# Notification.
Notification

Author Topic: คุณชอบเกมส์ออนไลท์แนวFSP ในไทย อะไร มากที่สุด  (Read 4775 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Compgamer

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
ถ้าชอบเกมส์ไหนก็ช่วยโพสต์โหวต ตามหมายเลขนั้นด้วยครับ
1.Special Force (SF)
2.Point Blank(PB)
3.Sudden Attack(SA)

จากเกมส์ออนไลท์แนวFPS ทั้ง3นี้ ผมเห็นได้ว่ามีคนเล่นเยอะมากกว่าเกมส์ออนไลท์แนวFPS อื่นๆในประเทศไทย เลยขอเชิญชวนร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ  [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมขอตอบคำถามนี้ แทนลูกชายของผมก็แล้วกัน เพราะผมเห็นเค้าเล่นอยู่คือ SF นะครับ

ตอบ 1 ครับ... [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ๛ImmI2007๛

• **
3 เกมนี้

SF มาก่อนเพื่อนหลายปี เลยครองใจนักเล่นมายาวนาน  โปรมาก ยศสูงได้เปรียบ
SA เปิดตัวมาได้ เกือบ 2 ปี ก็แย่งความนิยมคอร์เกมไปได้จำนวนหนึ่งจาก SF (ส่วนมากจะเป็น ผู้ใหญ่) ภาพบางคนบอกเวียนหัว โปรบาน ยศไม่มีผล
PB มาหลังสุดตามหลัง SA ไม่ถึงปีเต็ม แต่ก็รูสึกจะมีคนเล่นเยอะกว่า SA เพราะนิยมในหมู่เด็กและผู้ใหญ่ สมจริงทางฟิสิกส์น้อยกว่า SA แต่ภาพไม่เวียนหัวสำหรับบางคน โปรไม่เยอะเท่า 2 อันแรก เรื่องยศไม่แน่ใจ

ส่วนตัวผม เริ่มเล่นแนวนี้เริ่มจาก Counter Strike เลยชื่นชอบเป็นพิเศษ เกมที่ใกล้เคียงทั้งเรื่องภาพและเสียง การควบคุมนั้น SA ใกล้เคียงสุดเลยชอบกว่าเพื่อนครับ(เก็บปืนคนอื่นได้ฟรี,มีเซิฟ SEA ได้คุยอังกฤษด้วย,ผู้ใหญ่ อายุ 40+ มีเยอะครับ) PB ก็น่าเล่นแต่เด็กเยอะผมไม่ชอบ อิอิ

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็จะมีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก... ก็ทำไปเถอะ"

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
คำถามนี้ ตอบไม่ได้แฮะ [emo10]

เพราะเคยเล่น winning ผ่านอินเทอร์เน็ตกับเพื่อน ๆ ตั้งแต่สมัย 56k น่ะ
ส่วนเกมออนไลน์ ก็เคยเล่น Ragnarok ก่อนที่จะมีให้เล่นในไทย
แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์อีกเลย [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เกมส์ออนไลน์ ผมไม่เคยเล่นเลยครับ เล่นไม่เป็น อิอิ รอโพสต์ต่อไปนะครับ  [emo03]

ส่วนใหญ่จะเล่นแต่ออฟไลน์ พวกแนวฆ่าคน Crysis ล่าสุดโหลด Battlefield Bad Company 2 และลองเล่นแล้วรู้สึกมันส์ไปอีกแบบ

[emo05]  [emo09]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เกมส์ออนไลน์ ผมไม่เคยเล่นเลยครับ เล่นไม่เป็น อิอิ รอโพสต์ต่อไปนะครับ  [emo03]

ส่วนใหญ่จะเล่นแต่ออฟไลน์ พวกแนวฆ่าคน Crysis ล่าสุดโหลด Battlefield Bad Company 2 และลองเล่นแล้วรู้สึกมันส์ไปอีกแบบ

[emo05]  [emo09]
ท่าน microsoft น่ากลัวนะนี่ [emo13]
สงสัยต้องไปเป็นทหารชายแดน ไม่ก็พวกสายลับ จะได้ไปฆ่าคน [emo05]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แค่ผมนั่งดูเจ้าลูกชายเล่นเกม Crysis Warhead หรือ Devil May Cry 4 ผมก็เวียนหัวจะเป็นลมแล้ว เพราะตัวละครเคลื่อนตัวไปมาเร็วมาก จนมองแทบไม่ทันครับ [emo14]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
แค่ผมนั่งดูเจ้าลูกชายเล่นเกม Crysis Warhead หรือ Devil May Cry 4 ผมก็เวียนหัวจะเป็นลมแล้ว เพราะตัวละครเคลื่อนตัวไปมาเร็วมาก จนมองแทบไม่ทันครับ [emo14]
สายตาเด็ก ๆ ก็ไวน่ะท่าน
ผมก็เริ่มเอียน เวลาเล่นเกม หรือดูหนัง ที่ภาพเคลื่อนไหวเร็ว ๆ
บางทีต้องทานยาแก้ปวดหัวเลย [emo12]

เมื่อก่อนก็มีคำถามค้างคาใจ ว่าทำไมผู้ใหญ่ต้องใส่แว่น หรือไม่ชอบดูภาพอะไรที่เคลื่อนไหวเร็ว ๆ
แต่ตอนนี้เริ่มตอบคำถามตัวเองได้แล้ว ว่าทำไม [emo10]

Offline Compgamer

• **
โอ้ผมไม่ได้เข้ามานานมาก ติดสงกรานต์ เพิ่งเข้ามาดูวันนี้เองครับ ขอบคุณ สำหรับทุกๆคำตอบและท่านที่ช่วยโหวตกันมาครับ  [emo01]

Offline somsak_nong

• VPC Member
  • **

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ไม่ค่อยชอบเกมแนว FPS นะ ถ้าเป็น online
เพราะผมว่า ความแม่นมันแปลก ๆ
(ไมู่รู้นะ ในความรู้สึกผม ยิงหัว แต่ไม่ตายซะงั้น ขนาดลองเล่นกับเพื่อนตัวตัว เล่นร้านเดียวกัน ยืนจ่อหัวยิงกันเลย [emo13])

แต่ผมก็ขอเลือก SF
เพราะเป็นเกมแรกที่ผมเล่นแล้วคิดว่า โอเคเหมือนเล่น CS (แม้Bug จะเยอะก็ตาม [emo03])

พูดถึงเกมออนไลน์ ผมเคยเล่นแต่ Ro Maple ECO Aion(เซิฟinter)
แต่เดี๋ยวนี้เลิกเล่นแล้วล่ะครับ
เล่นมาก ๆ เหมือนกดดันตัวเอง  [emo03]
(เล่นไม่ทันเขา เขาแซงเรา เราเครียด อิอิ)

ทุกวันนี้
ขลุกอยู่กับ Harvest moon , Dungeon Siege II + Broken world แล้วก็ Final Fantasy 9 แค่นั้นล่ะครับ
 [emo01]

Offline chawinza91

• **
    • Email
ขอตอบ Counter strike ได้ไหมครับเพราะเล่น online ได้เหมือนกันผมคิดว่าเสถียรที่สุดแล้วครับในเกม
FPS ทั้งหลายโปรอะไรไม่มีเลยบัคก็ไม่มี สุดยอดแล้วครับเกมนี้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27