# Notification.
Notification

Author Topic: ท่านใดพอมีวิธีที่จะทำให้ windows 7 ชัตดาวน์ได้เร็วกว่าเดิมบ้างครับ  (Read 4369 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pikaju

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ตามหัวข้อเลยครับ ปกติมันก็ไม่ช้านะ แต่อยากให้เร็วกว่านี้อีก  [emo12]

Offline _Under_

• **
    • MSN Messenger - under_ground.speed@hotmail.com
    • www.moneyglory.ws
    • Email
 [emo01]ผมก็ใช้win7 อยู่นะครับ

ปิดเครื่องก็เร็วดีนะครับไม่ได้ทำอะไรเลย แต่ถ้าอยากเร็วกว่าเดิมก็ตั้งตามนี้ครับ

เข้าไปโหลด Set Regedit ที่ www.moneyglory.ws/set regedit.rar
ในนั้นมีตัวตั้งค่าหลายอย่างครับ

ดับเบิลคลิกก็ตั้งค่าได้เลยครับเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปครับ [emo01] [emo01]
ไม่ต้องอบรม ไม่ต้องขายของ ทำงานหน้าคอมพิวเตอร์ http://www.moneyglory.ws
UnDer[Su-EcS-EE]ปฏิวปฏิวัติการทำงานที่ง่ายที่สุดบนอินเตอร์เน็ต กับ GDI21Millionaire

Offline เอม กฤติพณ

• VPC Member
  • La La La!~
ปิดสวิต ที่แป้นเลยครับ [emo03]

ปิดแรงๆให้ดังแปะ เลยนะครับฮ่า ๆ [emo04]
ล้อเล่นนะครับ [emo13]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
[emo01]ผมก็ใช้win7 อยู่นะครับ

ปิดเครื่องก็เร็วดีนะครับไม่ได้ทำอะไรเลย แต่ถ้าอยากเร็วกว่าเดิมก็ตั้งตามนี้ครับ

เข้าไปโหลด Set Regedit ที่ www.moneyglory.ws/set regedit.rar
ในนั้นมีตัวตั้งค่าหลายอย่างครับ

ดับเบิลคลิกก็ตั้งค่าได้เลยครับเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปครับ [emo01] [emo01]

ในไฟล์ดาวน์โหลด ของเล่นเพียบเลยครับ  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline pikaju

• **
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ โดยเฉพาะท่าน _Under_ เดี๋ยวผมจะลองเอาไปใช้งานดูนะครับ

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ปิดสวิต ที่แป้นเลยครับ [emo03]

ปิดแรงๆให้ดังแปะ เลยนะครับฮ่า ๆ [emo04]
ล้อเล่นนะครับ [emo13]

งั้นถ้าอยากให้เร็วกว่านี้ก็ต้องดึงปลั๊กไฟเลยสิครับสำหรับเครื่อง PC อิอิ [emo05] [emo05]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ดึงปลั๊กไฟ อย่างที่ท่าน Noi noi บอก ก็เร็วดีนะท่าน [emo06]
ส่วนโน้ตบุ๊ค ก็ดึงปลั๊ก ถอดแบต รับรองว่าเร็วสุด [emo06]

จริง ๆ แล้ว การปิดระบบวินโดวส์นั้น ขึ้นอยู่กับว่า เรามีโปรแกรมที่ทำงานหลังฉาก มากน้อยแค่ไหน
และโปรแกรมนั้น ๆ รองรับระบบปฏิบัติการนั้น ๆ ได้ดีแค่ไหน
หรือถ้าจะให้เร็วกว่านั้นอีก ก็คงต้องหันไปใช้ SSD แทน HDD ทั่วไป รับรองว่าเร็วขึ้นอีกเท่าตัวแน่นอน

ปล. คราวหน้ารบกวนพิมพ์เนื้อหาของหัวข้อกระทู้ เพิ่มเติมในข้อความก็ดีนะท่าน pikaju
เพราะการบอกแค่ว่า ... ตามหัวข้อเลยครับ ดูจะไม่แสดงถึงความพยายาม ในการขอความช่วยเหลือสักเท่าไหร่ [emo19]

ฮาร์ดดิสต์จะไม่เจ๊งเร็วหรอครับท่าน ขนาด UPS ผมเอ๋อกินบ่อยๆ พอต้องต่อตรงกับไฟบ้าน ไฟดับครั้งนึง หัวใจแทบวายแน่ะ ส่วน SSD ราคามันไม่ได้ถูกๆเลยนะ ถ้ายังไม่ได้ทำงาน คงต้องขโมยตังค์พ่อแม่มาซื้อเพื่อทำตามคำแนะนำ  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
คอมฯที่บ้านผม เลิกต่อตรงกับไฟบ้านมานานหลายปีแล้วครับ

เพราะข้อมูลหายไปสามสี่รอบแล้ว นับตั้งแต่มีคอมฯเครื่องแรก นับได้ก็สิบห้าปีแล้ว

ตอนนี้ค่าจ้าง SSD หลอมละลาย กลายเป็น iPhone 3G มาแทนแล้วล่ะท่าน microsoft
ท่าน microsoft ก็สละเวลาหาราคา SSD มาให้ [emo19] แต่ก็ไม่ได้ซื้อ

สงสัยต้องรอ SSD เหลือ กิ๊กฯละห้าสิบบาท คงจะได้หามาใช้ [emo01]
เพราะตอนนี้ HDD เฉลี่ย กิ๊กฯละสี่บาท โดยประมาณ

ประมาณสิบปีก่อน HDD เฉลี่ย กิ๊กฯละหนึ่งพันบาท [emo11]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
หลักการของสามัญสำนึกโดยทั่วๆ ไปแล้ว เราจงทำจิตรใจของเราให้ช้าลง (เย็นลง) แล้วของทุกสิ่ง/ทุกอย่างในโลกนี้ ก็จะทำงานเร็วขึ้นเองครับ [emo02]

ปล. เหมือนเราขับรถ 180กม./ชม. สำหรับวัยรุ่นแล้ว ยังบอกว่าช้าเลย แต่สำหรับผม ขับที่ความเร็ว 120กม./ชม. ผมว่าเร็วไป ผมต้องขับที่ประมาณ 100กม./ชม. จะกำลังดีครับ [emo12]

ปล.2 จะเห็นว่าอยู่ที่ตัวเรา ไม่ใช่อยู่ที่ตัวอุปกรณ์ หรือ ระบบปฏิบัติการครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ช่วงนี้คนเข้าน้อยน่ะครับ บวกกับเหตุการณ์บ้านเมืองมันลุ่มๆดอนๆไม่จบไม่สิ้นกันสักทีส่วนหนึ่งทำให้มีผลกระทบกับเว็บมากด้วย ถ้าเรื่องอะไรที่สามารถหย่อนกับสมาชิกในเว็บได้ก็น่าจะหย่อนกันน่ะครับ ลำพังผมเองตอนนี้ก็เฝ้าเว็บคอมทั่วโลกอยู่ 20-30 แห่งเกือบ 20 ชม.ในวันหยุด และอีก 7 ชม.หลังเลิกงานในวันทำงาน แต่ก็ไม่ค่อยเจอความรู้อะไรใหม่ๆมาลงเลย หาได้น้อยมาก ตอนนี้ก็พยายามทำทุกอย่างให้เพื่อนๆเข้ามาติดตามข่าวสารที่นี่ตลอด ถ้าไม่ติดกับหนี้สินที่ยังค้างอยู่ ป่านนี้ที่นี่คงจะได้กลายเป็นทั้งเว็บซอฟต์แวร์และกึ่งฮาร์ดแวร์ไปแล้วน่ะครับ

ส่วนเรื่อง UPS ก่อนหน้านี้ระบบไฟแถวที่ผมพักอยู่มันแกว่งน่ะครับ ไฟดับช่วง 4-5 ทุ่มทุกวัน ล่าสุดเมื่อวานทำให้ UPS มันเอ๋อไปเลย ทำให้ต้องต่อปลั๊กไฟตรง แล้วบังเอิญเมื่อคืนไฟก็ดับอีก ทำให้คอมที่ใช้ดับไปด้วย แบ็คอัพงานไม่ทัน แต่ตอนนี้ UPS ใช้ได้ปกติแล้วล่ะครับ สำหรับผม ผมให้ความสำคัญกับ UPS และ Power Supply มาเป็นอันดับ 1 เพราะว่าเป็นห่วงข้อมูลในฮาร์ดดิสต์มาก

• N/A
ถูกของท่าน MILD_PLUS จริง ๆ [emo01]

อะไร ๆ จะช้า หรือเร็ว ขึ้นอยู่กับจิตใจของเราว่าเป็นอย่างไร
บางทีเครื่องทำงานช้า เราก็เร่งให้เร็ว ๆ (แล้วเครื่องมันจะรู้หรือ ว่าเราต้องการให้ทำงานเร็วขึ้น)
เหมือนที่ผมเคยเจอมา

...กำลังแก้ไขเซิพเวอร์อยู่...
๑... เฮ้ย ทำอะไรชักช้า รีบ ๆ แก้ไขให้เสร็จเร็ว ๆ สิ
๒... ก็กำลังรีบอยู่นี่ แต่เครื่องมันก็ทำงานได้แค่นี้
ถ้าจะเร่งให้ทำเร็ว ๆ ก็รบกวนคุณ ไปคุยกับเซิพเวอร์ให้ทีสิ
ผมจะได้ทำงานได้เร็วขึ้น อย่างที่คุณต้องการ
๑... จะบ้าหรือไง ใครจะไปคุยกับเซิพเวอร์รู้เรื่อง
๒... อ้าว ก็รู้นี่นา แล้วจะมาเร่งให้ผมทำงานเร็ว ๆ ได้ไง

• N/A
ช่วงนี้ต้องทำใจนะท่าน microsoft เหมือนอย่างที่เคยบอกไว้ตั้งแต่ต้นปี
เหตุการณ์นอกบ้าน ไม่ปรกติ ฉะนั้นแล้ว โลกเสมือนนี้ ก็ได้รับผลกระทบไปด้วยเช่นกัน
คนบาดเจ็บ ล้มตาย กันเยอะ (อาจจะมีบางส่วนที่เคยเข้ามาในเวบ)
ส่วนใหญ่จะแห่ไปที่เวบข่าว หรือเปิดวิทยุ โทรทัศน์
อย่าลืมว่า โลกเสมือนนี้ ก็ต้องใช้ชีวิตของคนจริง ๆ เข้ามาออนไลน์
ถ้าคนไม่เข้ามา ชีวิตออนไลน์ก็ไม่มี

เรื่องมาตรฐาน หรืออะไรในเวบ ก็ยังเป็นปรกตินะท่าน
ถ้าสังเกต จะเห็นว่า หลัง ๆ ผม หรือท่านอื่น ๆ ก็ไม่ค่อยได้เตือนอะไรบ่อยเหมือนเก่าแล้ว
ก็ทำตามหน้าที่ และคิดว่า คงจะไม่ได้ทำให้ท่าน microsoft ไม่สบายใจแต่อย่างใด

ผมถึงได้ทำโพลล์ออกมาบ้าง

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=1787.0

ถามความคิดเห็นบ้างน่ะครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=1670.0

เผื่อว่ามีอะไรตกหล่นไป จะได้นำมาพัฒนาให้ดีที่สุดเท่าที่จะได้ทำได้น่ะครับท่าน

[emo34]

• N/A
ดูจากผู้เข้ามาในเวบ (จากภายนอก) ก็ยังถือว่ามากพอควรนะท่าน microsoft [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27