# Notification.
Notification

Author Topic: โปรแกรม sun java มีความสำคัญ และจำเป็นแค่ไหน  (Read 4282 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

katt

• Guest
สงสัยค่ะ ว่าโปรแกรม sun java มีความสำคัญอะไรบ้าง ครั้งแรกที่โหลดมาลงในคอมเพราะว่าต้องการใช้
โปรแกรมช่วยดาวโหลด Jdownloader เพราะว่ามันระบุว่าต้องใช้ เมื่อไม่ได้ใช้ Jdownloader ก็ยังเก็บไว้เมื่อ
ลงวินใหม่ ก็มักจะติดตั้งมันลงทุกครั้ง และมันก็ยังอัพเดตอยู่ อยากทราบว่ามันจำเป็นมั๊ยท่าจะมีติดไว้ในเครื่อง
น่ะค่ะ แต่รู้สึกว่าทำให้เปิดเว็บได้เร็วอย่าง วาไรตี้ เปิดขึ้นมาอลังการณ์เลย (โฆษณา)
คือลงไว้ทั้งวินโดว์ และ อยู่บนตู้เลยไม่มีอะไรทำก็ลงไปเรื่อยค่ะ
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
โปรแกรมนี้ค่อนข้างเก่าหรือยังครับ เท่าที่ลองค้นหาจากอากู๋ดูไม่เจอเลย ส่วนตัวเวลาผมลงวินโดวส์+โปรแกรมไว้ใช้งานเองหรือลงให้ลูกค้า ไม่ค่อยได้ใช้โปรแกรมนี้น่ะครับ แต่ส่วนใหญ่จะใช้ IDM สำหรับดาวน์โหลด และใช้ CFosSpeed ช่วยบริหารเส้นทางสำหรับการใช้งานสัญญาณอินเตอร์เน็ต เพราะถ้าหากเราเปิดดาวน์โหลดบิตด้วย uTorrent หรือ IDM สัญญาณทั้งหมดจะโดนโปรแกรมนี้ดึงไปหมดเลย ทำให้เปิดหน้าเว็บต่างๆได้ช้า แต่ถ้าติดตั้ง CfosSpeed เข้าไปช่วยบริหาร ดาวน์โหลดไฟล์ไปด้วย เปิดหน้าเว็บไปด้วย สัญญาณก็ไม่หน่วงครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

katt

• Guest
java ไม่น่าจะเก่า โปรแกรม jdownloader อาจจะเก่าไม่ค่อยมีใครใช้ค่ะ
เพิ่งอัพเดตไป2 วันแล้ว

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
    • iPlusZone.com
สงสัยท่าน microsoft จะตอบคนละคำถามเรื่องโปรแกรมน่ะคุณ katt [emo05]
Sun Java (กาแฟพระอาทิตย์ [emo06])
คือโปรแกรมช่วยเหลือในการเล่นไฟล์ในกลุ่มของ java
(ในอดีตทาง ไมโครซอพท์ ก็เคยทำ MS Java Virtual Machine เพื่อมาตัดความนิยมใน Java ของ Sun)
ก็เหมือนกับ Flash, ShockWave ที่ขาดไม่ได้ ในการเปิดเวบไซท์ที่มีลูกเล่นด้าน flash
หรือจะเป็น QuickTime ของค่ายผลไม้ (Apple) ที่ต้องใช้ ในกรณีที่ลง iTune หรือใช้โปรแกรม
หรืออุปกรณ์ในกลุ่มของ Apple เช่น iPhone เป็นต้น

สรุปแล้ว โปรแกรมเหล่านี้ (Java, Flash, ShockWave, QuickTime)
มันก็เป็นเหมือนตัวช่วยในการทำงานของโปรแกรมระบบปฏิบัติการ (Windows, Mac, Linux (Ubuntu))

katt

• Guest
เป็นเพราะเจ้าของกระทู้ เขียนไม่รู้เรื่องค่ะ อ่านแล้วยัง งงๆ เลย [emo08]
ต้องถามว่า โปรแกรมจาวา ของไมโครซิสเต็ม  [emo06]
แต่ Sun ก็มีเป็นตัวช่วยดาวโหลดค่ะ แต่ใช้ไม่เป็น
 ขอบคุณ คุณแฟนต้าด้วยค่ะ ถ้า จาวาอันนี้มันยังมีประโยชน์ ก็เก็บไว้ก่อน
คิดว่าไม่ใช้อะไร กะว่าจะUninstall ค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27