# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยสอนผมอัพรูปเวลาตอบด้วยนะครับทำไม่เป็นครับท่านๆๆ  (Read 1736 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline _Under_

• VPC Member.
  • **
    • MSN Messenger - under_ground.speed@hotmail.com
    • View Profile
    • www.moneyglory.ws
    • Email
เวลาตอบกระทู้นะครับจะเอารูปมาใส่ด้วยนะครับ

[emo01] [emo02]
ไม่ต้องอบรม ไม่ต้องขายของ ทำงานหน้าคอมพิวเตอร์ http://www.moneyglory.ws
UnDer[Su-EcS-EE]ปฏิวปฏิวัติการทำงานที่ง่ายที่สุดบนอินเตอร์เน็ต กับ GDI21Millionaire

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

อืมม เพียบเลยครับท่าน  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
มีอีกแบบหนึ่งที่ผมทำขึ้นมาเอง แต่ก็ไม่ทราบว่า จะสู้ท่านอื่นๆ ได้หรือเปล่า เพราะผมแค่มือสมัครเล่นนะครับท่าน.. [emo08]

1. อันดับแรกให้เราสร้าง Shortcut Icon ของ Paint เอาไปไว้ที่หน้า Desktop ของเราก่อน เพื่อให้ง่ายต่อการใช้งานครับ
2. จากนั้นเราก็กดปุ่ม Print Screen ที่คีย์บอร์ด (จะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นจากการกดปุ่ม)
3. จากนั้นให้เราไปเปิดโปรแกรม Paint ขึ้นมา แล้วเลือก Edit  > Paste  แล้วภาพก็จะมาให้เห็นครับ
ปล. ดูภาพประกอบเพื่อเสริมความเข้าใจครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ฝีมือกำลังไปได้สวยเลยครับท่าน  [emo01]  [emo30]

เพิ่มเติม หลังจากนี้ก็บันทึกเป็นไฟล์ .jpg ก็ได้ แต่ขนาดไฟล์อาจจะใหญ่สักหน่อย ส่วน .gif ขนาดไฟล์อาจจะไม่ใหญ่มาก ถ้าจำนวนสีของภาพเยอะ ภาพอาจแตกหน่อย เพราะไฟล์ .gif แสดงสีได้แค่ 256 สีเท่านั้น

สำหรับผม ผมชอบบันทึกเป็นนามสกุล .png น่ะครับ แล้วเอามาแปลงเป็น .jpg หรือ .gif อีกครั้งด้วย photoshop ภาพจะไม่แตก หรืออาจจะแตกบ้างแต่ไม่มาก และได้ขนาดไฟล์ที่ไม่ใหญ่มากด้วย อาจจะดูวุ่นวายหลายขั้นตอนหน่อย แต่ถ้าไม่เน้นรายละเอียดหรือความสวยงามก็ผ่านขั้นตอนของผมไปก็ได้ครับ อิอิ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
วิธีเก็บภาพของท่าน microsoft หลายขั้นตอนจัง
แต่ของผม มีหลายอารมณ์ [emo13]
ถ้ามีอารมณ์อยากทำ SS (Snap Shot) ดี ๆ ก็จะแปลงภาพหลายขั้นตอน คล้ายกับท่าน microsoft
แต่ถ้ามีอารมณ์คนทำก๋วยเตี๋ยว (ทำแบบลวก ๆ [emo08]) ก็จะเก็บภาพเป็น jpg รวดเดียวจบ [emo05]

เนื้อหาส่วนใหญ่ที่ทำกับภาพประกอบออกมา ไม่อยากให้ภาพเป็นสีจางหรือสีแตกน่ะครับ อยากให้ภาพคงความเสมือนจริงให้มากที่สุด   [emo05]  [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27