# Notification.
Notification

Author Topic: คอมขึ้นหน้าต่างแบบนี้มันคืออะไรครับ  (Read 4242 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
มันเพิ่งเป็นมาได้สอง-สามวันนี่เองครับหากผมเปิดเครื่องทิ้งไว้นานๆ(โหลดบิต)โดยตั้งให้เครื่องพักหน้าจอไว้แล้วมันยังสร้างช็อตคัทไว้ที่หน้าเดสท็อปด้วยบางทีก็สร้างไว้หลายๆอัน เคยลองสั่ง Nod แสกนดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติเลยอยากขอความรู้ว่ามันคืออะไรแล้วแก้ไขยังไงหรือครับ [emo14]
ปล.ล่าสุดได้ยินมาว่าของเพื่อนก็เป็นโดยแค่เปิดเครื่องทิ้งไว้นานๆแต่ไม่ได้โหลดบิตแต่อย่างไดและยังหาทางแก้ไม่ได้เช่นกัน  [emo06]
ปล.2 ไม่รู้จะขึ้นหัวข้ออย่างไรดีหากเห็นว่าไม่ถูกต้องรบกวนช่วยแก้ให้ทีนะครับ [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เป็นเหมือนของผมเลย ผมเป็นหลังจากลง IDM มันจะเตือนมาเป็นพักๆ แล้วขึ้น Icon มาให้เราไปโหลดโปรแกรมเสริมในการป้องกัน Virus ,Trojan , Spy-Ware อะไรแบบนี้ แต่ผมไม่สนใจ ผมปิดแล้วก็ลบ Icon ออกทิ้งไปเลยครับ (แต่ถ้าถอดเอา IDM ออก ก็หายครับ) ผมเองก็ยังไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันครับ [emo08]

ผมก็รอๆ เผื่อท่านอื่นจะเป็นเหมือนกัน และรู้วิธีแก้ ก็เข้ามาบอกกันบ้างนะครับ  [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ประมาณว่าเป็นลิงค์ขายของน่ะท่าน
บางทีก็แจก โทรจัน, ไวรัส ให้แบบฟรี ๆ [emo13]

ถ้าไม่แน่ใจ อย่าไปกดนะท่าน
หน้าฟรีแบบนี้ โดนมาหลายรายแล้ว คือ โดนโทรจัน ไวรัส เข้าเครื่อง
ผลสุดท้าย ก็ลงวินโดวส์ใหม่

ประมาณว่าเป็นลิงค์ขายของน่ะท่าน
บางทีก็แจก โทรจัน, ไวรัส ให้แบบฟรี ๆ [emo13]

หน้าฟรีแบบนี้ โดนมาหลายรายแล้ว คือ โดนโทรจัน ไวรัส เข้าเครื่อง
สงสัยไม่ทันแล้วหละครับท่านแฟนต้าฯ [emo12]อิอิ ตะกี้ผมตัดสินใจลองกดไปแล้วหละครับคิดแค่ว่าเป็นไงเป็นกัน [emo05] [emo05]เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองเปิดไว้ทั้งคืนอีกได้ผลยังไงพรุ่งนี้จะมาแจ้งให้ทราบครับ [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com

สงสัยไม่ทันแล้วหละครับท่านแฟนต้าฯ [emo12]อิอิ ตะกี้ผมตัดสินใจลองกดไปแล้วหละครับคิดแค่ว่าเป็นไงเป็นกัน [emo05] [emo05]เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองเปิดไว้ทั้งคืนอีกได้ผลยังไงพรุ่งนี้จะมาแจ้งให้ทราบครับ [emo01]
ถ้าหากไม่งานเข้า ก็คงได้ทำบุญใหญ่ล่ะท่าน [emo05]
เปิดทิ้งไว้ แล้วพรุ่งนี้บูตเครื่องสองสามรอบ แล้วลองดูผลลัพท์ ว่าออก หัว หรือ ก้อย นะท่าน [emo01]

เข้ามารายงานผลตามที่บอกไว้เมื่อวานครับหลังจากที่เมื่อวานผมลองกดไปแล้วและเมื่อคืนผมก็เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งคืนโดยโหลดบิตไว้ตามปกติและโดยไม่ได้แตะต้องเครื่องอีกเลยจนถึงเช้าวันนี้ ผลก็คือไอ้เจ้าหน้าต่างนั้นไม่มากวนผมอีกเลยครับผมเลยสั่งปิดเครื่องรอมันอัพเดทอะไรไม่รู้สองอย่างพอปิดเสร็จก็สั่งเปิดเครื่องขณะที่เครื่องกำลังบูตมันขึ้นข้อความแปลกๆที่ไม่เคยเห็นมาก่อนประมาณสอง-สามวินาทีผมอ่านไม่ทันครับแต่ไม่ใช่ข้อความที่ขึ้นหลังจากเราอัพเดทวินโดวส์เสร็จตามปกติทั่วไปนะครับตอนนั้นผมคิดว่าเอาแล้วหละงานเข้าแน่ๆเลย [emo05]แต่หลังจากนั้นมันก็เขาวินโดวส์ได้ตามปกติผมไม่แน่ใจเลยสั่งบูตเครื่องอีกห้า-หกครั้งก็ปกติดีครับไม่แน่ใจอีกผมสั่งอัพเดท Nod เสร็จแล้วสั่งสแกนทั้งเครื่องก็ปกติดีครับ [emo08] [emo08]นี่ผมคงเป็นเอามากนะครับอิอิยังไม่พอนะครับผมสั่ง 7 Manager ลบไฟล์ขยะในเครื่องซํ้าอีกรอบก่อนจะรีสตาร์ทเครื่องเสร็จแล้วก็เข้ามาแจ้งให้ทราบนี่หละครับ [emo12]ผลสรุปคิดว่าคงไม่มีงานเข้านะครับ [emo05] [emo05] [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ก่อนหน้านั้นเมื่อ 2-3 วันที่แล้ว ท่านได้เข้าเว็บอะไร ดาวน์โหลดอะไรจากเว็บนอกมาบ้างครับ ถึงได้เจอของเล่นแปลกๆเข้าให้  [emo05]  [emo03]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ก่อนหน้านั้นเมื่อ 2-3 วันที่แล้ว ท่านได้เข้าเว็บอะไร ดาวน์โหลดอะไรจากเว็บนอกมาบ้างครับ ถึงได้เจอของเล่นแปลกๆเข้าให้  [emo05]  [emo03]
อืม..2-3 วันก่อนไม่ได้โหลดอะไรจากเว็บนอกเลยนะครับมีแค่หนึ่งอย่างที่ทำเกี่ยวกับเครื่องก็คือการเปลี่ยนลงโปรแกรม cFosSpeed ตัวใหม่พร้อม Patch คิดว่าสาเหตน่าจะมาจากตรงนี้มากกว่าครับตอนนี้ผมลบออกแล้วและเดี๋ยวคงลงตัวเก่าดีกว่าครับและหลังจากที่มันหลอกให้ผมดีใจเล่นๆ [emo06]ตอนนี้ไอ้อาการเดิมมันกลับมาหลอนผมอีกแล้ว [emo05] [emo05]หลังจากผมเปิดเครื่องทิ้งไว้อีกทั้งวันวันนี้ เดี๋ยวผมจะเอาหน้าตาเต็มๆของมันมาให้ดูอีกครั้งเพื่อให้ท่านๆช่วยดูอีกทีนะครับ [emo01] 

ปล.คลิกที่ภาพเพื่อดูขนาดเต็มๆได้เลยครับ [emo01]

บนหน้าจอเดสต์ทอปมีไฟล์นี้อยู่หรือเปล่าครับ 10828918.htm

ถ้าไม่มี ลองเข้าไปใน My Computer ที่ C:\Users\ แล้วหาโฟลเดอร์ Potter แล้วลบทิ้ง หรือถ้ามองไม่เห็นโฟลเดอร์นี้ มันอาจจะซ่อนอยู่ ก็เปิดโชว์ไฟล์ซ่อนใน Folder Options แล้วกลับไปหาโฟลเดอร์ Potter ที่ C:\Users\ ดูใหม่

หรือถ้าไม่เจอทั้ง 2 วิธีข้างบน ก็คงจะต้องหาในรีจิสตรีของระบบเลยครับ โดยใช้คีย์เวิร์ดตัวนี้เลย
C:\Users\Potter\Desktop\10828918.htm

[emo02]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline khonpuhai

อืม..2-3 วันก่อนไม่ได้โหลดอะไรจากเว็บนอกเลยนะครับมีแค่หนึ่งอย่างที่ทำเกี่ยวกับเครื่องก็คือการเปลี่ยนลงโปรแกรม cFosSpeed ตัวใหม่พร้อม Patch คิดว่าสาเหตน่าจะมาจากตรงนี้มากกว่าครับตอนนี้ผมลบออกแล้วและเดี๋ยวคงลงตัวเก่าดีกว่าครับและหลังจากที่มันหลอกให้ผมดีใจเล่นๆ [emo06]ตอนนี้ไอ้อาการเดิมมันกลับมาหลอนผมอีกแล้ว [emo05] [emo05]หลังจากผมเปิดเครื่องทิ้งไว้อีกทั้งวันวันนี้ เดี๋ยวผมจะเอาหน้าตาเต็มๆของมันมาให้ดูอีกครั้งเพื่อให้ท่านๆช่วยดูอีกทีนะครับ [emo01] 

ท่านเอาโปรแกรมที่ว่ามาแต่ใหนหรอครับ? ผมเคยโหลดโปรแกรมVirtual DJจากบิทนอกนะครับแล้ว nod32 มันก็ฟ้องว่าแคร็กเป็นโทรจัน แต่ผมก้อพยายามละเว้นกะว่าจะต้องเอาให้ใด้ สุดท้ายต้องลงวินใหม่ครับท่าน  [emo08]  [emo08]

ปล.โหลดพวกโปรแกรมที่มีตัวแคร็กมาด้วยยิ่งถ้าโหลดจากบิทนอกโอกาศใด้ของแถมมีสูงครับ  [emo01] [emo01]

เคยเจอหน้าต่างคล้ายๆแบบนี้เมื่อ 3-4 ปีก่อนกับไวรัส brontok.a ที่เป็นหน้าจอสีเขียว ที่ใช้ๆงานไปแล้วมีหน้าเว็บเพจถูกเปิดขึ้นมาเอง กับเครื่องอื่นๆแต่เครื่องของตัวเองยังไม่เคยโดนน่ะครับ

[emo05]  [emo03]

บนหน้าจอเดสต์ทอปมีไฟล์นี้อยู่หรือเปล่าครับ 10828918.htm

ถ้าไม่มี ลองเข้าไปใน My Computer ที่ C:\Users\ แล้วหาโฟลเดอร์ Potter แล้วลบทิ้ง หรือถ้ามองไม่เห็นโฟลเดอร์นี้ มันอาจจะซ่อนอยู่ ก็เปิดโชว์ไฟล์ซ่อนใน Folder Options แล้วกลับไปหาโฟลเดอร์ Potter ที่ C:\Users\ ดูใหม่

หรือถ้าไม่เจอทั้ง 2 วิธีข้างบน ก็คงจะต้องหาในรีจิสตรีของระบบเลยครับ โดยใช้คีย์เวิร์ดตัวนี้เลย
C:\Users\Potter\Desktop\10828918.htm

[emo02]  [emo04]
ไฟล์แบบ 10828918.htm มันจะขึ้นมาทุกครั้งที่หน้าจอเดสต์ทอปโดยทุกครั้งที่ที่มีหน้าต่างแบบในภาพขึ้นมาก็จะมีไฟล์ลักษณะนี้ขึ้นตามมาด้วยทุกครั้งแต่ละครั้งจะแตกต่างกันเพียงแค่ตัวเลขเท่านั้นเช่นครั้งนี้ขึ้น 10828918.htm ครั้งที่ผ่านมาแต่ละครั้งตัวเลขจะไม่เหมือนกันแต่จะลงท้ายด้วย .htm ทุกๆครั้งไปและทุกครั้งผมก็จะทำการลบออกจากหน้าจอเดสต์ทอปเลย นี่ผมก็ยังงงๆอยู่ว่าสาเหตเกิดจากอะไรและตอนนี้เครื่องของเพื่อนก็เป็นเหมือนกันซึ่งเครื่องของเพื่อนผมเพิ่งลงวินโดวส์ให้ใหม่ๆเมื่อ3-4 วันที่ผ่านมาเองมันเป็นหลังจากลงวินโดวส์แล้วนะครับไม่รู้เป็นเพราะลง cFosSpeed หรือเปล่าคือลงตัวเดียวกับของผมวันเดียวกันด้วยและเจออาการเหมือนกันเลย [emo12]แต่เดี๋ยวผมจะลองทำตามที่ท่าน microsoft แนะนำนะครับได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
ปล.ช่วงนี้งานยุ่งน่ะครับกลางคืนไม่มีเวลามาดูหรือตอบกระทู้ที่ตั้งไว้เลยต้องขออภัยด้วยนะครับ [emo12] [emo14]

อย่าลืมปิด System Restore ไปด้วยนะครับ และลบไฟล์ขยะต่างๆในโฟลเดอร์ Temp ทิ้งด้วย 2 ที่นี้มันอาจจะใช้กบดานอยู่น่ะ

ส่วนเรื่องงานก็ทำงานให้เรียบร้อยก่อนก็ได้ครับ ที่นี่เปิดเหมือน 7-11 แหละ  [emo03]  [emo05]

มาแจ้งความคืบหน้าครับ เมื่อกี้ผมทำตามที่ท่าน microsoft แนะนำมาทุกอย่างแล้วไม่มีไฟล์ตัวนี้เหลืออยู่ในเครื่องแล้วครับแม้แต่ในรีจิสตรีของระบบก็หาไม่เจอครับ ปัญหาของผมตอนนี้ก็คือมันจะกลับมาเยี่ยมผมอีกใหมถ้ามาอีกมายังไงจากใหนและจะป้องกันและแก้ไขอย่างไร [emo14]ถ้าเป็นไปตามที่ผมคิดคือปัญหาน่าจะมาจากโปรแกรม cFosSpeed ตัวนั้นปัญหาคงจะหมดไปหลังจากผมลบมันออกเมื่อวานนี้ นี่ก็ผ่านมาแล้วหนึ่งคืนเดี๋ยวรอดูวันนี้อีกวันโดยที่ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ตลอดเวลาหากจนถึงพรุ่งนี้ไม่มีอะไรเข้ามาอีกก็คงจะฟันธงได้ถึงที่มาของมันนะครับ
ปล.ส่วนเครื่องของเพื่อนผมยังไม่ได้ลบเจ้า cFosSpeed ตัวนี้ออกนะครับซึ่งเครื่องของเพื่อนก็ยังมีเจ้าหน้าต่างตัวนี้ขึ้นมาตลอดประมาณวันละครั้งสองครั้งน่ะครับ เหตุที่ผมยังไม่ลบให้ก็เพราะต้องการรอดูเพื่อความแน่ใจอีกนิดน่ะครับ [emo09] [emo08] [emo08] [emo05]
อย่าลืมปิด System Restore ไปด้วยนะครับ และลบไฟล์ขยะต่างๆในโฟลเดอร์ Temp ทิ้งด้วย 2 ที่นี้มันอาจจะใช้กบดานอยู่น่ะ

ส่วนเรื่องงานก็ทำงานให้เรียบร้อยก่อนก็ได้ครับ ที่นี่เปิดเหมือน 7-11 แหละ  [emo03]  [emo05]
ขอบคุณท่าน microsoft มากๆนะครับสำหรับคำตอบและนํ้าใจที่มีให้เสมอมา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27