# Notification.
Notification

Author Topic: ร่วมไขปริศนาทายปัญหาสนุกๆกับ VarietyPC.net ว่าบุคคลในวิดีโอชุดนี้คือใคร?  (Read 5571 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
สวัสดีครับ พ่อ แม่ พี่ น้อง มิตรรักแฟน วาไรตี้พีซี ดอทเน็ต ทุกๆท่าน อิอิ วันนี้เว็บวาไรตี้พีซีก็มีเกมส์มาให้เพื่อนๆได้ลองทายปัญหากันสนุกๆครับ แก้เครียดกันกับปัญหาต่างๆที่หลายๆท่านประสบพบเจอกันอยู่ เรามาลองไขปริศนากับคลิปวิดีโอด้านล่างนี้กันดูดีกว่าว่าบุคคลในวิดีโอชุดนี้คือใคร (ใบ้ให้ก็ได้ครับว่า เป็นผู้หญิง!)

หมดเขตร่วมไขปริศนากับวาไรตี้พีซีในกระทู้นี้ก่อน 4 ทุ่มของคืนวันเสาร์ที่ 20 มีนาคม และจะเฉลยคำตอบในเวลาเดียวกัน ท่านใดตอบถูกมีสิทธิ์ลุ้นรับตั๋วเข้าชมภาพยนตร์ Clash of The Titans หรือเรื่องอื่นๆในวันพฤหัสที่ 1 เม.ย. 2553 จำนวน 2 ที่นั่งได้ฟรีๆ

กำหนดการจับสลาก ผม microsoft จะเป็นผู้จับสลากให้เองนะครับ จะไม่มีการใช้เส้นสายใดๆทั้งสิ้น และจะแจ้งรายชื่อผู้โชคดี 1 ท่านเท่านั้นที่ได้รางวัลตั๋วหนัง 2 ใบนี้ไป งานนี้ขอควักกระเป๋าเพื่อให้เพื่อนๆได้มีส่วนร่วมในการไขปริศนาในกระทู้นี้กันหน่อย

[emo01]  [emo04]

ปิดรับคำตอบเพิ่มเติมแล้ว

ท่านที่ทายปริศนาจากคำใบ้ถูกก็คือท่าน boogyman  [emo30] [emo30]

[youtube=480,385]pMDDftYL80o[/youtube]

ใบ้ให้อีก 1 คลิป ถ้าหากท่านยังมองไม่ออกละก็ ลองดูอีกมุมของผู้หญิงคนนี้ดูอีกหน่อยละกัน

[youtube=480,385]1ckbPnEGxIk[/youtube]

งงล่ะสิ ผมใบ้ให้อีก 1 คลิปก็แล้วกันนะครับ มุมนี้ท่านพอจะมองออกไหม ว่าผู้หญิงคนนี้คือใคร? และเข้ามาทำอะไรในวาไรตี้พีซี

[youtube=480,385]rc1kS5O2dyQ[/youtube]

ถ้าหากเพื่อนๆยังไขปริศนายังไม่ได้ละก็ คืนนี้ผมให้เวลาท่านไปนอนคิด 1 คืนนะครับ แล้วพรุ่งนี้เรามาหาคำตอบกับวิดีโอปริศนาพร้อมกับคำใบ้เพิ่มเติมตัวต่อไปกันอีกกับ Discover Mysterious Girl Game

เป็นไปได้ว่าหลายๆท่านยังนึกไม่ออก บางท่านก็อาจจะพอรู้ลางๆแล้วว่าบุคคลในวิดีโอทั้ง 4 ตอนนี้เป็นใคร ผมขอใบ้เพิ่มเติมให้ละกันกับอีก 1 คลิปครับ ก่อนผมไปนอน

[youtube=480,385]U9yF2hjt9PM[/youtube]

พบกับอีก 2 คำใบ้ในช่วงสายๆกันครับกับคลิปวิดีโอ ท่านคิดว่าผู้หญิงคนนี้กำลังวิ่งหนีอะไรอยู่?

[youtube=480,385]meRT4Bf9HPk[/youtube]

และผู้หญิงคนนี้ลงไปทำอะไรในสระว่ายน้ำ

[youtube=480,385]RUltQy_NB1o[/youtube]

ทุกๆท่านสามารถรอฟังคำเฉลยเวลาประมาณ 4 ทุ่มของคืนนี้

ปล่อยให้ชมปริศนาไปถึง 6 คำใบ้แล้ว คิดว่าหลายๆท่านคงจะพอเดากันได้นะครับ (หรือเปล่า) คำตอบที่ถูกต้องกับผู้หญิงในวิดีโอคลิปก็คือ เทย่า โรเจอร์ นั่นเอง

[youtube=480,385]KWUxm_7K-DQ[/youtube]

หลังจากที่มีคำใบ้ออกมาให้ถึง 6 คำใบ้แล้ว ก็ยังไม่มีท่านใดไขปริศนาได้ ยกเว้น 1 ท่านที่ตอบถูกเผลงเลย และเป็นท่านเดียวด้วย นั่นก็คือท่าน boogyman นั่นเอง กับคำตอบ "เทย่า โรเจอร์" ว่าแต่เขาเข้ามาทำอะไรในเว็บวาไรตี้พีซีกันนะ อิอิ

แล้วพรุ่งนี้เช้าเจอกับวิดีโอคลิปที่เหลือของ เทย่า โรเจอร์ กันนะครับ

มาต่อกันอีก 2 วิดีโอคลิปที่เหลือกันครับ ท่านคิดว่า เทย่า ลงไปทำอะไรในน้ำ

[youtube=480,385]qGo3q52dTU4[/youtube]

และเทย่า กำลังวิ่งหนีใคร และหนีทำไม

[youtube=480,385]XDvGS6lajK8[/youtube]

เตรียมพบกับคำเฉลยของวิดีโอคำถามทั้งหมดได้ในวันพรุ่งนี้ แล้วเตรียมพบกับเซอร์ไพร้ส์ครั้งใหม่ล่าสุด จับตาดูให้ดี ว่าครั้งนี้.. เทย่า พกพา ความสวย สดใสของเธอ กลับมาพร้อมกับอะไร?

Note. ท่านใดที่เป็นสมาชิกและใช้บริการ Social Network อย่าง Facebook อยู่ก่อนแล้ว ท่านสามารถติดตามข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับวิดีโอคลิปทั้งหมดนี้เพิ่มเติมได้ที่ http://www.facebook.com/cybershot
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
คือ... ท่านผู้นั้น [emo13]
เดี๋ยวไปทานข้าว แล้วมาดูนะท่าน [emo05]

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
[mb]แฟนเก่าผมเองครับท่าน "น้องเทย่า โรเจอร์" ใช่ไหมเอ่ย[/mb]  [emo02]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

[mb]แฟนเก่าผมเองครับท่าน "น้องเทย่า โรเจอร์" ใช่ไหมเอ่ย[/mb]  [emo02]

รอฟังเฉลยพร้อมกันเร็วๆนี้ครับ ท่านอื่นๆคิดว่าใครกันอีก
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอโทษทีครับท่าน microsoft พอดีเห็นแฟนเก่าเลยลืมตัว รีบตอบไปน่ะครับ  [emo10]   [emo08]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline bulldozer

ดูด้านหลังรูปแรกเหมือนปาล์มมี่เลย เอ๊ะ...??
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

Offline tao_naphat

• เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า

Offline natalie

• **
ดูด้านหลังรูปแรกเหมือนปาล์มมี่เลย เอ๊ะ...??

ข้างหลังน่ะเหมือนนะ แต่รูปที่ 3 เนี่ย ไม่กล้าตอบค่ะ กลัวผิด เขิน..  [emo08]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้

ขอเปลี่ยนแปลงรายละเอียดในกระทู้สักหน่อยครับ มีของรางวัลมาให้ กับตั๋วหนัง 2 ใบสำหรับการเข้าชม Clash of The Titans รายละเอียดต่างๆทุกท่านอ่านจากข้างบนกระทู้นี้ได้เลย

อัพเดตเพิ่มเติมให้อีก 1 คลิปครับ ก่อนผมจะขอลาไปนอน  [emo03]

• N/A
Clash of The Titans = ยักษ์ทะเลาะกัน, การทะเลาะกันของเหล่ายักษ์ทั้งหลาย [emo06] [emo20]
แปลไปได้ไงเนี่ยเรา [emo12]

• N/A
Clash of The Titans ตัวละครคล้าย ๆ เรื่อง Percy Jackson & the Olympians: The Lightning Thief เลยน่ะท่าน
มีแต่เหล่าเทพ มหาเทพ มากันเพียบ [emo11]

Offline devilboy

• VPC Member.
  • **
 [emo03] อ๊อ!! แฟนผมเองครับ เค้ามาหาผมแต่ไม่เจอ....อิอิ ล้อเล่นน่ะครับ ไม่ได้มาซะนานเลย  [emo08]

สวัสดีทุกท่านครับ...เดี๋ยวผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับ ไปต่างจังหวัดหลายวันเลย... [emo14]

ตกใจ! นึกว่ามีคนตอบถูก อิอิ ผมเอาอีก 2 คำใบ้มาให้อีกครับ  [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27