# Notification.
Notification

Author Topic: หลากหลายฤดูกาลในประเทศเกาหลีใต้  (Read 2980 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
พอดีวันนี้อยู่ว่างๆเลยเอารูปที่ถ่ายเก็บไว้เอามาดูเห็นว่าประเทศเกาหลีใต้ที่ผมทำงานอยู่นี่มันมีภูมิประเทศที่แตกต่างจากบ้านเราเลยอยากเอามาลองให้เพื่อนๆได้ดูกันเผื่อใครมีโอกาสมาเที่ยวจะได้เอาไว้เป็นข้อมูลน่ะครับ
ปล.รูปพวกนี้ผมถ่ายจากกล้องดิจิตอลนะครับภาพจึงอาจไม่สวยเท่าที่ควรและไม่ได้ตกแต่งภาพใดๆทั้งสิ้นนะครับ
เริ่มกันที่ช่วงปลายเดือนธันวาถึงประมาณกุมภานะครับเป็นช่วงของหิมะครับ
ต่อด้วยกลางเมษาที่ผ่านมาด้วยภาพของสวน ซากุระ ที่ปีๆหนึ่งบานแค่อาทิตย์เดียวหลังจากนั้นดอกก็จะร่วงเพื่อที่ใบจะงอกมาแทน

ช่วงที่อากาศดีสุดน่าจะเป็นช่วงต่อจากนี้ครับประมาณพฤษภาเป็นต้นไปจนกระทั่งถึงประมาณต้นๆตุลาคมแต่ก็จะมีฝนตกบ้างบางวันและมีช่วงที่อากาศร้อนบ้างนิดหน่อยช่วงสิงหาน่ะครับแต่ต้นไม้จะเขียวขจีเลยหละครับ
กระทั่งถึงช่วงต่อจากตุลาไปน่ะครับจะเป็นช่วงฤดูใบไม้ร่วงครับใบไม้ก็จะเริ่มเปลี่ยนจากเขียวไปเป็นออกแดงและเหลืองและโดนลมหนาวพัดจนร่วงหมดต้นและมีสภาพอย่างที่เห็นในรูปด้านล่างนะครับ

และอันสุดท้ายไม่เกี่ยวกับฤดูครับแต่เป็นเพื่อนร่วมงานผมเองครับอิอิ..ถึงไม่สวยแต่ก็มีรอยยิ้มที่เป็นธรรมชาติน่ะครับ [emo09] [emo09] [emo08] [emo08] [emo05]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อยากไปบ้างจังเลยครับท่าน ช่วงนี้อากาศคงจะดีไม่น้อยเลยนะ อยากจะย้ายบ้านไปอยู่ที่นั่นจริงๆ ตอนนี้เมืองไทยอากาศร้อนมากๆ เวลาเดินทางไปทำงาน ผ้าเช็ดหน้าเปียกไป 1 ผืน เลิกงานกลับบ้านก็เปียกอีก 1 ผืน ตอนนี้ต้องพกผ้าเช็ดหน้า 2 ผืนต่อวันแล้ว เดี๋ยวปีหน้าเมืองไทยคงจะร้อนกว่านี้อีก

[emo12]  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
เกาหลีใต้ ที่พวกนักร้องเกาหลีอยู่ใช่ปะครับ
SJ ไรงี้

หรือว่าอยู่เกาหลีเหนือหว่า สับสน [emo14] [emo14]ครับ

ภาพสวยดีนะครับ [emo17]

เกาหลีใต้ ที่พวกนักร้องเกาหลีอยู่ใช่ปะครับ
SJ ไรงี้

หรือว่าอยู่เกาหลีเหนือหว่า สับสน [emo14] [emo14]ครับ

ภาพสวยดีนะครับ [emo17]
เกาหลีใต้น่ะครับที่มีดารานักร้องกำลังฮิตๆในบ้านเรานะแหละส่วนเกาหลีเหนือเป็นประเทศที่ปกครองโดยระบบคอมมิวนิสต์นะครับไม่มีใครอยากเข้าไปทำงานหรอก [emo02] [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ท่าน Noi noi ส่งหิมะใส่ห่อพัสดุมาผมให้สักกล่องนึงสิ [emo05] [emo08]

... ว่าแต่ มันเหมือน น้ำแข็งใส ไหมเนี่ย [emo15]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
มันจะไม่เหมือนน้ำแข็งใสเลยทีเดีนว เกล็ดมันละเอียดกว่ามาก แต่ที่ใกล้เคียงที่สุดคือ เกล็ดน้ำแข็งที่แกะตัวอยู่ผนังของตู้เย็นในช่อง Freeze ของเราครับ (ตอนที่เราทำละลายแล้วหล่นลงมากองที่พื้นของตู้เย็น) ที่ผมรู้เพราะผมเคยไปญี่ปุ่น (บริษัทฯ ส่งไปดูงาน) 2 ครั้ง เมื่อประมาณ 20 กว่าปีก่อน บินจากสนามบินดอนเมืองไปถึงสนามบินโอซาก้าประเทศญี่ปุ่น ใช้เวลา 8 ชม.ครับ

บ้านเราตอนนี้ร้อนมากเลยครับท่าน  Noi noi อุณหภูมิในที่ร่ม ใต้ชายคาประมาณ 35-37 ในที่โล้งแจ้ง 40-45 เลยครับ [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ท่าน Noi noi ส่งหิมะใส่ห่อพัสดุมาผมให้สักกล่องนึงสิ [emo05] [emo08]

... ว่าแต่ มันเหมือน น้ำแข็งใส ไหมเนี่ย [emo15]
ไม่รู้ว่าผมจะอธิบายถูกหรือเปล่า [emo06]แต่ขออธิบายตามความรู้สึกของตัวเองนะครับคือหิมะขณะที่มันตกมาใหม่ๆนะครับมันขาวสะอาดละเอียดและอ่อนนุ่มเหมือนปุยฝ้ายอะไรประมาณนี้น่ะครับจวบจนกระทั่งมันยุบตัวแล้วเกาะกันแน่นไม่ว่าจะมาจากสาเหตใดๆก็แล้วแต่อาจจะถูกเหยียบยํ่าหรือถูกบีบอัดกันจนแน่นเมื่อนั้นมันก็จะแข็งตัวจนกลายเป็นนํ้าแข็งไปน่ะครับหรือแม้แต่เจออุณหภูมิที่อุ่นขึ้นก็จะค่อยๆละลายไปน่ะครับส่วนนํ้าแข็งใสมันเกิดจากนํ้าที่แข็งตัวแล้วในความรู้สึกของผมจึงคิดว่าไม่เหมือนกันนะครับ [emo01]
มันจะไม่เหมือนน้ำแข็งใสเลยทีเดีนว เกล็ดมันละเอียดกว่ามาก แต่ที่ใกล้เคียงที่สุดคือ เกล็ดน้ำแข็งที่แกะตัวอยู่ผนังของตู้เย็นในช่อง Freeze ของเราครับ (ตอนที่เราทำละลายแล้วหล่นลงมากองที่พื้นของตู้เย็น) ที่ผมรู้เพราะผมเคยไปญี่ปุ่น (บริษัทฯ ส่งไปดูงาน) 2 ครั้ง เมื่อประมาณ 20 กว่าปีก่อน บินจากสนามบินดอนเมืองไปถึงสนามบินโอซาก้าประเทศญี่ปุ่น ใช้เวลา 8 ชม.ครับ

บ้านเราตอนนี้ร้อนมากเลยครับท่าน  Noi noi อุณหภูมิในที่ร่ม ใต้ชายคาประมาณ 35-37 ในที่โล้งแจ้ง 40-45 เลยครับ [emo12]
ที่นี่ขณะนี้อากาศกำลังดีครับตอนเที่ยงวันอุณหภูมิไม่น่าจะเกิน 25 น่ะครับแต่ต่อไปก็จะร้อนขึ้นเรื่อยๆแต่ร้อนสุดของที่นี่ก็ประมาณ 30-35 แต่อุณหภูมิขนาดที่กล่าวมานี้ปีๆหนึ่งมีระยะเวลาไม่เกินหนึ่งเดือนนะครับส่วนบ้านเราก็คงต้องทนร้อนกันต่อไปแต่ก็ไม่แน่นะครับปี 2012 หิมะอาจจะตกที่เมืองไทยก็ได้นะครับใครจะไปรู้ [emo08] [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตอนนี้อยากไปญี่ปุ่นน่ะครับ แต่ก็เสียดายเงิน [emo10]
เก็บเงินเที่ยวให้ทั่วไทยก่อนดีกว่า เพราะสถานที่สวย ๆ ก็ยังไปไม่ครบเลย [emo02]
แต่เมืองไทยเราก็มีสิ่งประหลาด มหัศจรรย์ เทียบเท่าประเทศอื่นด้วยนะนี่ [emo05]

แต่ก็ไม่แน่นะครับปี 2012 หิมะอาจจะตกที่เมืองไทยก็ได้นะครับใครจะไปรู้ [emo08] [emo08]
ถ้าอีกสองปีหิมะตกในไทยจริง ๆ โลกก็วุ่นวายไปเยอะเลยล่ะท่าน [emo05]

Offline khonpuhai

เห็นดอกซากุระของท่าน noi noi แล้ว  ผมก็มีมาฝากเหมือนกันครับ ดอกซากุระสวยๆ  [emo05] [emo09]

ปล.ดูความสวยงามของดอกซากุระนะครับท่าน [emo09] [emo09]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ดอกซากุระน่ารัก เอ้ย !!! สวยงามมากเลยท่าน khonpuhai  [emo06] [emo09]

( เอ.....แต่ว่าทำไมมีดอกซากุระสีขาว กับ สีดำด้วยละครับท่าน)

Offline khonpuhai

ดอกซากุระน่ารัก เอ้ย !!! สวยงามมากเลยท่าน khonpuhai  [emo06] [emo09]

( เอ.....แต่ว่าทำไมมีดอกซากุระสีขาว กับ สีดำด้วยละครับท่าน)

ดอกซากุระก็มีแต่สีขาวนะครับท่าน MuujA ท่านดูดอกซากุระหรือเปล่าครับเนี่ย??  [emo08] ที่สาวคนเสื้อดำเอาปักใส่หูนะครับท่านที่ผมบอกให้ดู [emo05] [emo05]
สงสัยภาพมันเล็กไม่ชัด ต้องขออภัยด้วยครับทำใด้แค่นี้จริงๆ  ผมก็บอกแล้วให้ดูความสวยงามของดอกซากุระ [emo08]  [emo09] [emo09]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27