# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยหน่อยครับ ทำไง nod32v4 ก็ไม่อัพเดทให้เลย  (Read 10740 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Spectrum

• VPC Member
  • *
    • View Profile
    • Email
พอใช้ยูเซอร์ pass เข้าไปมันก็ไม่อัพเดทให้ ผมมาหมดแล้วนะทั้ง 325 และ 327  มันขึ้น an error occurred while downloading update files ตลอดเลย นั่งหาวิธีจนปวดหัวไปหมดแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ Version of
virus 4075(20090514) เก่ามากๆ  ผมพึ่งลงใหม่อะครับ

ขออนุญาตแก้ไขหัวข้อ และรายละเอียดในกระทู้ เพื่อความเหมาะสมนะท่าน (แก้ไขเท่าที่พอเดาได้)
เนื่องจากเมื่อคืนวาน ได้เตือนท่านไปแล้ว แต่ท่านไม่ยอมแก้ไข
พาลจะทำให้เพื่อนสมาชิกส่วนมากไม่เข้าใจข้อมูลในกระทู้กัน

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ต้องรอท่าน แฟนต้า เข้ามาก่อนนะครับสำหรับเรื่องนี้เพราะเท่าที่ทราบมาเรื่องการอัพเดท NOD ซึ่งตอนนี้ทาง NOD เขากำลังบลอกเซริฟเวอร์การอัพเดทของเขาทั้งหมด คือเขาต้องการให้ซื้อใบอนุญาติ นะครับ [emo02]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ลอง User & Password ของเว็บนี้ดูครับ ผมใช้อยู่... [emo06]

[mb]http://www.nodpass.co.cc/[/mb]

>>> ปล. รบกวนใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ <<<

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ต้องทบทวนหรือแก้ไขหัวข้อกระทู้และคำอธิบายในกระทู้ก่อนครับ แล้วจะมีเพื่อนๆมาช่วยกันตอบคำถามให้เยอะแยะเลย

คับ -> ครับ
อะ, อ่ะ -> นะ

[emo34]

Offline oou

• Email
ลองไปที่นี่ดูนะครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=999.0

ได้ผลเป็นอย่างไรกรุณาแจ้งกลับมาด้วยนะครับ (ไม่ได้อัพเดตนานแล้ว) [emo03] [emo05]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
ช่วย หน่อยคับ ทำไงก็ไม่อัพเดทให้เลย

พอใช้ยูเซส pass เข้าไปมันก็ไม่อัพเดทให้ ผมมาหมดแล้วนะทั้ง 325 และ 327  มันขึ้น an error occurred while downloading update files ตลอดเลย นั่งหาวิธีจนปวดหัวไปหมดแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ Version of
virus 4075(20090514) เก่ามากๆ  ผมพึ่งลงใหม่อะครับ

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ครั้งแรก ก็เพราะสงสัยหัวข้อกระทู้
และพอได้อ่านรายละเอียดในกระทู้ ก็...
จริง ๆ แล้ววิธีอัพเดท หรือวิธีแก้ไข ก็มีอยู่ในห้องนี้อยู่แล้วน่ะท่าน
แต่ขอทิ้งคำถามไว้สักหน่อย คือ
ถ้าบางท่านที่ไม่ได้ใช้ nod32 คิดว่าคงไม่ทราบแน่นอน ว่ารายละเอียดเหล่านี้ หมายถึง NoD32, ESET
บอกตามตรงว่า ถ้าเป็นเมื่อก่อน ก่อนที่ผมจะได้รู้จัก NoD32
ก็คงให้คำตอบไม่ได้แน่นอน ว่ารายละเอียดเหล่านี้หมายถึงวิธีอัพเดทของโปรแกรมอะไร
เพราะอย่าง Trend Micro OfficeScan ในชุดเซิพเวอร์ ก็มีรายละเอียดคล้าย ๆ แบบนี้น่ะท่าน

ฉะนั้น รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ กรุณาแก้ไขหัวข้อ และรายละเอียดกระทู้
ให้สื่อถึงสิ่งที่ท่านจะถามด้วย จะเป็นพระคุณต่อเพื่อนสมาชิกอย่างยิ่ง [emo19]
... ทิ้งท้าย ...
คับ = อึดอัด ... ควรใช้คำว่า ครับ นะท่าน
ช่วย หน่อยคับ =  [emo13] เพื่อนสมาชิกจะคิดว่าหมายถึงอะไร [emo12]
อะครับ ... ควรจะใช้เป็น ... น่ะครับ นะครับ

ปล๑. เดี๋ยวกลับบ้าน แล้วจะช่วยหาคำตอบให้อีกครั้งนะท่าน
ปล๒. สีแดง = คำที่ไม่ควรใช้, สีน้ำเงิน = ขอความกระจ่างของประโยค
ปล๓. ขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่ต้องออกมาเตือนหลาย ๆ อย่างในหน้ากระทู้
และรบกวนบางท่านได้โปรดอ่าน และทำความเข้าใจกับ
Notification.
# ข้อควรปฏิบัติในการใช้งานเว็บบอร์ดเพื่อให้ได้คำตอบที่รวดเร็วขึ้น

• *
    • Email
ขอบคุณนะครับ ผมได้ลองทุกวิธีที่พวกท่านบอกแล้ว ก็ยังไม่ได้เลยอะคับ ขึ้นว่า error occurred while downloading update files  ตลอดเลย เป็นไปได้มั้ยครับว่า ทาง nod จะ block update

Offline oou

• Email
ท่าน Spectrum ใช้ nod32 ตัวไหนอยู่ครับ ช่วยแจ้งมาด้วยนะครับ

• *
    • Email
ESET Smart Security 4.0.437.0 ครับท่าน

Offline oou

• Email
ลองเอายาพวกนี้ไปลองดูนะครับได้ไม่ได้กรุณาแจ้งมาด้วยนะครับ จะได้จัดยาชุดใหม่ไปให้
[hide]

Username:EAV-28639262
Password:d7jktjns8v

Username:EAV-28505741
Password:dmf4msk78d

Username:EAV-28980905
Password:eaausd3esk

Username:EAV-28980910
Password:7sfsfun2kp[/hide]

Offline tople

• *
อยากรู้เหมือนกันครับ

Offline poo000poo

• *
    • Email
ถ้าเป็นรหัส NOD32 ต้องเว็บนี้ครับ  http://www.lampang108.com   ต้องสมัครก่อนนะครับแล้วมองดีๆจะมีคำว่ารหัสNOD32 ใช้ได้ครับผมก็ใช้อยู่

• *
    • Email
ตอนนี้ผมใช้วิธี update แบบ offline อยู่ครับ ถึงเวอร์ชั่น 4788 แล้ว อยากให้พวกท่านหาแหล่งที่แจก update offline มาให้ก็พอครับ สำหรับการอัพเดทแบบยูเซสผมว่ามันบล๊อกหรือป่าว

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
วิธีแก้ปัญหาที่เกี่ยวกับ NOD32 จะอยู่ที่นี่ครับหมดครับ

คลิก > http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=5.0

Offline pokdeng89

• *

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27