# Notification.
Notification

Author Topic: จะเปิดฟีเจอร์ DreamScene สำหรับ Windows 7 ได้ยังไง  (Read 7846 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pikaju

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
เมื่อก่อนเคยเจอจากที่ไหน จำไม่ได้แล้ว แต่ตอนนี้อยากลองใช้ฟีเจอร์ตัวนี้ดู ไม่ทราบว่าพี่ท่านใดทราบบ้างว่าเราจะเปิดฟีเจอร์ตัวนี้ได้ยังไงครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่า ผมยังไม่ได้ใช้ Windows 7 แต่ผมลงให้กับเพื่อนๆ ไปหลายเครื่องแล้ว ผมจะได้คร่าวๆ ว่า ให้คลิกขวาที่ Desktop จะมีให้เลือกประมาณว่า DreamScene อะไรประมาณนี้ ลองดูครับว่ามีหรือเปล่า ถ้าไม่มีให้เลือก ก็กรุณารอท่านที่ใช้ Windows 7 จริงๆ มาช่วยนะครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Acriric_Pastel

• VPC Member
    • MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
http://www.mediafire.com/?tzmzzqzjzdy

โหลดตัว setup ตัวนี้ไป
จากนั้น รัน Install.bat ทำตามขั้นตอนจนเสร็จ แล้ว Restart เครื่อง เลยครับ [emo01]

เวลาเลือกไฟล์วีดีโอ ต้องเลือกนามสกุลไฟล์เป็น WMV และ MPG
คลิกขวาที่ไฟล์แล้วเลือก Set as Background Destop เลยครับ
ถ้าต้องการให้หยุด DreamScene คลิกขวาที่ Destop จากนั้น Pasue DreamScene ครับ [emo01]
(ถ้าจะให้เล่น ก็ทำวิธีเดียวกันครับ)

แต่ฟังค์ชั่นนี้ กินแรมค่อนข้างเยอะพอดูนะครับ
Explorer ของผม จาก 40000 ขึ้นเป็น 150000 เลย  [emo13]

แต่ยอมรับว่า สวยจริง [emo04] [emo05]

Credit : StarDusT - Gundam แห่ง Zoneit ครับ [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองเปิดด้วยวิธีนี้ก็ได้นะครับ ใช้โปรแกรมช่วย

ข้อมูลเพิ่มเติม ลองดูที่นี่นะครับ http://www.intowindows.com
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ข้อมูลดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ ศึกษาอาไว้ก่อน [emo02]

ว่าแต่ว่า..จะมีสักกี่คนกันครับ ที่เปิดเครื่องขึ้นมาแล้ว มานั้งดู DreamScene ที่เราทำขึ้นมา ถ้าเป็นคนวัยทำงาน ก็คงเปิดเครื่องแล้ว ก็เข้าปั่นงานกันจนหลังขดหลังแข็ง ถ้าเป็นเด็กวัยรุ่นหน่อย พอเปิดเครื่อง ก็คงเข้าเกม จริงไหม?ครับท่าน [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline pikaju

• **
ขอบคุณทุกๆคำตอบมากนะครับ เดี๋ยวผมขอเอาไปลองใช้งานดูก่อนนะครับ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ช่วงที่ใช้ Vista ก็เล่นอยู่เหมือนกัน แต่ก็กินแรมมากมายจริง ๆ ครับ (เห็นด้วยกับท่าน MILD_PLUS)
ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ดู ไม่ต้องถึง DreamScene ก็ได้ แค่ WallPaper ก็พอ
จะมีกี่คน ที่จะบูตวินโดวส์เพื่อมานั่งดูฉากหลัง โดยไม่ได้ทำอะไรอย่างอื่น [emo11]
แค่ Gadgets ก็เปิดกันมากมาย (บางเครื่อง) แต่ก็ไม่ได้ใช้สักอย่าง
หรือกับ เอ็กซ์พีโมฯ ก็ติดกับเค้าด้วย แต่... คนลง (ช่าง) ไม่ได้ใช้ คนใช้คอมฯก็ไม่ได้ใช้ (บางคนก็ไม่รู้จะปิดยังไง)

จะว่าไป ก็เหมือนกับการแต่งตัว แต่งหน้า คือ ทำเพื่อให้คนอื่นมอง แค่นั้นเอง [emo03]

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ผมเคยเห็น ในงานแข่ง NSC 2009 นะครับ
เปิดงานโชว์แบบไม่เต็มจอ (เพราะโปรแกรมของเขามัน Fix จอแค่นั้น [emo13])
แล้วเปิด Dreamscene ไว้ด้านหลัง ช่วยให้งานเด่นขึ้นมาเยอะเชียวครับ [emo01]

สรุปแล้วคือ Dreamscene อาจจะเหมาะในงานจำพวก Presentation เสียมากกว่าครับ [emo05]
(ยิ่งปัจจุบัน มีโปรแกรมที่ทำให้หน้าต่างโปร่งใสแล้วด้วยก็ ช่วยให้งานนำเสนอเรา มีสีสันเยอะขึ้นเลยเชียว [emo03])

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
คงต้องหาคลิปสาว ๆ [emo09] ประมาณนี้ เป็นฉากหลังระหว่างนำเสนอผลงาน
อาจจะถูกใจหลาย ๆ ท่านในที่ประชุม [emo08]
แต่ไม่รู้จะถูกใจคลิป หรืองาน กันแน่ [emo05]

• Email
สงสัย ดูไป เลือดกำเดาไหลไปล่ะครับท่าน แฟนต้า๚
อิอิ [emo03]

• N/A
ถ้าแบบนั้น คณะกรรมการในที่ประชุม ก็ต้องอนุมัติให้ผ่าน กับผลงาน (คลิป) ที่นำเสนอ [emo05]

• Email
ผ่านแต่คลิปใช่ไหมครับ
ผลงานไม่ผ่าน
เพราะคะแนน ลงให้กับคลิปไปหมดแล้ว ฮา [emo09]

Offline _Under_

• **
    • MSN Messenger - under_ground.speed@hotmail.com
    • www.moneyglory.ws
    • Email
 [emo01]กินแรมเยอะจังครับ แต่สวยมากครับ เป็นความรู้ที่ดีครับ

ขอศึกษาละครับ [emo19] [emo19]
ไม่ต้องอบรม ไม่ต้องขายของ ทำงานหน้าคอมพิวเตอร์ http://www.moneyglory.ws
UnDer[Su-EcS-EE]ปฏิวปฏิวัติการทำงานที่ง่ายที่สุดบนอินเตอร์เน็ต กับ GDI21Millionaire

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27