# Notification.
Notification

Author Topic: อยากทราบเกี่ยวกับ วินโดว์โม  (Read 3119 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline manya456

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
คือคอมผมพึ่งลงวินโดว์ใหม่มาคับ แล้วพอเข้าเล่นเกมมันกระตุกทุกเกมทั้งที่เป็นเกมที่เคยเล่นก่อน เอาคอมไปลงวินโดว์ใหม่

ผมถามในเว็ปเขาบอกว่ามันเป็นที่วินโดว์ โม ผมเลยอยากรู้ว่าจะทราบได้อย่างไรว่า วินโดว์ของเราเป็นวินโดว์โม

แล้วถ้าหากมันไม่ได้เป็นที่วินโดว์โมแล้วมันเป็นที่อะไร

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอรายละเอียดสเปคเครื่องที่ท่านใช้งานอยู่หน่อยครับเช่น รุ่น/ยี่ห้อซีพียู, เมนบอร์ด, แรม, การ์ดจอ

และหลังจากที่ลงวินโดวส์แล้ว ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอหรือยัง
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ถามเพิ่มเติมครับ

1. วินโดว์ที่ลงเป็นชนิดไหน? XP/Vista/Seven ครับ
2. วิธีดูว่าโมฯ หรือไม่ในเบื้องต้น ดูหน้า Desktop ครับ (ภาพแรก)
3. อีกวิธี คลิกขวาที่ My Computer >Properties จะได้ตามภาพ (ภาพที่สอง)

ปล. สำหรับ XP เท่านั้นนะครับ
ปล.2 คือคอมผมพึ่งลงวินโดว์ใหม่มาคับ   ที่ถูกคือ คือคอมผมพึ่งลงวินโดว์ใหม่มาครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
    • Email
ผมวินโดว์ xp  ไดร์เวอร์การ์ดจอก็อัพแล้ว

นี้คับ

นี้สเปคคอม

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ขอเสริม ท่าน MILD_PLUS ครับ
จากประสบการณ์ที่เคยลง วินโดว์ โมฯ
วินโดว์โมฯ จะมีบางโปรแกรม หรือ option ที่หายไปครับ

ถ้าเช็คแล้ว ไม่มีอะไรผิดปกติ แนะนำว่า ลองลงวินโดว์ใหม่ดูอีกครั้งครับ ช่วยท่านได้ [emo01]
(เคยประสบเหตุการณ์เดียวกัน [emo02])

• *
    • Email
งั้นถ้าหากผมลงวินโดว์ใหม่แล้ว ยังกระตุกเหมือนเดิม มันจะเกิดจากสาเหตุอะไรเหรอคับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
บอกมาแบบนี้ยังไม่ละเอียดพอ รู้แต่เป็น E5200/2.5GHz+แรม 2GB แต่ดูจากรหัสของการ์ดจอ 0x7288 น่าจะเป็น ATi 1950GT AGP 8x ซะมากกว่า ต้องดูรุ่นของเมนบอร์ดด้วยครับ

1. เมนบอร์ดยี่ห้อ/รุ่นอะไร?
2. เกมที่เล่นเกมอะไร?
3. วินโดว์เป็นตัวที่โมฯ มาแน่ๆ (มีส่วนอย่างมากในการเล่นเกม) Original ดีที่สุด
4. ในเบื้องต้น การ์ดจออ่อนไป ไม่แรงพอกับเกมสมัยใหม่ครับ

ดูตัวอย่างสเปคเครื่องที่เก่าๆ ของผมนะครับ (บอกมาให้ได้แบบนี้จะดีมากครับ)

1. เมนบอร์ด ASUS P5P800S (18/11/48)
2. CPU P4-3.2 GHz (18/11/48)
3. RAM DDR Bus 400 1x2 = 2GB (20/05/50)
4. 320GB HDD WD SATA-7200 “WD Caviar Blue” (25/06/51)
5. การ์ดจอ Spark GeForce 7300GT 256 MB DDR3 128-bit TV-Out DVI 8xAGP (12/01/51)  ราคา 2,700.-
6. จอ LCD  Acer 18.5 นิ้ว  รุ่น X193HQ  Wide (19-11-52)
7. DVD-RW LITEON  2 ตัว (18/09/51)
8. พัดลมขนาด 12 ซม. 3 ตัว ติดที่เคส (เป่าจากหน้ามาหลัง 1 และดูดออกด้านหลัง 1 และดูดออกด้านข้าง 1)
9. พัดลมขนาด 8 ซม. 2 ตัว ติดเพิ่มวางบนการ์ดจอ + ดูดออกด้านข้างเคส
10. PSU Enermax "EG465P-VE FMA" 460w Power Supply 20+4P w/ Dual Fans (22/2/51) ราคา 2,850.- ประกัน 5ปี
11. OS Windows XP Professional SP3 Original

ปล. กรุณาอ่านข้อความให้ละเอียดด้วยครับ ว่าผมได้ Comment อะไร? ไว้บ้าง เช่นคำว่า คับ คับ คับ คับ คับ ผมอ่านได้ประมาณ 5 คับ ท่านจะพิมพ์คำว่า คับแคบ หรือเปล่าครับ?
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• *
    • Email
ok งั้นผมไปลงวินโดว์ใหม่อีกรอบล่ะ กัน

Offline _Under_

• VPC Member.
  • **
    • MSN Messenger - under_ground.speed@hotmail.com
    • www.moneyglory.ws
    • Email
 [emo04]ผมว่า windows xp น่าจะเล่นเกมไปกระตุกนะครับสเปคเครื่องก็ใช่ได้นะครับ
ผมเคยลง windows 7 แล้วเล่นเกมกระตุก ทั้งที่แต่ก่อนลง windows xp เล่นได้สบายๆ
ผมเลยฟันธงว่าเป็นเพราะวินโดว์ที่ลงครับ [emo13] [emo13]
ไม่ต้องอบรม ไม่ต้องขายของ ทำงานหน้าคอมพิวเตอร์ http://www.moneyglory.ws
UnDer[Su-EcS-EE]ปฏิวปฏิวัติการทำงานที่ง่ายที่สุดบนอินเตอร์เน็ต กับ GDI21Millionaire

Offline pikaju

• VPC Member.
  • **
น่าจะไล่อาการจากซอฟต์แวร์ไปหาฮาร์ดแวร์นะท่าน อย่างเช่น วินโดวส์ แทนที่จะลงวินโดวส์โม ก็ลงเป็นเวอร์ชันธรรมดาแทน จะได้รู้ว่าวินโดวส์ทำงานได้เสถียรหรือไม่เสถียร

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27