# Notification.
Notification

Author Topic: ท่านใดมี ghost.exe โปรดแมตตาผมด้วยครับ  (Read 9220 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline YourInteger

• VPC Member
  • **
    • View Profile
คือต้องซ่อมห้องคอม4-5 ห้องครับ เวลา 10 กว่าวัน คิดว่าน่าจะใช้โกสผ่านดอส เพราะโกสวินโดวส์ผมใช้ไม่เป็น (แบคอัพได้แล้วรีกลับมายังไงก็งงอยู่) สรุป ..... ตอนนี้ผมกำลังตามหาไฟล์โปรแกรม Norton ghost สำหรับรันบน DOS  [emo17] ท่านผู้ใดมีก็ขอด้วยละกันครับ

ปล. เมื่อเย็นรีบกลับบ้านฟ้ามืดแล้ว ยามก็ไม่มาเปิดไฟตึก คงรนไปนิดหน่อยพิมพ์พลาดไปบ้าง แก้ให้แล้วครับท่าน
YoutInteger
ไม่หล่อ แต่มั่นใจ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แผ่น Hiren ก็มี โกส น่ะท่าน [emo03]

Ghost 11 Dos กดที่นี่

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
และวิธีทำที่นี่ครับ > http://www.varietypc.net/main/archives/654

ปล. แต่สเปคเครื่องต้องเหมือนกันหมดเท่านนั้น ถ้าต่างสเปคงานเข้าแน่นอนครับท่าน [emo12]

ปล.2 แต่หัวข้อกระทู้ของท่าน อ่านแล้วไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เลยครับ ใคร คำนี้ถ้าตามด้วย (ว่ะ) ก็จะเป็น ใครว่ะ เป็นคำพูดที่จิกใช้ (แจ๋ว) คือคนใช้ในบ้านนะครับ

ปล.3 ถ้าเป็นผมเดือดร้อน และต้องการความช่วยเหลือ จากบอร์ดแห่งนี้ ผมจะตั้งหัวข้อดังนี้ครับท่าน

ท่านใดมี ghost.exe โปรดแมตตาผมด้วยครับ

ท่านอ่านแล้วรู้สึกดีกว่าเก่าไหม? ครับท่าน [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
แต่ก็ยังดูสุภาพนะท่าน MILD_PLUS [emo02]
ถ้ามาแบบห้วน ๆ ก็งานเข้าแน่ ๆ [emo08]

• Webmaster
อย่างที่ท่านว่า..แต่...เพราะคำที่ขึ้นต้น กับคำที่ลงท้าย มันไม่สัมพันธ์กันครับ

ปล. เหมือนคำโบราณที่กล่าวไว้ว่า (ตบหัว แล้วลูบหลัง นะครับ)

ปล.2 ผมเข้าใจว่า คงจะเป็นเด็กๆ อายุ 15-25 เลยยังไม่เข้าใจการเรียงประโยคที่ถูกต้องนัก ผมถึงได้แนะนำให้อย่างที่บอก เพราะหากไปโพสต์ที่อื่นๆ จะได้เป็นแนวทาง/แบบอย่างที่ดีต่อไปนะครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
ถ้าจำไม่ผิด ท่านนี้เป็นอาจารย์ที่สถาบันไหนสักแห่ง ไม่แน่ใจน่ะท่าน MILD_PLUS
เพราะเคยอ่านจากกระทู้นึงในนี้ (นานแล้ว) บอกว่าเป็นอาจารย์

• Webmaster

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ถ้าท่านต้องการเฉพาะไฟล์ Ghost.exe เพื่อจะเอาไปทำแผ่นบูตเอง ลองดาวน์โหลดจากลิงค์นี้ไปก็ได้ครับ

ในไฟล์ซิบจะเป็น Ghost เวอร์ชัน 11.5 ผมแกะออกมาจากแผ่น Hiren's v.10.2 น่ะครับ

http://plunder.com/32a9d40e39

[emo02]  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

แหมท่าน MILD_PLUS บางทีคำว่าใครก็ถือว่าเป็นคำถามก็ได้นะถ้าไม่ใช่ ใครว่ะ อย่างที่ท่านว่า
แต่ถ้าตั้งชื่อกระทู้ตามตัวอย่างของท่านละก็ ผมก็เห็นด้วยว่าจะมีคนอยากตอบมากเลย

• N/A
จริง ๆ ก็ถูกอย่างที่ท่าน MILD_PLUS กับท่าน Annop ว่าไว้
เพราะถ้าใช้คำว่า ใคร มันก็สื่อความหมายกว้าง ๆ แบบครูถามนักเรียน ผู้ใหญ่ถามเด็ก หรือแม้แต่กับเพื่อนด้วยกัน
แต่พอมาในที่สาธารณะ บางที หลาย ๆ คนก็ยังใช้ เพราะความเคยชิน และดูจะเป็นมาตรฐานไปแล้ว
แต่จริง ๆ แล้ว ก็ถือว่าผิดหลักการใช้ภาษาไทย (เข้าเรื่องภาษาไทยซะแล้ว [emo10])

ปล. เดี๋ยวท่าน YourInteger กลับมาอ่าน จะว่าอย่างไรหนอ [emo15]

Offline YourInteger

• **
 [emo01]ทั้งโรงเรียนมีเครื่อง 3 รุ่นรุ่นละประมาณ 40-60 เครื่อง(คิดว่า) เยอะมาก
.....
ใกล้อ๊วกเป็นวินโดวส์ละครับ [emo18]
เครื่อง แล้วแต่ละห้อง แรม 256 [emo12]

ทั้งนี้ขอบคุณสำหรับโปรแกรมนะครับ  [emo04] (รอดตายแล้ว)

[emo02]ขอบคุณสำรับคำแนะนำเรื่องภาษาด้วย คราวหน้าจะปรับปรุง
YoutInteger
ไม่หล่อ แต่มั่นใจ

• Webmaster
ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ ทั้งที่เห็นด้วย และไม่เห็นด้วยนะครับ [emo02]

และก็ขอขอบคุณท่าน  YourInteger เป็นพิเศษ ที่กรุณาเข้ามาแก้ไขหัวข้อให้ด้วยครับ [emo19]

เรื่องแบบนี้ เป็นเรื่องของจิตวิทยาครับ การขึ้นหัวข้อเราไม่ควรใช้คำว่า ใคร ครับ เพราะเป็นคำถาม และจะทำให้เกิดความไม่น่าสนใจได้ คำนี้เราควรจะใช้ในเนื้อความ/เนื้อหา เช่น ตอนนี้ใครๆ เขา หรือ เค้า ก็รู้กันหมดแล้วว่า กลุ่มเสื้อแดง กำลังประท้วงกันอยู่ครับ... [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ไม่น่าจะย้ายกระทู้นี้เข้าห้องพิเศษนะครับ มันไม่ได้ผิดกฏหมายหรือต้องปิดเป็นความลับอะไร
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27