# Notification.
Notification

Author Topic: เวบรวมสถานีวิทยุ ฉบับออนไลน์  (Read 2745 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
    • iPlusZone.com
เวบรวมสถานีวิทยุ เท่าที่ค้นมาได้ [emo05]
http://radio.ipluszone.com
http://radio2.ipluszone.com

ใช้เวลารวบรวม และทำเวบขึ้นมา ประมาณครึ่งเดือน (ช่วงที่แขนยังใส่เฝือก [emo10])
ก็เลยเอามาแจกเผื่อท่านใดชอบฟังวิทยุแบบออนไลน์
[emo03] [emo03] [emo03]

ปล. ถ้าหากชื่อเวบจำยาก ก็...

ชื่อภาษาไทย
ฟังวิทยุออนไลน์.co.cc หรือ
เรดิโอ.co.cc ก็ได้

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
โอ..ขอบคุณครับ [emo51] [emo44]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ผิดพลาดประการใด บอกได้เลยนะท่าน
ทุกสถานี ตรวจสอบจากเวบต้นฉบับ
ถ้าสังเกตดู จะมีลิงค์ไปสู่เวบไซต์ของสถานีนั้น ๆ

ปล๑. จะทยอยค้นต่อไป
ปล๒. อาจจะทำเวบรวมสถานีโทรทัศน์ควบคู่กันไปด้วย [emo03]

Offline khonpuhai

ขอเก็บไว้นะครับท่าน ขอบคุณมากมายครับ [emo34] [emo35]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณท่า่น แฟนต้าฯ มากครับที่นำมาฝากกัน  [emo01]

ปล๑. จะทยอยค้นต่อไป
ปล๒. อาจจะทำเวบรวมสถานีโทรทัศน์ควบคู่กันไปด้วย [emo03]
ขอแบบดูทีวีย้อนหลังด้วยนะครับ  [emo02] (ถือโอกาสขอซะเลย 555)
ปล.ขอบ่นนิดนึงนะท่าน เกี่ยวกับเวปที่ให้ดูรายการย้อนหลังฟรี ทำไมเดี๋ยวนี้ถึงหา เวปที่ดูย้อนหลังของช่อง 7ไม่ได้เลยล่ะครับ (ที่ผมเข้าอยู่ ก็ของ M Thai กับ โอ้โห ซ่า ครับ) พอจะรู้สาเหตุไหมท่าน  [emo15]

ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
ขอบคุณท่า่น แฟนต้าฯ มากครับที่นำมาฝากกัน  [emo01]

ขอแบบดูทีวีย้อนหลังด้วยนะครับ  [emo02] (ถือโอกาสขอซะเลย 555)
ปล.ขอบ่นนิดนึงนะท่าน เกี่ยวกับเวปที่ให้ดูรายการย้อนหลังฟรี ทำไมเดี๋ยวนี้ถึงหา เวปที่ดูย้อนหลังของช่อง 7ไม่ได้เลยล่ะครับ (ที่ผมเข้าอยู่ ก็ของ M Thai กับ โอ้โห ซ่า ครับ) พอจะรู้สาเหตุไหมท่าน  [emo15]
ที่ไม่มีช่องนั้น ก็เพราะ ปัญหาลิขสิทธิ์ [emo20] ของช่องสีรุ้งนั้นล่ะ
ถ้าท่านนึกไม่ออก ก็ลองนึกถึงปัญหาลิขสิทธิ์ [emo20] ค่ายภาษาอังกฤษ ๑๘๑๙ (นับตัวอักษรดู)
ก็คล้าย ๆ กันน่ะท่าน

เรียนท่านสมาชิกทุกท่านทราบ

เนื่องจาก บริษัท  [emo14] และวิทยุ จำกัด (ช่อง...)ได้ทำการ
ร้องทุกข์กล่าวโทษต่อกระทรวงวัฒนธรรม (ผู้ว่าจ้าง) และบริษัท ทรัยคาสท์ จำกัด (ผู้รับจ้าง)
เกี่ยวกับการละเมิดลิขสิทธิ์นำเนื้อหารายการของ สถานีโทรทัศน์ ช่อง...
มาเผยแพร่ในเวปไซท์ประเมินคุณภาพรายการโทรทัศน์ www.me.or.th/live / www.me.in.th/live
         ทางกระทรวงวัฒนธรรม ได้ทำการพิจารณาแล้ว และสั่งให้ยุติการเผย
แพร่ภาพของช่อง... ตามคำสั่งในหนังสือด่วนที่สุด เลขที่ วธ ๐๒๐๓.๓/๒๓๖๐
ลงวันที่ 24 กันยายน พ.ศ.2552
         ทางทีมงานพัฒนาระบบฯ จึงขอยุติการแพร่ภาพของช่อง... ทั้งแบบสด และย้อนหลัง
ตั้งแต่วันที่ 28 กันยายน พ.ศ. 2552 เป็นต้นไปจึงใคร่ขออภัยใน
ความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้

ทีมงานพัฒนาระบบประเมินคุณภาพสื่อ
ที่มาก็เป็นแบบนี้ล่ะท่าน

แก้ไข๑. จัดเว้นวรรคในประโยค

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
  ว่าแล้วเชียว  [emo12] ว่ามันจะต้องเป็นเรื่องของผลประโยชน์ อย่างนี้แหละครับ ถ้ามองแต่ผลประโยชน์ ก็คงต้องอ้างเรื่องลิขสิทธิ์  แต่ถ้ามองในด้านของการเป็นสื่อที่ช่วยเผยแพร่ (เพราะเอามาให้ดูฟรี) เค้าก็คงไม่ว่าอะไร อันนี้วัดจากของช่องอื่น ๆนะครับ มองต่างมุมกัน
   เห็นท่านยกตัวอย่าง 18-19 ค่ายเพลงมาแล้ว(ใบ้มาซะลึกเลยท่าน ตอนแรกถอดเป็น AHAI งง! ช่องอะไรหว่า [emo15]) ก็เลยอยากนินทาซะหน่อย เกี่ยวกับลิขสิทธิ์นี่แหละท่าน  
          ถ้าย้อนเวลากลับไปซัก 15 ปีก่อน ช่วงนั้นค่ายเพลงต่างๆ ยังต้องง้อ สถานีวิทยุให้เปิดเพลงอยู่เลย   ไม่เห็นจะมา  ดัดจริตเรื่องลิขสิทธิ์ แถมยังต้องพยายามดันเพลงให้สถานีช่วยเปิดซะด้วยซ้ำ
        แต่มาปัจจุบัน เป็นช่วงเวลาที่ค่ายเพลง เป็นเจ้าของช่วงคลื่นวิทยุเปิดเพลง(ค่ายตัวเอง)เอง เป็นเจ้าของรายการเพลงในทีวีเปิดMV (ค่ายตัวเองเช่นกัน)กระหน่ำให้คนฟังเอง แบบไม่ต้องง้อคนอื่นๆ เหมือนเมื่อครั้งอดีต   (ประมาณว่า ข้าใหญ่แล้ว ไม่ต้องพึ่งใครแล้ว เพราะฉะนั้น ทุกอย่างต้องคุยกันเป็นเงินเป็นทองเท่านั้น) เอาธุรกิจนำ คุณภาพไว้ข้างหลัง
ผลก็คือ  เน่าไงครับท่าน มีแต่คนยี้เพิ่มขึ้นทุกวัน
เท่านี้ละกันนะท่าน  บ่นมาซะยาวเลย   ขอบคุณสำหรับคำตอบ
ที่ช่วยไขปัญหานะครับ ท่าน แฟนต้าฯ  [emo44]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
ขำชื่อค่ายเพลงที่ท่านถอดรหัสออกมา (AHAI) (ยังดีนะไม่เป็น AHOI [emo13])
(ดีที่ว่าดื่มน้ำเสร็จแล้ว ไม่งั้นเต็มจอแน่ ๆ [emo05])
ค่ายน้องใหม่ กำลังดังนะนี่ [emo08]

เดี๋ยวนี้ผลประโยชน์มันค้ำคออยู่น่ะท่าน
แต่ชอบค่าย ๐๗๑๓๑๓ มากกว่า เพราะขนาดมีคลื่นอื่นเอามาเปิด
ก็ยังไม่ว่า แถมชอบใจซะอีก เพราะเป็นการช่วยโฆษณา
ค่าย ๑๘๑๙ น่าจะสะกดว่า โคสะนา [emo13]

ส่วนสถานีโทรทัศน์อื่น ๆ เค้าก็คงพอใจ ที่มีคนช่วยเผยแพร่ (ถึงรายได้จะไม่เข้าตัวมากเท่าทำเอง)
แต่ก็ไม่ต้องไปเหนื่อยหาคนในมาช่วยโฆษณา เพราะมันดูเข้าข้างตัวเองมากไปหน่อย

จริง ๆ แล้วมีสถานีวิทยุบางคลื่น เค้าก็ซ่อนโค้ดอย่างสุดกึ๋นจริง ๆ (สุดยอด นับถือในความพยายาม)
แต่ก็ไม่พ้นฝีมือการแกะรอยของคนบ้าน ๆ อย่างผมล่ะ [emo10]
ถ้าท่านได้ฟังจากเวบอื่น น่าจะสังเกตได้ ว่าที่มามันต่างกัน

ปล. ช่วงดึก ๆ บ่นมากไปนิดนึง [emo10]

• N/A
มาอัพเดทสถานีวิทยุเพิ่มเติม [emo01]

Offline bulldozer

ผมแวะไปใช้บริการมาแล้วครับ เดี๋ยวจะเข้าไปเที่ยวบ่อยๆนะ
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

• N/A
ผมแวะไปใช้บริการมาแล้วครับ เดี๋ยวจะเข้าไปเที่ยวบ่อยๆนะ
มีอะไรแนะนำ ติดชม เชิญได้เลยนะท่าน [emo19]

ตอนนี้กำลังหาวิธีทำหน้าเวบให้ดูง่ายขึ้น
แต่คงต้องแก้ไขหลายไฟล์เลย [emo18]

Offline bulldozer

มีอะไรแนะนำ ติดชม เชิญได้เลยนะท่าน [emo19]

ตอนนี้กำลังหาวิธีทำหน้าเวบให้ดูง่ายขึ้น
แต่คงต้องแก้ไขหลายไฟล์เลย [emo18]

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ผมงานเยอะหน่อย  [emo18] จึงไม่ค่อยได้ตอบอะไร แต่ก็เข้ามาออนทุกคืนแหละ
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

• N/A
ขอบคุณครับ ช่วงนี้ผมงานเยอะหน่อย  [emo18] จึงไม่ค่อยได้ตอบอะไร แต่ก็เข้ามาออนทุกคืนแหละ
ท่านไม่ค่อยได้ตอบ แต่ท่านมาทีไร มีแต่เนื้อหา สาระ กับโปรแกรม
เรียกว่า พูดน้อย ต่อยหนัก นะนี่ [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27