# Notification.
Notification

Author Topic: ถ้าจะลงโปรแกรมด่างๆเราควรจะลงที่ Drive ไหนดี?  (Read 10318 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
    • View Profile
สวัสดีครับ  [emo02] มีปัญหามาถามอีกแล้วครับ
    เวลาที่เราต้องลงโปรแกรมต่างๆ เราควรที่จะลงที่ C : หรือ D : หรือ (ไดรฟ์อื่นๆถ้ามี) ขอเหตุผลด้วยนะครับว่าทำไมจะต้องลงโปรแกรมที่ไดรฟ์นั้นๆ จะได้เก็บไว้เป็นความรู้

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ  [emo35]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ส่วนใหญ่จะลงเอาไว้ที่ไดร์ว C ไดร์วเดียวกันกับวินโดวส์น่ะครับ เพราะไฟล์โปรแกรมส่วนใหญ่ที่ถูกติดตั้งลงไปแล้ว ถ้าลงไว้ที่ไดร์วอื่น เมื่อถึงคราวจำเป็นที่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ก็ไม่สามารถเรียกขึ้นมาใช้งานได้อยู่ดี

แต่ถ้าเป็นไฟล์งาน, เอกสารเช่น ไฟล์ ms office, ไฟล์ภาพ, เพลงต่างๆ แนะนำให้เก็บไว้ที่ไดร์วอื่นจะดีที่สุด เพราะถ้าวันใดวันนึง ท่านไม่สามารถเรียกใช้งานวินโดวส์ได้อาจจะเนื่องจากโดนไวรัสกัดกิน จะได้ฟอร์แมตเครื่องลงวินโดวส์ใหม่ได้ทันที ไม่ต้องมาคอยแบ็คอัพไฟล์งานต่างๆให้เสียเวลาด้วยครับ

[emo03]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline YOOHOO

• Global Moderator
เสริมครับ โปรแกรมต่างที่ยังไม่ได้ติดตั้ง ก็เก็บไว้ที่อื่นๆที่ไม่ใช่ ไดร์ C
แต่ตอนติดตั้งก็ไว้ที่ ไดร์ C เลยครับ ที่ไดร์ C ให้มีเฉพาะ OS และโปรแกรมต่างๆที่ติดตั้งลงเครื่องแล้ว เท่านั้นครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มาเพิ่มเติมค่ะ
ถ้าลงเกม ก็ลงที่ไดว์อื่นจะดีกว่าค่ะ
อะไร ๆ ก็ลงที่ C แบบนี้ไดว์ก็เต็มเร็วค่ะ
ปรกติแล้วเกมส่วนใหญ่ ต้องการพื้นที่ติดตั้งเยอะ
ยิ่งเป็นเกม The Sim ยิ่งต้องการพื้นที่ใหญ่มาก ๆ เวลาลงของเพิ่ม
แต่พวกแผ่นแพ็กทั้งหลายก็ชอบที่จะติดตั้งลง C ทุกทีเลย แต่ว่าก็มีวิธีแก้ค่ะ (แต่หนูไม่รู้ เพราะไม่ได้เล่น [emo06])

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Hunter

• Global Moderator
ถ้าลงเกมไว้ Drive D:
ถ้าเป็นพวก Patch ของพวก GameOnline
บางเกมจะเก็บ Version ของ Patch ไว้ใน Register ครับ
ต้อง Export ออกมาเก็บไว้ก่อนครับ แล้วพอลง Windows ใหม่ค่อย
Import เข้าไปครับ จะได้ไม่ต้อง Update Patch ครับ

psps

• Guest
มาเพิ่มเติมค่ะ
ถ้าลงเกม ก็ลงที่ไดว์อื่นจะดีกว่าค่ะ
อะไร ๆ ก็ลงที่ C แบบนี้ไดว์ก็เต็มเร็วค่ะ
ปรกติแล้วเกมส่วนใหญ่ ต้องการพื้นที่ติดตั้งเยอะ
ยิ่งเป็นเกม The Sim ยิ่งต้องการพื้นที่ใหญ่มาก ๆ เวลาลงของเพิ่ม
แต่พวกแผ่นแพ็กทั้งหลายก็ชอบที่จะติดตั้งลง C ทุกทีเลย แต่ว่าก็มีวิธีแก้ค่ะ (แต่หนูไม่รู้ เพราะไม่ได้เล่น [emo06])

ไหง วันนี้ มี ค่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ  แฮะ ... เป็น งง งง งง
ติดต่อคุยกันในเวบตั้งหลายนาน ผมนึกว่าเป็น แมน ครับ ขออภัยด้วย
ล้อเล่นนะครับ .................

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ไหง วันนี้ มี ค่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ  แฮะ ... เป็น งง งง งง
ติดต่อคุยกันในเวบตั้งหลายนาน ผมนึกว่าเป็น แมน ครับ ขออภัยด้วย
ล้อเล่นนะครับ .................

อิ อิ
เป็นงงอีกคน คือพี่ไม่อยู่ ก็เลยมาตอบแทนจ้า
เดี๋ยวจะมีคนสงสัยเพิ่มอีกเยอะแน่ ๆ [emo15]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ไหง วันนี้ มี ค่ะ ๆ ๆ ๆ ๆ  แฮะ ... เป็น งง งง งง

อิ อิ
เป็นงงอีกคน คือพี่ไม่อยู่ ก็เลยมาตอบแทนจ้า
เดี๋ยวจะมีคนสงสัยเพิ่มอีกเยอะแน่ ๆ [emo15]

ร่วมด้วยช่วยงงอีกคนครับ  [emo14] สงสัยว่าท่านfantasy จะแปลงร่างได้   [emo13]ไม่รู้ว่าท่านจะมีกี่ร่างกันแน่หว่า [emo15] (หรือเราจะโดนหลอกให้หลงง่ะ  [emo13])

เอ่อ!!เล่นเอา [emo14] จนลืมเลยว่าต้อง
                                             ขอบคุณทุกท่านนะคร้าบ  [emo35]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

อิ อิ

ร่วมด้วยช่วยงงอีกคนครับ  [emo14] สงสัยว่าท่านfantasy จะแปลงร่างได้   [emo13]ไม่รู้ว่าท่านจะมีกี่ร่างกันแน่หว่า [emo15] (หรือเราจะโดนหลอกให้หลงง่ะ  [emo13])

เอ่อ!!เล่นเอา [emo14] จนลืมเลยว่าต้อง
                                             ขอบคุณทุกท่านนะคร้าบ  [emo35]

ไม่ต้องงงกันหรอกครับ อิอิ ถ้ามีครับคือ "พี่เขา" ครับ ถ้ามีค่ะ ก็คือท่านใน avatar น่ะ อิอิ  [emo08]  [emo08]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27