# Notification.
Notification

Author Topic: อยู่กรุงเทพสงการนต์ไปไหนดี  (Read 3656 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keamodpai

• VPC Member
    • View Profile
ว่าจะไปข้าวสารก็กลัวพวกสีแดง [emo12]พี่ๆไปเล่นที่ไหนกันบอกด้วยนะ [emo17]อยากไปมันครับ [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
อยู่บ้าน ออนไลน์ [emo05]
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม [emo01]
เที่ยวรอบโลก กับ Google Earth [emo05]

ไม่รู้ว่าสมาชิกท่านอื่น ๆ จะทำกิจกรรมอะไรบ้างนะ [emo15]

... สวัสดีวันปีใหม่ไทย สมาชิก VarietyPC.net
ขอให้มีสุขภาพดี แข็งแรง มีเงินมีทอง ร่ำรวย
คิดอะไรที่ดี ก็ให้สมความปรารถนาทุกประการเทอญ สาธุ [emo19]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อากาศร้อนมากไม่อยากออกไปใหนเลย อยู่บ้านอาบน้ำแล้วทาแป้งตรางูเสร็จแล้วนอนออนไลน์ดูข่าว [emo08]

Offline nakids

สงกรานต์นี้ อดเล่นละ เจอเสื้อแดง [emo12]
ได้อยู่บ้าน เล่นเน็ต ดูหนัง อ่านหนังสือ ละครับ 55
สวัสดีปีใหม่ไทย ครอบครัว VarietyPC ทุกท่านนะครับ  [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ส่วนผมไม่ได้ไปไหนเหมือนกันครับ ทำงานปกติ  [emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมเองก็ไม่ได้ไปไหนเหมือนกันครับ เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็นๆ 16-17น. ลูก-หลานของผมก็จะมาหา (รดน้ำดำหัว) ผมกันตามประเพณีนิยม ลูก 2 คน หลานอีก 7 คน รวมๆ แล้ว 9 คนพอดีครับ พอรดน้ำเสร็จ ก็คงดืมน้ำอำมฤตฉลองกันตามประสา ลูกๆ หลานๆ กันกับผมซึ่งเป็นพ่อ และเป็นลุงของหลานๆ ที่ผมต้องเป็นลุง เพราะผมเป็นพี่คนโต ลูกของน้องชาย/น้องสาว ก็ต้องเรียกผมว่าลุงหมดทุกคนครับ [emo11] [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
น่าจะมีจัดรดน้ำดำหัวพี่ๆภายในเว็บกันบ้างนะครับ นัดเจอกัน  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline keamodpai

น่าจะมีจัดรดน้ำดำหัวพี่ๆภายในเว็บกันบ้างนะครับ นัดเจอกัน  [emo08]
แล้วต้องดืมน้ำอำมฤตฉลองด้วยไหมครับ

• Webmaster
แล้วต้องดืมน้ำอำมฤตฉลองด้วยไหมครับ

สำคัญมากเลยครับสำหรับสิ่งนี้ หากขาดไปงานคงกร่อยแน่ๆ เลยครับท่าน [emo01] [emo02] [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Str!kE

• *
ผมอยุ่บ้านครับๆๆ [emo01] [emo05]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
หยุดสงกรานต์ ตั้งแต่ ๑๐ - ๑๘ เมษายน .... เก้าวัน มันสุด ๆ [emo05]

๑๒ - ๑๔ ดูหนัง เล่นเกมส์ สามวันรวด .... เส้นเอ็นอักเสบอีกแล้ว (สมน้ำหน้าตัวเอง [emo20])
อุตส่าห์จะรักษาให้หาย ๆ ก็ดันมาเล่นเกมส์ซะงั้น [emo18]
สามวันนี้ ไม่ได้หลับ ไม่ได้นอน [emo14] [emo18]

เช้านี้ขอลาไปนอนพักผ่อนก่อนนะทุกท่าน หลังจากเหน็ดเหนื่อยกับการเล่นเกมแบบสามวันติด
ครั้งแรกในรอบห้าปีที่ผ่านมา ไม่รู้คราวต่อไป จะมีอีกเมื่อไหร่นะนี่ [emo05]

... เหลืออีกสี่วัน เตรียมสะสางงานที่ค้าง ๆ ให้หมด

Offline Annop

เมื่อวานที่ 14 เมย. เพื่อนๆมาดื่ม-กิน ที่บ้านกรุงเทพ พอตึงๆก็เล่นน้ำนกันสนุกสนาน
อยู่กรุงเทพไม่ค่อยได้เล่น Net มันช้ามาก ใช้ GPRS ว่าจะลองไปหา Aircard 3G มาทดลองบ้าง
ถ้าอยู่สวนนครนายก ใช้ ADSL ค่อยเล่นได้ดีหน่อย สงกรานต์ต้องกลับมาเฝ้าบ้านกรุงเทพครับ....

• N/A
3G ยังมีไม่ทั่วกรุงเลยท่าน
ถ้าจะเล่น คงต้องไปราชประสงค์ [emo12] หรือไม่ก็ไปแถวสยาม [emo13]
เพราะแถบอื่นก็ยังผีเข้าผีออก ขนาด GPRS ยังติด ๆ หลุด ๆ
แถมไวไฟแท้ (True Wi-Fi) แถวบ้านผม เล่นในบ้านไม่ได้นะ ต้องออกไปเล่นนอกบ้าน [emo11]

Offline nakids

สำคัญมากเลยครับสำหรับสิ่งนี้ หากขาดไปงานคงกร่อยแน่ๆ เลยครับท่าน [emo01] [emo02] [emo18]
ถนอมสุขภาพด้วยนะครับ ท่าน MILD_PLUS [emo01]

• Webmaster

ถนอมสุขภาพด้วยนะครับ ท่าน MILD_PLUS [emo01]
ขอบคุณมากครับ [emo02]

คงจะเตือนช้าไปหน่อยแล้วครับ เพราะผมดื่มมาตั้ง 38 ปีแล้วครับ แอลกอฮอลซึมอยู่ในกระแสโลหิต ไปหมดทั้งร่างกายแล้วครับ [emo18]

ปล. กินก็ตาย เลิกกินก็ตาย (เพราะลงแดง) [emo08] [emo18]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27