# Notification.
Notification

Author Topic: ผมจะดูหนัง บูเล บนคอมยังไงครับ  (Read 14422 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keamodpai

• VPC Member
    • View Profile
คือว่าผมโหลดมาแล้วมันไม่มีโปรแกรมดูครับ{บูเล เขียนแบบนี้หรึอเปล่าผิดขออภัยด้วยครับ} [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
คือว่าผมโหลดมาแล้วมันไม่มีโปรแกรมดูครับ{บูเล เขียนแบบนี้หรึอเปล่าผิดขออภัยด้วยครับ} [emo19]

ภาษาแบบนี้ พิมพ์ผิดไม่เป็นไร? ครับ เพราะเป็นภาษาต่างชาติ และเอามาเขียนเป็นภาษาไทยครับ

-บลูเรย์
-Blu-ray

เราต้องมีเครื่องอ่าน บลูเรย์ ด้วยครับ ซึ้งราคาแพงมาก หลักหมื่นเลยทีเดียวครับ [emo12]

ความรู้เรื่องบลูเรย์ ที่นี่ครับ > http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B9%8C
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าจะดูไฟล์หนังบลูเรย์ จากเครื่องคอมฯ ก็ต้องลงโปรแกรมที่ทำ virtual drive
จำพวก daemon tools หรืออะไรที่ใกล้เคียง ที่สามารถเพิ่มไดว์ซีดี แบบ บลูเรย์ ได้
แต่ถ้าจะให้ดี ลองหาหนังที่มีคนแปลงมาเป็นดีวีดี หรือ Hi-Def น่าจะดีกว่านะท่าน
หรืออาจจะหาหนังที่เป็นรูปแบบ Blu-ray (PS3 format)

แต่ก็ยังมีโปรแกรมรองรับได้ไม่ดีพอ
โปรแกรมจำพวก KMP, PowerDVD, WinDVD ก็ยังต้องลงทุกโปรแกรม
เพราะบางเรื่อง ก็ใช้ได้กับโปรแกรมใดโปรแกรมหนึ่งเท่านั้น

ปล. หนังบลูเรย์เหล่านี้ ใช้การ์ดจอ และจอ ที่มีประสิทธิภาพสูง ถึงจะดูหนังแบบไม่เสียอารมณ์นะท่าน
แบบการ์ดจอออนบอร์ด อาจจะหมดสิทธิ์ได้
หรือถ้าจะดูแบบภาพช้า (สโลว์โมชั่น) ก็ได้ใจไม่น้อย ... อิ อิ

Offline mmcm002511

• *
    • Email
จริงแล้วผมก็โหลดมาดูอยู่นะ โปรแกรม Gom ตัวนี้ก็ดูได้ แต่ต้องดูที่คอมฯนะครับ แต่ถ้าจะไรส์
นะ งี้ยาวเลย

Offline limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email
บ้านผมมีเครื่องบรูเลด้วยมีทั้ง เครื่องเขียนเครื่องอ่าน เหอๆ สนใจจะมาดูคิดค่าบริการสิบล้าานครับ เหอๆ [emo12]

GOMของผมดูไม่ได้ครับลองหมดแล้วที่มีในคอมผม [emo14]ถอดใจละ [emo12] [emo19]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีตัวนี้ PowerDVD 9 Ultra กับ WinDVD 9 ที่เล่นได้นะท่าน (รวมถึงรุ่นใหม่ ๆ)
ลองไปค้น ๆ ดูที่นี่ก็ได้นะท่าน http://www.blu-ray-soft.com/
ส่วนกุญแจ ยาแก้ไอ อาหารเช้า คงต้องถามเภสัชฯ หาร้านขายยา ร้านทำกุญแจ หรือแผนกซุปเปอร์ฯ [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอแนะนำโปรแกรมอีกตัวครับ ArcSoft TotalMedia Theatre
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline khonpuhai

อีกตัวขอแนะนำครับ VLC medai player รุ่นใหม่สามารถเล่นไฟล์ iso ใด้ด้วยนะครับโดยที่ไม่ต้องลงแผ่นก่อน

ผมได้ PowerDVD 10 มาดูได้แล้วครับขอบคุณครับทุกคน [emo19]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27