# Notification.
Notification

Author Topic: มีโปรแกรมที่ไม่สามารถ Uninstall ได้ครับขอวิธีช่วยหน่อยนะครับ  (Read 4883 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
พอดีวันนี้ลงวินโดว์สใหม่น่ะครับก็เลยลองโหลดเอาโปรแกรม cFosspeed จากเว็บนี้ไปลองติดตั้งดูแต่บังเอิญมีเหตุขัดข้องนิดหน่อยทำให้ต้องถอนการติดตั้งไปผมใช้โปรแกรม Your Unin-staller! ในการถอดถอนนะครับ แต่ทำไมโปรแกรมเสริมอีกตัวที่ต้องใช้ร่วมกันมันไม่ยอมถอนออกตามหละครับลองหลายวิธีแล้วก็เลยต้องขอให้ท่านๆช่วยด้วยน่ะครับ [emo04] [emo02]
ปล.ตามภาพด้านล่างมันไม่มีเหลืออยู่ในโปรแกรมที่ช่วยในการถอดถอนนะครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เมื่อเอาออกแล้ว ลองรีสตาร์ทเครื่องดูก่อน  1 รอบ หรือไม่ก็ลองใช้ Revo Uninstaller แล้วเลือก Mode Advance ก็น่าจะได้นะครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองเข้าไปลบในรีจิสตรี ตามคีย์

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall

หาและลบโฟลเดอร์คีย์ย่อยชื่อ WWebserver ตัวนี้ทิ้ง แล้วเปิด My Computer เข้าไปที่ C:\Program Files หาโฟลเดอร์ WWebserver ลบทิ้งด้วยครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline specialpovy

• VPC Member.
  • **
ลองใช้ System restore ดูรึยังครับ  ย้อนกลับไปก่อนที่จะลงโปรแกรม

ส่วนใหญ่ ถ้าลองโปรแกรมแปลกๆ ที่ไม่เคยใช้ ผมจะทำ restore point เอาไว้

เผื่อมีปัญหาอะไร ก็จะได้ใช้ System restore แก้ได้
เพียงสัมผัส...เราถนัดทุกท่า

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ลองเข้าไปลบในรีจิสตรี ตามคีย์

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall

หาและลบโฟลเดอร์คีย์ย่อยชื่อ WWebserver ตัวนี้ทิ้ง แล้วเปิด My Computer เข้าไปที่ C:\Program Files หาโฟลเดอร์ WWebserver ลบทิ้งด้วยครับ
ขอโทษนะครับเข้ามาช้าไปหน่อยพึ่งเปิดเครื่องน่ะครับตอนนี้ผมลบได้แล้วครับโดยทำตามที่ท่าน microsoft แนะนำมาที่จริงแล้ววิธีนี้ผมก็เคยทำนะครับแต่ดันลืมวิธีทำน่ะครับ [emo06]ยังไงต้องขอขอบคุณมาเป็นอย่างสูงและขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยแก้ไขด้วยนะครับ [emo44] [emo51]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตั้งแต่มีโปรแกรมช่วยลบเข้ามาอย่าง CCleaner, Your! uninstall ผมก็ลืมวิธีลบแบบนี้ไปแล้วเหมือนกัน ก็ได้ท่านมาช่วยขุดความรู้กลับขึ้นมา

[emo44]  [emo38]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27