# Notification.
Notification

Author Topic: ทำไมพอเวลา switch user แล้วมันเป็นแบบนี้ครับ  (Read 8839 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เอม กฤติพณ

• VPC Member
  • La La La!~
    • View Profile

ผมอยากให้มันเป็น แบบที่เลือกได้นะครับ บนล่าง

พอดีมี 2 user

ทำไมมันเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้ครับ

งง

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
หมายถึงว่าท่านอยากให้หน้าล็อกออนกลับกลายเป็นเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ลองเข้าไปปรับแต่งในส่วนของ User Account ใน Control Panel แล้วตั้งค่าตามนี้ดูนะครับ

เป็นอย่างงั้นอยู่แล้วนะครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ก่อนหน้านี้ ท่านได้เข้าไปแก้ไขส่วนไหนของวินโดวส์บ้างหรือเปล่าครับ

ไม่ครับ
พอผมลงวินโดว เสร็จ ผมก็ลงโปรแกรมต่างๆ(แต่งรูป+ทำคลิป)

แต่พอมาลอง switch user  มันก็เป็นแบบนี้นะครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
จากที่ผมได้ดูภาพแล้ว ก็พอจะอนุมานได้ว่า เป็นวินฯ ที่โมฯ มาแบบเต็มๆ Dark Edition เป็นที่สุดแห่งการปรับแต่ง เพื่อให้ถูกใจขาโจ๋/เด็กแนว แบบเต็มๆ เพราะฉะนั้นอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ [emo14] [emo15]

โดนตัดนั้น ตัดนี่ออก แล้วเพิ่มนั้น เพิ่มนี่เข้าไป จนไม่เหลือรูปแบบเดิมเอาไว้ และเวลาปรับแต่งก็จะอธิบายกันไปคนละอย่าง เพราะใช้ของไม่เหมือนกัน ตามภาพที่ท่าน microsoft ที่บอกวิธีแก้ไขก็เป็นแบบต้นฉบับเดิม จึงอาจจะไม่เหมือนกันครับ [emo01]

และอีกอย่างผมอ่านแล้ว ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าจะต้องการทำอะไร จะสร้าง User Account ขึ้นมาใหม่ หรือจะให้มีการ Login ตอนเข้าใช้งาน เพราะถามอะไรมา แบบไม่ค่อยจะชัดเจน แล้วยิ่งใช้ของไม่เหมือนกันด้วย ก็จะยิ่งไปกันใหญ่สื่อสารกันไปคนละเรื่อง (หนังเรื่องเดียวกัน แต่ผู้กับกับคนละครับ) เวลามานั่งเล่าให้กันฟัง ก็ทะเลาะว่า ของเองมีฉากนี้ แต่ของข้าไม่มี อะไรอย่างนี้นะครับ [emo14] [emo15]

• Webmaster
ถ้าจะให้ผมเดา ผมก็จะเดาว่า เราอยากจะสร้าง ผู้ใช้งานขึ้นมาใหม่ (อย่างพี่จะมาใช้) เราก็กำหนดให้เป็น Guest แบบนี้ใช่หรือเปล่า ถ้าใช้ เราต้องสร้างผู้ใช้เพิ่มขึ้นมาก่อนครับ เวลาเป็นเครื่องถึงจะมีให้เลือกตอนจะ Login ว่าจะเข้าไปที่ใดครับ [emo01]

ปล. ถ้าผมเดาถูก ก็แสดงว่าท่านพิมพ์/ลำดับเหตุการมาไม่ถูก ควรจะบอกว่า อยากจะป้องกันคนอื่นที่ไม่ใช่ตัวเรา เข้ามาใช้เครื่องได้ แต่ไม่มีสิทธิปรับแต่งอะไรได้ ให้ใช้ได้อย่างเดียว เช่นพ่อ/แม่/พี่/น้องของเรา อะไรแบบนี้ ก็พอที่จะเข้าใจ แต่ตั้งคำถามมาคลุมเครือ ก็ไม่รู้จะตอบอย่างไร ก็ได้แต่นั่งเทียนแล้วเดาๆ เอาอย่างนี้แหละครับ [emo15]

คือ ผมใช้คอมนี้กับแม่ไงครับ
ผม ยุสเซอร์ นึง
แม่ ยุสเซอร์นึงนะครับ

แล้วผมสร้าง 2 ยุสเซอร์แล้ว

แต่มันก็เป็นแบบนี้นะครับ
พอเวลาจะเข้ายุสเซอร์แม่ก็ต้องเปลี่ยนเป็น ชื่อ ยุสเซอร์ของแม่ก่อน จึงจะเข้าได้

แต่ก่อนหน้านี้ที่ลงวินโดวใหม่ (วินโดวเดียวกัน)
มันก็เป็นปกตินะครับ

พอลงใหม่(วินโดวเดียวกัน)มันเป็นอย่างงี้นะครับ
T^T

หมายถึงว่าท่านอยากให้หน้าล็อกออนกลับกลายเป็นเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ่าย ภาพตอนนี้ทำยังไงหรอครับ^^

• Webmaster
ถามแบบนี้อีกแล้ว? ต้องให้เดาอีก ผมเข้าใจว่า ให้หน้าจอขึ้นมาเป็นแบบนี้ ตอนเปิดเครื่องใช้หรือเปล่า? เพราะการถ่ายภาพ+แนบถาพมา ท่านทำได้อยู่แล้ว ดูจากด้านบนก็แนบภาพมาได้แล้ว เลยงง? ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ นึกแล้วพิมพ์มาอย่างช้าๆ แล้วคิดตามไปด้วย ผู้ที่จะตอบจะได้เข้าใจ/ช่วยเหลือได้นะครับ

ถามแบบนี้อีกแล้ว? ต้องให้เดาอีก ผมเข้าใจว่า ให้หน้าจอขึ้นมาเป็นแบบนี้ ตอนเปิดเครื่องใช้หรือเปล่า? เพราะการถ่ายภาพ+แนบถาพมา ท่านทำได้อยู่แล้ว ดูจากด้านบนก็แนบภาพมาได้แล้ว เลยงง? ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ นึกแล้วพิมพ์มาอย่างช้าๆ แล้วคิดตามไปด้วย ผู้ที่จะตอบจะได้เข้าใจ/ช่วยเหลือได้นะครับ

อันนี้เป็นรูปของ ท่าน microsoft   นะครับ

ผม อ้างอิง มาผมอยากรู้ถ่ายยังไงเพราะผมลอง switch user  ไปแล้ว ปริ้นสกรีน มันไม่ได้นะครับเลยต้องเอาโทรศัพท์ มาถ่าย มันก็เลยไม่ชัดผมอยากรู้ว่าถ่ายยังไงภาพจะได้มีคุณภาพมากขึ้นครับ

• Webmaster
ต้องการวิธีปริ้นสกรีนก็ตามนี้ครับ

1. อันดับแรกให้เราสร้าง Shortcut Icon ของ Paint เอาไปไว้ที่หน้า Desktop ของเราก่อน เพื่อให้ง่ายต่อการใช้งานครับ
2. จากนั้นเราก็กดปุ่ม Print Screen ที่คีย์บอร์ด (จะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นจากการกดปุ่ม)
3. จากนั้นให้เราไปเปิดโปรแกรม Paint ขึ้นมา แล้วเลือก Edit  > Paste  แล้วภาพก็จะมาให้เห็นครับ

ปล. ดูภาพประกอบเพื่อเสริมความเข้าใจครับ

• Webmaster
คือ ผมใช้คอมนี้กับแม่ไงครับ
ผม ยุสเซอร์ นึง
แม่ ยุสเซอร์นึงนะครับ

แล้วผมสร้าง 2 ยุสเซอร์แล้ว

แต่มันก็เป็นแบบนี้นะครับ
พอเวลาจะเข้ายุสเซอร์แม่ก็ต้องเปลี่ยนเป็น ชื่อ ยุสเซอร์ของแม่ก่อน จึงจะเข้าได้

แต่ก่อนหน้านี้ที่ลงวินโดวใหม่ (วินโดวเดียวกัน)
มันก็เป็นปกตินะครับ

พอลงใหม่(วินโดวเดียวกัน)มันเป็นอย่างงี้นะครับ
T^T

จากคำถามนี้ก็คือจะสร้าง User Account ขึ้นมาใหม่ หากอธิบายข้อความมมาแบบนี้แต่แรก ก็จะเข้าใจได้งายขึ้นครับ

วิธีสร้าง ดูตามภาพครับ

• Webmaster
หรือถ้าตอนเปิดเครื่องมา อยากจะให้ขึ้นแบบภาพข้างล่าง ก็ทำตามนี้ครับ [emo03]

ไปที่ Start >Run พิมพ์คำสั่ง control userpasswords2  > กด Enter แล้วติ๊กถูกที่ช่อง Users must enter… (มีอยู่ช่องเดียว)  แล้วกด Apply และกด OK สองครั้ง จากนั้นลองรีสตาร์ทเครื่องดูใหม่ จะขึ้นหน้าจอมาให้แบบที่ต้องการ แบบภาพที่แนบมาครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27