อยากทราบโปรแกรมเสริม ESET Smart Security 4.0.474.0

Started by buduboy, 01 April 2010, 00:17:06

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

buduboy

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ อิฐครับ

เข้าเรื่องเลยนะครับ พอดีว่าโปรแกรมสแกนไวรัสผมมันขึ้น Maximum protection may not be ensured

แล้วพี่ microsoft ได้แนะนำให้ลบลงใหม่

ผมเลยทำการลงโปรแกรมสแกนไวรัสใหม่

เลยอยากทราบว่า มีโปรแกรมอะไรเสริมให้กับโปรแกรมสแกนไวรัส ESET Smart Security 4.0.474.0

บ้างครับ

ป.ล. โปรแกรมสแกนไวรัสตัวเก่าชื่อ ESET NOD32 Antivirus 4.0.464.0 ไม่แน่ใจนะครับ -*-

microsoft

ลองดูตามนี้ก่อนนะครับท่าน

อาการของ NOD32 v.4 (ตาสีส้ม) ชอบฟ้องว่า Maximum protection may not be ensured

อาการของ NOD32 v.4 (ตาสีแดง) ชอบฟ้องว่า Maximum protection may not be ensured

ไม่แน่ใจว่า อาการที่ท่านเจอเข้าข่ายหัวข้อไหน ลองดูก่อนนะครับ

[emo01]  [emo04]

RookiE'

ผมเองก็ใช้ ESET Smart Security ครับ แถมเป็น V. เดียวกันด้วย...
จะว่าไปผมก็เคยเป็นครับ ทั้งๆ ที่ User & Password ก็ยังไม่หมดอายุ
วิธีที่ผมทำ คือ ผมเปลี่ยน User & Password ใหม่ อัพเดทสักครั้ง ก็หายนะ (แต่เดี๋ยวนี้ไม่เคยเป็นเลยครับ)

ส่วนตัวเสริมอะไรนั่น ผมไม่เคยลงเพิ่มครับ ผมใช้วิธีหา User กับ Password มาใส่ใหม่เอาหน่ะครับท่าน...

fantasy ಠ-ಠ

ว่าแต่... มันมีโปรแกรมเสิรมด้วยเหรอ [emo15]

ตั้งแต่รู้จัก ESET มาเกือบสองปี และเรียนรู้วิธีใช้งานทุกฟีเจอร์ที่มี
ก็ยังไม่เห็นว่าจะมีโปรแกรมเสริมให้ใช้เลยนะนี่ [emo14]

microsoft

Quote from: แฟนต้าฯ on 02 April 2010, 00:39:21
ว่าแต่... มันมีโปรแกรมเสิรมด้วยเหรอ [emo15]

ตั้งแต่รู้จัก ESET มาเกือบสองปี และเรียนรู้วิธีใช้งานทุกฟีเจอร์ที่มี
ก็ยังไม่เห็นว่าจะมีโปรแกรมเสริมให้ใช้เลยนะนี่ [emo14]

งงเหมือนกันครับ หรือว่าจะเป็น NODEnabler, NODLogin  [emo03]  [emo05]

buduboy

ผมก็ไม่ทราบครับ

คิดว่ามันจะมีตัวเสริมอะไรแบบนี้

microsoft

คิดว่าไม่มีนะครับท่าน ถ้ามีก็อาจจะเป็น NODEnabler, NODLogin ประมาณนี้ ที่ทำให้ NOD, ESS อัพเดตได้

somsak_nong

ตกลงว่ามันเกิดจากอะไร กันแน่ครับ

nonoe999

อยากทราบจริงๆวิจะฆ่าไวรัสทำยังไง

scanแล้วไม่เห็นลบให้เลยงับ

ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ

microsoft

เท่าที่เจอและหามาได้ ในกระทู้นี้ค่อนข้างจะมีหมดเกือบทุกอาการแล้วนะครับท่าน

-> Eset, NOD32, หลากหลายปัญหาและวิธีการแก้ไข

[emo03]  [emo04]

Go Up