เบราเซอร์ของแต่ละท่านได้คะแนนเท่าไรบ้าง มาวัดคะแนนกันดีกว่า

Started by microsoft, 22 March 2010, 17:01:44

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

MILD_PLUS

ทำไม? ของผมได้แค่นี้เอง ขณะทดสอบ ผมกำลังโหลดเกมอยู่+กับเปิดหน้าเว็บฯอยู่หลายหน้า จะเกี่ยวข้องกันหรือเปล่าครับ [emo12]

microsoft

เป็นไปได้ว่าท่านใช้โปรแกรมอื่นอยู่ด้วยครับ ก่อนที่จะทดสอบต้องไม่มีการเรียกหน้าเว็บเพจหรือดาวน์โหลดโปรแกรมอะไรที่จะทำให้สัญญาณเน็ตดรอปลงได้

[emo05]  [emo08]

MILD_PLUS

เดี๋ยวเอาไว้ลองใหม่ ตอนเครื่องว่างๆ พรุ่งนี้ตอนเปิดเครื่องมาใหม่ๆ น่าจะได้คะแนนมากกว่านี้ครับ [emo01]

MILD_PLUS

มาใหม่แล้วครับ..ได้คะแนนเพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อย โดยอยู่บนเงื่อนไขดังนี้ครับ [emo01]
1. ใช้ Router SMC7904BRA2
2. ขณะทดสอบใช้งานพร้อมกัน 2 เครื่อง
3. เครื่องที่ 2 เป็น PC ใช้เล่นเกม Online อยู่
4. เครื่องที่ทดสอบเป็น Notebook
5. Net 3M ของ True

fantasy ಠ-ಠ

Noi noi

ของผมช่วงนี้ไม่รู้ทำไมเน็ตค่อนข้างเข้ายากอยู่สักหน่อยไม่รู้เป็นอะไรแต่ก็ขอร่วมแจมด้วยคนครับ [emo01] [emo02] [emo02]

microsoft

Quote from: แฟนต้าฯ on 23 March 2010, 16:29:33
ทดสอบ FF ไม่ได้สักที
เอา IE ไปก่อนละกันนะทุกท่าน

ผมลองทดสอบกับ FF ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ มันค้าง ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ไม่ผ่านเลย

[emo50]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: microsoft on 24 March 2010, 01:47:51
ผมลองทดสอบกับ FF ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ มันค้าง ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ไม่ผ่านเลย

[emo50]

ทีแรกก็ทดสอบกับ FF เหมือนกันน่ะท่าน
มันก็ทดสอบไปจนถึง 5/6 ประมาณนี้ คือเกือบถึงขั้นตอนสุดท้าย
แล้วมันก็เงียบ... เกินกว่าสิบนาที
หลังจากนั้น ก็ทดสอบไม่ได้อีกเลย

boogyman

ของผมทดสอบได้นะครับ (FF 3.0.18) แต่มันมีค้างๆอยู่บ้าง เนตผมTOT  1 MB เองนะท่าน ทำไมคะแนนมันได้เยอะจัง  [emo15]

MILD_PLUS

ผูดถึงเรื่องตรงนี้แล้ว ผมก็มีข้อมูลมาเสริมเพื่อเป็นประโยชน์อีกนิดหน่อย กล่าวคือเมื่อวานตอนเย็นผมก็ได้ไปเปิดคอมฯเครื่องเก่า (ทุกวันไม่ค่อยได้ใช้ เป็นเครื่องสำรอง เป็นบ้างอาทิตย์ละครั้ง เดี๋ยวมันจะเสีย) P4-3.2GHz เปิดแล้วก็เข้ามาทดสอบด้วยโปรแกรมนี้ ปรากฏว่าทำคะแนนได้ 469 คะแนน (ผมไม่ได้ Capture ไว้) และสิ่งที่แปลกกว่านั้นก็คือ เมื่อราวๆ 21.00น. ลูกชายขึ้นนอนแล้ว เครื่องใหม่เลยว่างคือ E8400 + GTX275 ที่เรารู้ๆ กันอยู่แล้ว ใช้โปรแกรมนี้ทดสอบ ปรากฏว่าเข้าโปรแกรมไม่ได้อยู่ตั้งนาน พอเข้าได้ก็รันย์ไม่เสร็จค้างอยู่อย่างนั้น ลองทำดูหลายรอบก็ไม่สำเร็จครับ [emo12]

ปล. ทั้ง 3 เครื่องลง OS แผ่นเดียวกันหมดคือ XP Professional Original SP3 32Bit ก็เลยนำมาบอกกล่าวกันครับ [emo12] [emo13] [emo14] [emo15]

fantasy ಠ-ಠ

fantasy ಠ-ಠ

หลังจากที่ได้พยายามมาหนึ่งวัน [emo18]
ก็ประสบความสำเร็จจนได้ [emo04]

boogyman

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ
 จากที่ได้สังเกตุรูปของแต่ละท่าน ตรงช่วงมุมขวาบน ที่บอกคะแนน ของทุกท่านจะไม่บอกสเปค cpu , VGA   แต่ของผมทำไมมันบอกมาด้วยล่ะครับ  [emo15]
ปล.คะแนนของท่าน แฟนต้าฯ ทำไมมัน สยองขนาดนั้นน่ะท่าน  [emo13]

microsoft

Go Up