โนตบุคมีอาการแปลกๆอะครับ

Started by EMOX, 23 August 2009, 20:27:04

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

EMOX

ใช้มาประมาณ2ปีแล้วครับ ตอนนี้เวลาเปิดเครื่องแล้วเล่นไปสักระยะ ประมาณครึ่งชั่วโมง เครื่องก้อเริ่มรวนๆ กระตุกแล้วก้อเสียงเพี้ยนด้วย คล้ายกับจะแฮงแต่ก้อไม่แฮง เล่นได้ต่ออีกจนกว่าจะช้ตดาวเลยครับ เป็นปัญหาทางด้านไหนครับเนี่ย วินโดร์หรือฮารดแวร์ หรือมีอะไรเสียป่าวครับ รบกวนทีนะครับ

YOOHOO

เบื้องต้นก็ ลบไฟล์ขยะ , ดีเฟรก , รีสตาร์ท ลองใช้งานดูก่อนนะครับ
ถ้าไม่ดีขึ้นก็ ลง Windows แบบรีแพร์หรือฟอร์แมตลง Windows ใหม่ทั้งหมด ดูครับ

MILD_PLUS

Quote from: YOOHOO on 23 August 2009, 20:48:51
เบื้องต้นก็ ลบไฟล์ขยะ , ดีเฟรก , รีสตาร์ท ลองใช้งานดูก่อนนะครับ
ถ้าไม่ดีขึ้นก็ ลง Windows แบบรีแพร์หรือฟอร์แมตลง Windows ใหม่ทั้งหมด ดูครับ

ครับ...ทำตามท่าน YOOHOO นี้ก่อนเลยครับ ยิ่งถ้าใช้งานมาแล้ว 2ปี ยังไม่เคยลงวินฯใหม่เลย เป็นไปได้สูงมากที่เริ่มจะ เอ๋อๆแล้วครับ

EMOX

เรียบร้อยแล้วครับ ลงใหม่หมด กลับมาเป็นปกติแล้ว แต่วินโดร์เพิ่งลงใหม่ไม่เกิน2-3เดือนเองครับ เสียซะแล้ว

YOOHOO

ยินดีด้วยครับ 
Windows เสียอยู่ที่วิธีการใช้งาน หรือ ที่ตัวของ Windows ด้วยครับ
Windows Modifly จะเสียง่ายกว่า Windows ORI ครับ

Go Up