เรื่องการแปลงไฟล์mkvให้สามารถเล่นในเครื่องเล่นดีวีดีได้

Started by FriendKung, 10 April 2010, 17:57:24

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

FriendKung

คือไปดาวน์โหลดอนิเมะมาเรื่องนึงครับ แล้วอยากจะเอาลงแผ่นดีวีดี ผมใช้โปรแกรมConvertXtoDVDอะครับ
พอแปลงไฟล์อะครับ มันไม่มีซับครับ ทำไงดี  หาในgoogleทั้งวันไม่เจอเลย[emo13]

MILD_PLUS

MILD_PLUS

Quote from: FriendKung on 10 April 2010, 17:57:24
คือไปดาวน์โหลดอนิเมะมาเรื่องนึงครับ แล้วอยากจะเอาลงแผ่นดีวีดี ผมใช้โปรแกรมConvertXtoDVDอะครับ
พอแปลงไฟล์อะครับ มันไม่มีซับครับ ทำไงดี  หาในgoogleทั้งวันไม่เจอเลย[emo13]

คราวต่อไปกรุณาใช้คำว่า นะครับ จะน่ารักกว่านี้อีกเยอะเลยครับ [emo01]

FriendKung

Quote from: MILD_PLUS on 10 April 2010, 18:32:00
Quote from: FriendKung on 10 April 2010, 17:57:24

คราวต่อไปกรุณาใช้คำว่า นะครับ จะน่ารักกว่านี้อีกเยอะเลยครับ [emo01]

เอ่อ กล่องข้อความส่วนตัวมันอยู่ตรงไหนครับ  มีอีกปัญหานึงครับ คือกดจะดูหนังไฟล์MKVมันไม่อ่านครับกดไปมันก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น 

MILD_PLUS

-เรื่องกล่องข้อความส่วนตัว ให้ดูตามภาพนะครับ [emo02]

-เรื่องโหลดหนังมาแล้วเปิดดูกับคอมฯไม่ได้ ก็เป็นไปได้ว่า ไฟล์ไม่สมบูรณ์/เสียครับ [emo12]

ปล. เคยมีคำถามแบบนี้เหมือนกัน โหลดไฟล์มาเป็น rar/zip แต่โหลดมาแค่ไฟล์เดียว จากทั้งหมด 15 ไฟล์ เพราะความที่ไม่รู้นะครับ [emo02]

projectd

ผมขอด้วยได้ไหมครับ [emo06]
ผมก็อยากเก็บข้อมูลเหมือนกัน [emo08]

MILD_PLUS

Quote from: projectd on 11 April 2010, 00:50:21
ผมขอด้วยได้ไหมครับ [emo06]
ผมก็อยากเก็บข้อมูลเหมือนกัน [emo08]

ผมส่งให้แล้วครับ [emo02]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles