# Notification.
Notification

Author Topic: เนื่องในโอกาส วันคล้ายวันเกิด ท่าน microsoft  (Read 10241 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
    • iPlusZone.com
วันนี้ วันอังคารที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๓
เป็นวันคล้ายวันเกิดของท่าน microsoft
ก็ขออวยพรให้ท่านมีแต่ความสุข สวัสดี ศรีมงคล ร่ำรวย การงานราบรื่น
สุขภาพแข็งแรง ชีวิตรุ่งเรือง คิดอะไรที่เป็นมงคล ก็ขอให้ได้สมดังปรารถนาทุกประการเทอญ สาธุ [emo19]

ขอให้ท่านมีกำลังใจดี จากเพื่อน ๆ สมาชิกของเวบ VarietyPC.net แห่งนี้

[emo36]

Offline M!N!Dragon

• VPC Member
  • Live in Songkhla
แก่ขึ้นอีกปี  อิอิ
กินอิ่ม นอหลับฝันดี มีเงินใช้ตลอดปี ครับ
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ขอให้ท่านมีแต่ความสุขนะครับ  [emo02] [emo04]
ปล.โพสจากมือถือไอโฟนเลยพิมพ์ได้น้อยไปหน่อย [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ใช่หรอครับ ผมทดลองสคริปซ์นะ อิอิ ล้อเล่นครับ วันเกิดจริงๆนั่นแหละ ขอบคุณมากครับ ขอให้คำอวยพรถูกส่งกลับไปหาท่าน แฟนต้าฯ, ท่าน M!N!Dragon, ท่าน chaiwut ด้วยนะครับ

[emo34]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline khonpuhai

ขอให้ท่าน microsoft สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองมากมาย มีความสุขในวันคล้ายวันเกิดครับ แต่ เอ..ตลอดไปครับไม่เฉพาะวันคล้ายวันเกิด [emo02] [emo02] [emo02]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
อวยพรให้สุขสันต์..ในวันเกิด
ให้บรรเจิดสุขสว่าง..ดั่งฟ้าใส
ให้ผ่านพ้นอุปสรรค..ปราศจากภัย
ให้สุขกายสุขใจ..ไปทั้งมวล... [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
สุขสันวัน(คล้าย)วันเกิดครับ ท่าน microsoft... [emo02]

ขอให้ร่ำรวยก็แล้วกันครับ ....
(ร่ำรวยสุขภาพ อายุ และเงินทองนะครับ)  [emo06]

Offline limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email
ขอให้อายุยืนยาวมีเงินใช้ตลอดปีแล้วก็อยู่กับสังคม VPC แห่งนี้ตลอดไปนะครับ  [emo17]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
วันเกิด ก็ต้องไปเลี้ยงฉลอง [emo08]
จัดงานวันเกิดในโลกจริง ก็ปิดร้าน [emo03]
จัดงานวันเกิดในโลกออนไลน์ ก็...ปิดเวบ [emo13] [emo08]

ทีแรกว่าจะเอารูปมังกรพ่นไฟใส่เค้ก
แต่มันจะฮาเกินไปหน่อย ก็เลยหารูปนี้มาแทนน่ะท่าน
เทียนอย่างเยอะ (มีเค้กที่ปักเทียนมากกว่านี้อีก แต่อาจจะเป่าไม่หมด [emo05])

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
การปักเทียนที่หน้าเค้กวันเกิด มีข้อแนะนำดังนี้ครับ (ไม่ใช่ฉลองอายุครบ 60 ปี แล้วปักเทียน 61 แท่ง) แบบนี้ไม่ทันได้เป่าหรอกครับ เค้กละลายหมดแน่ๆครับ

1. ถ้าอายุครบ 10 ปี ให้ปัก 2 แท่ง หมายถึง จาก 10 ปี จะไป 20 ปี
2. ถ้าอายุครบ 20 ปี ให้ปัก 3 แท่ง หมายถึง จาก 20 ปี จะไป 30 ปี
3. ถ้าอายุครบ 30 ปี ให้ปัก 4 แท่ง หมายถึง จาก 30 ปี จะไป 40 ปี
4. ถ้าอายุครบ 40 ปี ให้ปัก 5 แท่ง หมายถึง จาก 40 ปี จะไป 50 ปี
5. ถ้าอายุครบ 50 ปี ให้ปัก 6 แท่ง หมายถึง จาก 50 ปี จะไป 60 ปี

ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ (ถ้าเป็นของผม ก็คงจะข้อที่ 5 แหละครับ)  [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline nakids

เย้ๆ สุขสันต์วันเกิด ขอให้คุณ microsoft มีความสุขมากๆนะครับ [emo02]
อิอิ ว่าแต่ถึงเลข4เหมือนคุณ แฟนต้าฯ หรือยัง?? ครับ 55  [emo08]

• N/A
เย้ๆ สุขสันต์วันเกิด ขอให้คุณ microsoft มีความสุขมากๆนะครับ [emo02]
อิอิ ว่าแต่ถึงเลข4เหมือนคุณ แฟนต้าฯ หรือยัง?? ครับ 55  [emo08]
อายุถึงเลขสี่ หลายครั้ง แต่ไม่บอกว่าหน้าหรือหลังน่ะท่าน [emo08]

ปรกติเค้กวันเกิดที่เป่า (ซื้อมาไม่กี่ครั้ง) ก็ปักเทียนแค่สองสามเล่มน่ะท่าน MILD_PLUS
เพราะปักมาก ก็เป่าลำบาก แถมกว่าจะร้องเพลงเสร็จ (บางทีร้องเพลงอวยพรไม่ยอมจบ)
เทียนละลายไปรวมกับเค้กซะอย่างนั้น [emo12]
ถ้าวุ่นวายนัก ก็ปักเล่มเดียวพอ เพราะถือแค่ว่า เกิดครั้งเดียว (ถือมาก มันหนัก [emo08])

ปล. ถ้าเอาเทียนพรรษามาปักเค้ก จะได้กินเค้กกันไหมนี่ [emo13]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้รํ่ารวยเงินทอง รํ่ารวยความสุขตลอดไปนะครับและที่สำคัญ แอ่นแอนแอ๊น..ขอให้ได้แฟนสวยๆและดีนะครับท่าน(เพราะสวยอย่างเดียวไม่พออิอิ) [emo09] [emo09] [emo51]

• N/A
ได้แฟนสวย ๆ น่ารัก ๆ และเอาใจเก่ง แบบนี้หรือเปล่า ท่าน Noi noi [emo05]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับ ท่าน khonpuhai, ท่าน MILD_PLUS, ท่าน MuujA, ท่าน limasarat, ท่าน nakids, ท่าน Noi noi พอดีเมื่อเช้าเปิดหน้าจอแล้วรีเฟรซก็เจอกระทู้แล้วต้องรีบออกไปทำงานน่ะครับ ทำให้พิมพ์ได้นิดเดียว

ก็ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วทั้งสากลโลกช่วยดลบันดาลให้ทุกๆท่านมีแต่ความสุขกายสบายใจ ร่ำรวย เงินทองไหลมาเทมากันถ้วนหน้าด้วยนะครับ สาธุ รวมถึงเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านด้วย ไม่มีพวกท่าน ที่นี่ก็คงจะไม่คึกคัก สนุกสนานได้ขนาดนี้

อิอิ ว่าแต่ถึงเลข4เหมือนคุณ แฟนต้าฯ หรือยัง?? ครับ 55  [emo08]

ผมยังอยู่ในเลข... ไม่บอกดีกว่า  [emo05]

สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้รํ่ารวยเงินทอง รํ่ารวยความสุขตลอดไปนะครับและที่สำคัญ แอ่นแอนแอ๊น..ขอให้ได้แฟนสวยๆและดีนะครับท่าน(เพราะสวยอย่างเดียวไม่พออิอิ) [emo09] [emo09] [emo51]

อันนี้น่ะ สาธุ ขอให้มันเกิดขึ้นจริงและเร็วๆนะครับ  [emo08] แต่ก็ไม่แน่ เพราะสาวเจ้าเขาเป็นเหมือนเครื่องบินเลย เรามันแค่...  [emo09]

วันเกิด ก็ต้องไปเลี้ยงฉลอง [emo08]
จัดงานวันเกิดในโลกจริง ก็ปิดร้าน [emo03]
จัดงานวันเกิดในโลกออนไลน์ ก็...ปิดเวบ [emo13] [emo08]

งานเลี้ยง อยากจัดเหมือนกันครับท่าน แต่งบไม่เอื้ออำนวย เพราะมันดันมาอยู่ในช่วงสิ้นใจพอดี  [emo08]  ปีนี้ไม่ทัน ปีหน้าก็คงจะได้จัดนะ  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27