# Notification.
Notification

Author Topic: ประกาศจากห้างพันธุ์ทิพย์  (Read 7016 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ท่านใดอยู่กทม.หรือปริมณฑล และคิดจะไปซื้อของ หรือไปเดินเที่ยวที่ห้างแห่งนี้ในวันพรุ่งนี้ (วันอาทิตย์) ทางพันธุ์ทิพย์ปิดให้บริการนะครับ ไม่ต้องไปให้เสียเที่ยว หรือใครจะไปซื้อเสื้อผ้าแถวๆประตูน้ำ อย่างแพลทินัมหรือเซ็นทรัลเวิร์ดก็ไม่ต้องไปเหมือนกันเพราะห้างปิด อาจจะเปิดทำการวันจันทร์ตามปกติ หรือไม่ก็วันอังคาร เพราะศึกวันแดงเดือดยืดเยื้อ

[emo37]  [emo47]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เอ...แล้วแบบนี้ท่าน microsoft ก็ว่างงานนะสิครับ [emo05]
ปล.พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไปเรียนครับแถวๆลาดพร้าว ถนนปิดหลายเส้นทางยังไม่รู้ว่าจะไปทันส่งรายงานหรือปล่าว  [emo11]

เอ...แล้วแบบนี้ท่าน microsoft ก็ว่างงานนะสิครับ [emo05]
ปล.พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไปเรียนครับแถวๆลาดพร้าว ถนนปิดหลายเส้นทางยังไม่รู้ว่าจะไปทันส่งรายงานหรือปล่าว  [emo11]

ลาดพร้าวน่าจะเดินทางได้สะดวกนะครับ เพราะเส้นรามคำแหงหรือเส้นลาดพร้าวนี่ แมนฯยู vs ลิเวอร์ฯ ไม่ค่อยไปเตะบอลกัน ไม่น่าจะมีสาวก red army ไปปิดการจราจรเพื่อทำศึกวันแดงเดือดกันแถวนั้น

[emo05]  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
อ่าว... ว่าจะไปพันทิบสักหน่อย
อดเลยซะงั้นแน่ะ [emo12]

Offline specialpovy

• VPC Member.
  • **

มา 1000 ทิพ ที่เชียงใหม่ก็ได้ครับ
ไม่ปิด  [emo08]
เพียงสัมผัส...เราถนัดทุกท่า

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
มาที่ Seacon Square เลยครับ สะดวกสบายทุกอย่าง.. [emo01] [emo02]

ปล. หรือจะเลยไปถึง บึงช่อน ก็ได้นะครับ [emo01] [emo18]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline Annop

• VPC Member
ว่าจะไปเดินเล่นวันจันทร์ ไม่รู้เปิดหรือยัง ไม่เปิดก็ไม่ไป .......(ก็ไม่เปิดแล้วจะไปทำไมนะ)

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้

มา 1000 ทิพ ที่เชียงใหม่ก็ได้ครับ
ไม่ปิด  [emo08]
สงัยถ้าซื้อพัดลมหกร้อย คงจะกลายเป็นสองพันกว่าบาท [emo12]
ถ้าเป็นแบบนี้ไปหาที่พัก ที่เที่ยว แถวเชียงใหม่ก็แล้วกัน [emo08]
แต่ถ้าไปซื้อคอมฯ คงไม่ไหวน่ะท่าน

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
สรุปว่าหลาย ๆท่านว่างกัน(โดยเฉพาะท่าน microsoft เพราะพันทิพ ปิด) ก็นัดสังสรรค์สิครับท่าน  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

สรุปว่าหลาย ๆท่านว่างกัน(โดยเฉพาะท่าน microsoft เพราะพันทิพ ปิด) ก็นัดสังสรรค์สิครับท่าน  [emo01]

นัดได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่สะดวก (เรื่องเงิน) จริงๆอยากจะเอาเวลาว่างแบบนี้ในวันอาทิตย์ไปเข้าวัดน่ะครับ ไปทำบุญสังฆทานที่วัดมหาบุตร, ไปไหว้ย่านาค แต่ไม่มีเพื่อนไป ก่อนหน้านี้เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนก็ไปแล้ว พรุ่งนี้ว่างก็อยากไปอีก แต่คิดอีกทีอยากไปวัดสะเกตเหมือนกัน แต่แถวนั้นพรุ่งนี้เป็นวันแดงเดือด

[emo05]  [emo03]

วันนี้ (ศุกร์) ก็เป็นอีก 1 วันนะครับที่ห้างปิดทำการ ท่านใดจะไปซื้ออุปกรณ์คอม ก็อดใจไว้ไปวันถัดไป หรือฟังข่าวประกาศจาก ศอฉ. อีกครั้ง จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว  [emo06]

• N/A
ศอฉ. เศรษฐกิจอับเฉา [emo11]
ใช่หรือเปล่าท่าน... [emo05]

กะว่าจะไป เคลม HDD, รับ HDD ที่ส่งเคลม, ซื้อ HDD ... ซะด้วยสิ
เมื่อวาน (พฤหัสฯ) ตอนบ่าย ๆ ก็ออกจากบ้าน นั่งรถ ปอ.๕๑๑ เพื่อไปพันทิบ (พันธุ์ทิพย์)
นั่งอยู่บนรถจากทองหล่อ ยังไม่ถึงอโศก ใช้เวลาชั่วโมงกว่า [emo18]
สุดท้าย พกส. (พนักงานเก็บค่าโดยสาร, กระเป๋ารถเมล์) ก็บอกว่า ไปไม่ได้แล้ว ต้องกลับอู่ (ซะงั้น)
ค่ารถก็จ่าย ไปไม่ถึงจุดหมาย แถมไม่ได้คืนซะอีก เฮ้อ...

มันจะปิดถนน สลายม็อป ทำแมวอะไร ในเวลาที่คนเลิกงาน เตรียมตัวกลับบ้านกัน
เวลาอื่นมีเยอะแยะ ก่อนเปิดเทอม ก็ไม่รีบคิด ไม่รีบทำ มาทำแมวอะไรป่านนี้

ขออภัยที่ต้องมาระบายอารมณ์ ให้ทุกท่านได้อ่านขอรับ [emo19] [emo19] [emo19]

ไปสาขาอื่นก่อนครับ เดอะมอลล์ ฯลฯ จริงๆวันนี้ถ้าไม่ขี้เกียจก็กะว่าจะไปเดอะมอลล์เหมือนกันครับ ไปซื้อ UPS ใหม่ ตัวที่ใช้อยู่มันดันเจ๊งขึ้นมาเมื่อคืน ดันมาเจ๊งเอาคืนที่อีกวันต้องโดนบังคับหยุดซะอีก ไปพันทิพไม่ได้ แต่คิดว่าฝืนใช้เครื่องแบบไม่มี UPS ไปก่อนดีกว่า ค่อนข้างเสี่ยงกับฮาร์ดดิสต์พอสมควร หวังไว้ว่ามันคงจะไม่มีผลเสียอะไรกับเครื่องตอนนี้นะ ไม่งั้นงานเข้าหนักเลยครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
พรุ่งนี้(วันเสาร์)ต้องเดินทางเข้า กทม ด้วยสิ [emo11]
จะไปได้ใหมนี่ [emo12]

• N/A
หวังว่าพรุ่งนี้พันทิบคงเปิดตามปรกตินะท่าน
จะรีบ ๆ ทำเรื่องเกี่ยวกับ HDD ...
แย่จริง ๆ [emo11]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27