# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยคะ เรื่อง kmplayer ที่เล่นบน windows7 คะ  (Read 5142 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline knightmon

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
มีเรื่องให้ท่านๆ ทั้งหลายช่วยอีกแล้วคะ
ช่วยนี้คอมฯชอบมีปัญหาบ่อยๆ

คือว่า เวลาเปิดโปรแกรม Kmplayer โดยที่ยังไม่ได้เปิดไฟล์ที่จะเล่นน่ะคะ ทุกอย่างปกติดีคะ ดังรูป (before)
แต่ถ้าเปิดไฟล์ที่จะเล่นแล้ว มันจะมีปัญหาดังรูป (after) เสมอเลยคะ
แต่ถ้าปิดโปรแกรมไป มันก็จะกลับมาเหมือนเดิม
เป็นแค่ โปรแกรมนี้โปรแกรมเดียวนะคะ

ช่วยแก้ปัญหาหน่อยนะคะ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตัวโปรแกรมน่าจะมีปัญหากับธีมของ Windows นะครับ ลองอัดเดตเป็น KM เวอร์ชันใหม่ดูบ้างหรือยัง

ขณะเกิดอาการ เราสามารถเปลี่ยนธีมของ Windows เป็น Aero Theme ได้ไหมครับ

แล้วขณะเกิดอาการ โปรแกรมสามารถเล่นไฟล์ .avi ได้หรือเปล่า

[emo50]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
โดยส่วนตัว ณ เวลานี้ของผมยังใช้  Windows XP Professional SP3 Original (32Bit) อยู่นะครับ แต่ผมจะหาข้อมูลมาให้ท่านได้เรียนรู้ แทนการตอบปัญหาที่เกิดขึ้น เพราะโดยภาพรวมๆ แล้ว ผมไม่ค่อยปลื้มกับ OS ตัวนี้เท่าไหร่ ตั้งแต่ Vista ที่ออกมาใหม่ๆ แล้ว ผมก็ยังใช้ XP อยู่เหมือนเดิม ทั้งๆ ที่ผมก็พอมีความรู้อยู่บ้าง ถึงจะแค่หางอื่ง แต่ผมก็ยังประทับใจกับ XP ที่ผมใช้อยู่เหมือนเดิมครับท่าน [emo01]

ปัญหาที่ผมเจอคือ
1. ใช้งานยาก
2. หาอะไรไม่ค่อยจะเจอ (ตามประสาคนแก่)
3. ลงโปรแกรม/ใช้งาน ก็เรื่องมาก
4. ลูกๆ /หลานๆ จะใช้เครื่องเล่นเกม ก็เล่นไม่ได้ (ทำให้ผมปวดหัว) ถึงเล่นได้ก็น้อย ไม่เหมือน XP
5. และ ฯลฯ อีกมากมาย ผมเลยต้อง Wait & See จนถึงทุกวันนี้ครับ

ที่นี่ครับ > http://www.it-guides.com/index.php/training-a-tutorial/windows-7-tutorial/524-set-associations-in-windows-7

ปล. ในความคิดเห็นส่วนตัวของผมแล้ว ผมยังไม่อยากที่จะเป็นหนูเพื่อทดลองยา เพราะผมคิดว่า Windows 7 นี้ ต้องได้รับการพัฒนาไปอีกอย่างน้อยอีก 3-5 ปี ถึงจะทำงานได้เสถียรกับทุกโปรแกรมครับ (โปรแกรมก็พัฒนา + OS ก็พัฒนา + เกมก็พัฒนา ควบคู่กันไปครับ) เมื่อถึงเวลานั้น ผมจะกลับมาพิจารณาว่า จะใช้หรือไม่ใช้อีกครั้งหนึ่งครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
ลองเปลี่ยน ธีมระหว่างเล่นไฟล์แล้วคะ
แต่ ธีมมันก็มีปัญหาเหมือนเดินน่ะคะ

แล้วลองแก้แบบที่คุณ microsoft เคยบอกไว้เกี่ยวกับการแก้ปัญหาของ Aero peek น่ะคะ
พอแก้แล้ว ธีมใช้ได้ แต่ไฟล์วีดีโอที่เล่นนั้นมองไม่เห็นน่ะคะ

แต่ไม่เป็นไรหรอกคะ
ตอนนี้ดิฉันเล่นไฟล์ได้ไม่มีปัญหาอะไร แค่เวลาเล่นมันมันจะเปลี่ยนธีมไปเสมอๆเท่านั้นเอง

ดิฉันก็เห็นด้วยกับคุณ MILD_PLUS ที่ windows 7 ยังมีปัญหาอยู่
พอคิดๆดูแล้ว xp อาจจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าในตอนนี้

ยังไงก็ขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากเลยนะคะ

ขอบคุณคะ

Offline Acriric_Pastel

• VPC Member
    • MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ผมก็เป็นนะครับ
เป็นบ้างในบางครั้งบางไฟล์
(แต่ไม่ทำให้เครื่อง Error หรอกครับ พอปิดแล้วเดี๋ยวก็กลับเป็นเหมือนเดิม [emo02])

ไม่งั้นลอง update ตัวโปรแกรมเป็นเวอร์ชั่นที่ใหม่สุด
หรือไม่ก็ ลองไปโปรแกรมอื่นดูก็ได้ครับ
VLC ก็ไม่เลวเหมือนกัน  [emo01]
(ทุกวันนี้ใช้ VLC สลับกับ KM Player ไม่ก็ WMP ^^)

• **
ขอบคุณคะที่แนะนำ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27