# Notification.
Notification

Author Topic: ใช้sv อัพเดทไม่ได้  (Read 6403 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline indykids

• VPC Member
  • *
    • View Profile
ใช้sv อัพเดทไม่ได้
« on: 26 April 2010, 19:32:10 »
ช่วยด้วยคร่า อยากเริ่มใหม่ตั้งแต่ติดตั้งเลยฮือๆ ใช้crack ก็แล้อยู่ได้ไม่นานก็ตาส้มตาแดงมีแต่ปัญหาไม่เหมือนของคนอื่นเขาเลย ต้องมาหาusername/passตลอด ใช้NoD32 Server ของคุณ fantasy' ก็ไม่อัพเดทให้ บางตัวเอามาใส่แล้วก็อัพเดทนานมากกว่าจะเสร็จ บางpass ก็ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำไงดีอะคะฮือๆ ใช้ window xp อะคะ ช่วยหน่อยนะคะ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Re: ใช้sv อัพเดทไม่ได้
« Reply #1 on: 26 April 2010, 19:39:25 »
อยากรบกวนให้แก้ไขข้อความเป็นภาษาไทยแท้ๆหน่อยนะครับ

สำหรับโปรแกรม Nod ที่ไม่อัพเดต ถ้าอยากให้อัพเดตได้ตลอด ลองช่วยอุดหนุนท่านแฟนต้าสักหน่อยมั้ยครับ

อ่านรายละเอียด

หรือไม่งั้นก็ให้โปรแกรมช่วยอัพเดตให้ แต่ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้นานอีกแค่ไหนนะ

โดยใช้ TNOD User & Password Finder 1.4.0 Final

[mb]http://www.mediafire.com/?nytqnnmodnu[/mb]

• *
« Reply #2 on: 26 April 2010, 19:43:29 »
ใช้ลิ้งของคุณแฟนต้าแล้วคะ มันไม่อัพเดตให้

« Reply #3 on: 26 April 2010, 19:52:34 »
งั้นอาจเป็นไปได้ว่าท่านแฟนต้าไม่ได้เปิดให้ใช้งานฟรีๆแล้วน่ะ ต้องรอท่านมาตอบให้หน่อยครับ อิอิ

หรือจะลองให้ TNOD User ช่วยค้นหา user/pass ดูก่อนก็ได้  [emo06]

• *
« Reply #4 on: 26 April 2010, 19:56:36 »
คือใส่username/passไปแล้ว ยังอัพเดตไม่เสร็จเลย จะชั่วโมงแล้วคะเนี่ย อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร

« Reply #5 on: 26 April 2010, 20:11:14 »
ลบ user/pass ออกครับ + ติดตั้ง TNOD User & Password Finder 1.4.0 แล้วลองสั่งอัพเดตดูนะ

TNOD จะใส่ user/pass ให้เอง

• *
« Reply #6 on: 26 April 2010, 20:26:43 »
ทางที่ดีรับ add msn หน่อยนะคะ มีปัญหาถามเยอะคะ  [emo05]

ขอลิ้ง ที่scan ไวรัสกับฆ่า ให้หน่อยคะ แล้วกระทู้ที่ทำให้โคตะระเทพ คือว่าฉันไม่มีtoggle advanced mode คะ

« Reply #7 on: 26 April 2010, 20:48:29 »
คุยตรงนี้ก็ได้นะครับ ใน msn ผมไม่ค่อยรับซิปเรื่องในเว็บน่ะ แล้วช่วงนี้ไม่ได้ออน msn ด้วยครับ คิดว่าช่องทางตรงนี้สะดวกกว่า

ส่วนการเปิดใช้งานฟังก์ชัน Toggle Advanced Mode? ลองดูตามนี้นะครับ

คลิกเพื่อดูรูปขนาดใหญ่

เดี๋ยวผมต้องออกไปซื้ออะไรมากินก่อน อีกครึ่งชม.จะเข้ามานะครับ  [emo05]

• *
« Reply #8 on: 26 April 2010, 21:55:29 »
มันขึ้นมาแบบนี้คะ แล้วต้องทำยังไงต่อดีคะ เพราะที่โชว์มันเป็น ไฟล์ของอินเตอร์เน็ตทรูคะ

« Reply #9 on: 26 April 2010, 22:12:09 »
ตัวโปรแกรม NOD/ESS เข้าใจว่าไฟล์บางตัวในโฟลเดอร์ True เป็นไวรัส ตรงนี้เราสามารถสั่งให้โปรแกรมละเว้นได้ครับ

โดยเปิดโปรแกรม NOD/ESS แล้วกดปุ่ม F5 เพื่อเรียกใช้งานหน้าต่าง Advanced Setup แล้วไปที่หัวข้อ Exclusions -> คลิก Add แล้วใส่ค่า C:\Program Files\*.* หรือ C:\Program Files\True\*.* ตามรูป

แล้วลองสั่งสแกนไวรัสดูใหม่ครับ

• *
« Reply #10 on: 26 April 2010, 22:18:27 »
ต้องใส่\*.* ด้วยหรอคะ

« Reply #11 on: 26 April 2010, 22:20:45 »
ครับ ตั้งค่าไว้ไม่ให้โปรแกรมลบทุกไฟล์หรือทุกนามสกุล ที่คิดว่าเป็นไวรัส แต่อย่าใส่เป็น C:\*.* นะ ไม่งั้นถ้ามีไวรัสโปรแกรมจะไม่ลบอะไรในไดรว์ C เลย

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
« Reply #12 on: 27 April 2010, 15:55:21 »
ปัจจุบัน ฟรีเซิพเวอร์ จะเปิดให้อัพเดท เดือนละสองถึงสามครั้ง
ขึ้นอยู่กับว่าแบนด์วิธของเซิพเวอร์ ว่ามีเหลือมากน้อยแค่ไหน
ส่วนเซิพเวอร์แบบบริจาคช่วยเหลือค่าเช่า จะอัพเดทได้ตามปรกติ
เร็ว และเร็วกว่าฟรีเซิพเวอร์ที่เคยเปิดเมื่อปีที่แล้ว (ไม่รู้จะเร็วไปถึงไหน [emo13])

ถ้าอยากจะใช้ของฟรีอยู่ ก็ลองหาเซิพเวอร์ฟรีเจ้าอื่น ๆ หรือโปรแกรมแครกไปเรื่อย ๆ (ตามแต่สะดวกครับ)
เพราะเซิพเวอร์ที่หาคนช่วยค่าใช้จ่ายนั้น เป็นแบบเฉพาะกิจ ไม่ได้บังคับแต่อย่างใด [emo02]

ข้อมูลฟรีเซิพเวอร์ หาได้จากหน้าเวบเก่า http://www.ipluszone.com/nd32/
ส่วนเซิพเวอร์เฉพาะกิจ ก็ตามที่ท่าน microsoft บอกไว้ล่ะครับ [emo01]

ปล. ถ้าจะถามอากู๋ (google) เรื่องเซิพเวอร์เฉพาะกิจ หรือลิงค์เฉพาะ อากู๋ก็หาลิงค์ให้ไม่ได้หรอกครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27