# Notification.
Notification

Author Topic: Show Desktop หน้าจอของใครสวยๆเอามาโชว์กันหน่อย  (Read 29129 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
อากาศร้อน หน้าจอของใครสวยๆเอามาโชว์กันหน่อย ของผมได้ประมาณนี้ แต่งไปแค่นิดหน่อยเองครับ  [emo05]

ใช้ Windows XP, Vista หรือ Seven ก็ได้หมด เน้นความสวยอย่างเดียว

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
หน้าจอเรียบง่าย ไม่มีไอค่อนให้เกะกะ [emo10]

ปล. ทั้งคอมฯบ้าน และโน้ตบุ๊ค ก็หน้าตาแบบนี้เช่นกัน

Offline Acriric_Pastel

• VPC Member
    • MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email

ธีมบน Notebook ขอรับ ช่วงนี้ต้องหิ้วไปทำงานข้างนอก เลยโชว์ผลงานตัวเองตลอดครับ แฮะ ๆ  [emo02]
เตรียมตัวว่าที่ นศ.สื่อดิจิตัล ครับ  [emo01]

Offline khonpuhai

อาจจะรกนิดหน่อยครับ ส่วนมากจะเป็นเกมครับ [emo02] [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ของผมคนแก่ๆ เลยไม่มีอะไรจะอวดนะครับ [emo03]

แต่เผอิญวันนี้ช่วงบ่ายๆ ผมได้ของเล่นชิ้นใหม่มา เป็น Windows Seven Transformation Pack V 3.0 For XP เลยเอามาลองลงดู ก็เป็นดังภาพครับ แต่เนื่องจากเครื่อง Notebook ของผมเก่ามากไป+แรม 512+512 กินแรมเครื่องของผมไปกว่า 70% เลย แต่ก็จะลองใช้งานดูสักพักหนึ่งครับ [emo12]

ปล. หากท่านใดยังใช้/ชอบ XP อยู่ และอยากได้ธีมที่มีหน้าตาแบบ 7 เกือบ 100% ก็ขอกันเข้ามานะครับ ผมจะอัพโหลดให้ เพราะถ้าไม่ขอมา ก็แสดงว่า..ไม่มีท่านใดสนใจ ก็จะไม่อัพโหลดให้ เพราะคนแก่มักจะใจน้อยครับ [emo03] [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

อันนี้เป็นอีก 1 หน้าจอ แต่มันดูแปลกตาสำหรับผมไปสักหน่อย อิอิ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
ถ้าเป็นอย่างท่าน microsoft เครื่องของผมคงจะแฮ้งค์แน่ๆ ขนาดของที่ผมใช้อยู่เป็นแค่ Seven Transformation Pack ยังกินแรมของผมไปเกือบจะหมดแล้ว และตอนนี้ผมเปิดหน้าเว็บฯขึ้นมาพร้อมกัน 5 หน้า แรมเหลืออยู่แค่ 145MB เองครับ [emo12]

ปล. เครื่องไม่แรง+แรมน้อย ก็ต้องทนใช้ไปครับ [emo03]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
มีแต่หน้าจอสวยงามกันทั้งนั้นเลย [emo10]
ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ดูอะไรบนจอน่ะท่าน
เพราะเปิดโปรแกรมทับจนแทบไม่เหลือพื้นที่ให้ดูฉากหลังเลย
อีกอย่าง ไอค่อนต่าง ๆ ก็เนรเทศออกไปจากจอจนหมด
มีเป็นเมนูอยู่ด้านซ้ายมือเท่านั้น
อยากเปิดโปรแกรมอะไร ก็ใช้ Hot Key หรือไม่ก็เลือกกดเอาเอง
สาเหตุนี้ จึงไม่ค่อยมีใครอยากมาขอใช้เครื่องมากนัก [emo03]

ปล. กะว่าอีกประมาณเดือนสองเดือน จะถอย 24" เพิ่มอีกตัว
เพราะพื้นที่ใช้งาน เริ่มไม่พอ [emo10]

Offline metha2495

• *
ของผมไม่มีอะไรมาก

Offline metha2495

• *
ภาพมาไม่ครบ ใช้ Photoscape จับ
ภาพนี้แก้ตัวครับ

สวยๆ น่ารักๆ กันทั้งนั้นเลย  [emo04]  [emo03]

Offline peerapon

• VPC Member.
  • **
    • Email

มีอีกมั้ยครับ  [emo01]  [emo04]

• N/A
มีอีกมั้ยครับ  [emo01]  [emo04]
ถ้าถามถึงผม มีคอมฯสี่เครื่อง ก็หน้าตาเดียวกันหมดเลยน่ะท่าน [emo10]
แต่ภาพฉากหลังจะเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ [emo14]

สมาชิกท่านใดอยากแสดงผลงาน เชิญอวดกันได้เต็มที่ [emo01]

• Webmaster
เครื่อง Notebook ที่ผมใช้งานอยู่ประจำ กำลังงานเข้าเลยครับ อยู่ๆ ก็ค้างใช้งานไม่ได้ ต้องกดปุ่ม Power ค้างไว้เพื่อปิดเครื่อง แล้วรอสักพักค่อยกดเปิดขึ้นมาใหม่ ก็เปิดขึ้นปกติ และก็บู๊ตเข้าหน้า Desktop เรียบร้อย แต่กดคลิกอะไรไม่ได้เลยค้างอย่างเดียว ตอนนี้กำลังเรียกไฟล์ Image Ghost มาใช้งานอยู่ครับ และที่กำลังพิมพ์ข้อความอยู่นี้ เป็นเครื่อง PC ของลูกชายครับ [emo12] [emo13] [emo14] [emo15]

ปล. หมองู คงจะตายเพราะงูหรือเปล่า? โปรดติดตามตอนต่อไปครับท่าน... [emo02] [emo05] [emo12]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27