ถามเรื่องสแกนไวรัส

Started by MixZ, 15 May 2010, 12:04:52

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

MixZ

สแกนบ่อยแล้วมีผลต่อเครื่องป่าวครับ

MILD_PLUS

ไม่มีผลเสียกับอุปกรณ์ใดๆ มีแต่ผลดี (เสียเวลา) ทำ1 เดือนครั้งก็พอครับ

ปล. สแกนบ่อยๆ แล้วมีผลเสียต่อเครื่องหรือเปล่าครับ [emo01]

microsoft

สแกน 1 ครั้งต่อเดือน และทุกๆครั้งที่มีการดาวน์โหลดไฟล์จากอินเตอร์เน็ตควรสแกนไวรัสไฟล์นั้นๆก่อนครับ และควรปิด Autoplay ของวินโดวส์ ป้องกันไวรัส Autorun ที่มาจากแฟลชไดรว์ และทุกๆครั้งที่มีการเสียบแฟลชไดรว์ควรสแกนไวรัสก่อนเปิดด้วย จะเป็นการดีที่สุดครับ

microsoft

ขออนุญาตย้ายกระทู้นี้เข้าห้อง ปัญหาไวรัสและวิธีการกำจัด นะครับ

Go Up