# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยครับ แผ่น windows 7 แท้ ผมหาย มีแต่ cd-key ที่ยังอยู่  (Read 8303 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline WarRock

• VPC Member
  • *
    • View Profile
สวัสดีครับ ผมเพิ่งรู้จักที่นี่และเป็นสมาชิกใหม่ พอดีผมมีปัญหานอนไม่หลับเลย อยากจะขอสอบถาม คือว่าผมได้ทำแผ่น windows 7 home premium หาย เพิ่งซื้อมาแท้ๆกับราคา 3,950 บาท แต่ยังมี cd-key อยู่ ถ้าผมจะโหลด windows เวอร์ชันนี้ตามเว็บบิทต่างๆมาใช้งาน แล้วใช้ cd-key ตัวที่มีอยู่ มันจะใช้งานแทนกันได้ไหมครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
แจ้งเรื่องไปทางเจ้าของคือ microsoft ก็ได้นะครับท่านแล้วยืนยันว่าเราซื้อแผ่นแท้มาหลังจากนั้นก็โหลด windows 7 เวอร์ชั่นนั้นมาติดตั้งได้เลยครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ใช้ได้ครับ แต่ต้องเป็นรุ่น Home Premium เท่านั้นนะ ถ้าเป็นรุ่นอื่นๆจะไม่ได้ และควรจะใช้เป็นเวอร์ชัน Original (แบบเดิมๆ) เพราะหลังๆมานี่ ส่วนใหญ่เริ่มมีวินโดวส์โมฯโดยการตัดฟังก์ชันสำหรับตรวจสอบลิขสิทธิ์ออกไปเช่น การใช้คำสั่ง slmgr เป็นต้น

[emo02]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อย่างที่ท่าน microsoft ตอบนะครับตอนนี้ตัว windows หลายๆเวอร์ชั่นที่แจกให้เราโหลดฟรีมักจะเป็้นการโมซึ่งจะมีปัญหาตามมาภายหลังเพราะมีการตัดฟังก์ชั่นหลายๆตัวออก บางที่ตอนติดตั้งแล้วค้นหาไดร์เวอร์ไม่เจอก็มีครับ(ผมเห็นเพื่่อนทำแล้วเจออากการนี้)

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้ามี cd-key ของแท้
ใช้แผ่นปลอมลง แล้วใส่คีย์แท้ ไม่ได้นะท่าน
เพราะการถอดรหัสคีย์ต่างกัน

และถึงแม้จะใช้โปรแกรมช่วยในการใส่รหัสคีย์แท้ลงไป
ก็อาจจะไม่สามารถอัพเดทได้เช่นกัน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อืมม ผมเคยลองกะเครื่องของลูกค้าได้อยู่นะครับ แอคติเวทได้ด้วย แต่หลังจากนั้นลูกค้ายกกลับบ้านไม่รู้เป็นไงบ้าง  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ถ้าได้ก็ดีนะท่าน microsoft
เพราะที่ผ่านมา เท่าที่เคยลองกับคีย์แท้ (XP, Vista, Seven) ไม่ผ่านสักตัว [emo14]
ลองทั้งแผ่นปลอม แผ่นโม หรือแม้แต่ลองโมแผ่นเอง แล้วใส่คีย์แท้ ก็ยังลงไม่ได้เลย [emo15]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ความเห็นของผมมีสองแนวทางครับ

1. ไปหาโหลดจากเว็บฯ ที่ว่าเอา ที่เป็น Home Premium เหมือนกันมาลงดู (ต้องวัดดวงเอา) เพราะไม่เสียเงิน ได้ไม่ได้ก็คือของฟรีครับ

2. ถ้าเรามีหลักฐานยืนยันเช่นใบเสร็จรับเงิน/ใบกำกับภาษี ก็ติดต่อที่ไมโครซอร์ฟประเทศไทย เพื่อขอแผ่นใหม่ (ผมเคยเห็นเพื่อนทำมาแล้ว) เนื้องจากแผ่นแตก เพราะเด็กเอาไปเล่นเป็นจานบิน เพราะเด็กไม่รู้ และผู้ใหญ่เองก็ไม่รอบคอบ วางกองไว้เต็มพื้น ไปขอใหม่เสียค่าแผ่น 500 บาทครับ

ปล. สำหรับขอ 2 ต้องยุ่งยาก/เดินทาง/เสียเวลา/เสียเงิน ฯลฯ ว่าแต่ว่าทำไมถึงหายได้ง่ายดายจังครับ และหากคนที่เอาแผ่นไป+จดรหัสคีย์ไปด้วย แล้วก็ลงกับเครื่องของเขา+แอคติเวทแล้ว เราก็ต้องรับกรรมไปละครับ [emo12]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Webmaster
อ่านข้อ 2 แล้วนึกถึงตัวเองเลยท่าน MILD_PLUS คือผมเองก็เคยเอาแผ่นซีดีไปเล่นแบบนั้นนะครับ [emo08] [emo05]

Offline WarRock

• VPC Member
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ เดี๋ยวผมจะลองเอาทุกคำแนะนำไปลองศึกษาดูนะครับ

• N/A
อ่านข้อ 2 แล้วนึกถึงตัวเองเลยท่าน MILD_PLUS คือผมเองก็เคยเอาแผ่นซีดีไปเล่นแบบนั้นนะครับ [emo08] [emo05]
ที่บ้านมีเป็นหลอด ๆ เลยท่าน
เอามาแปะ ๆ ทำจานรองแก้ว เอาไปร่อนเล่น ทำโมบาย (ไม่ใช่มือถือนะ [emo11])
ไม่ก็เอาไปบริจาค มีให้ซาเล้ง ให้ช้าง ตามต่างจังหวัด
ตอนนี้กำลังคิดว่า จะเอามาแปะฝาบ้านแทนกระเบื้อง น่าจะสวย [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27