ประกาศจากห้างพันธุ์ทิพย์

Started by microsoft, 13 March 2010, 19:58:56

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

ท่านใดอยู่กทม.หรือปริมณฑล และคิดจะไปซื้อของ หรือไปเดินเที่ยวที่ห้างแห่งนี้ในวันพรุ่งนี้ (วันอาทิตย์) ทางพันธุ์ทิพย์ปิดให้บริการนะครับ ไม่ต้องไปให้เสียเที่ยว หรือใครจะไปซื้อเสื้อผ้าแถวๆประตูน้ำ อย่างแพลทินัมหรือเซ็นทรัลเวิร์ดก็ไม่ต้องไปเหมือนกันเพราะห้างปิด อาจจะเปิดทำการวันจันทร์ตามปกติ หรือไม่ก็วันอังคาร เพราะศึกวันแดงเดือดยืดเยื้อ

[emo37]  [emo47]

chaiwut

เอ...แล้วแบบนี้ท่าน microsoft ก็ว่างงานนะสิครับ [emo05]
ปล.พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไปเรียนครับแถวๆลาดพร้าว ถนนปิดหลายเส้นทางยังไม่รู้ว่าจะไปทันส่งรายงานหรือปล่าว  [emo11]

microsoft

Quote from: chaiwut on 13 March 2010, 20:39:20
เอ...แล้วแบบนี้ท่าน microsoft ก็ว่างงานนะสิครับ [emo05]
ปล.พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไปเรียนครับแถวๆลาดพร้าว ถนนปิดหลายเส้นทางยังไม่รู้ว่าจะไปทันส่งรายงานหรือปล่าว  [emo11]

ลาดพร้าวน่าจะเดินทางได้สะดวกนะครับ เพราะเส้นรามคำแหงหรือเส้นลาดพร้าวนี่ แมนฯยู vs ลิเวอร์ฯ ไม่ค่อยไปเตะบอลกัน ไม่น่าจะมีสาวก red army ไปปิดการจราจรเพื่อทำศึกวันแดงเดือดกันแถวนั้น

[emo05]  [emo08]

fantasy ಠ-ಠ

อ่าว... ว่าจะไปพันทิบสักหน่อย
อดเลยซะงั้นแน่ะ [emo12]

specialpovy

Quote from: แฟนต้าฯ on 13 March 2010, 21:30:51

มา 1000 ทิพ ที่เชียงใหม่ก็ได้ครับ
ไม่ปิด  [emo08]

MILD_PLUS

มาที่ Seacon Square เลยครับ สะดวกสบายทุกอย่าง.. [emo01] [emo02]

ปล. หรือจะเลยไปถึง บึงช่อน ก็ได้นะครับ [emo01] [emo18]

Annop

ว่าจะไปเดินเล่นวันจันทร์ ไม่รู้เปิดหรือยัง ไม่เปิดก็ไม่ไป .......(ก็ไม่เปิดแล้วจะไปทำไมนะ)

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: specialpovy on 13 March 2010, 22:07:43
Quote from: แฟนต้าฯ on 13 March 2010, 21:30:51

มา 1000 ทิพ ที่เชียงใหม่ก็ได้ครับ
ไม่ปิด  [emo08]

สงัยถ้าซื้อพัดลมหกร้อย คงจะกลายเป็นสองพันกว่าบาท [emo12]
ถ้าเป็นแบบนี้ไปหาที่พัก ที่เที่ยว แถวเชียงใหม่ก็แล้วกัน [emo08]
แต่ถ้าไปซื้อคอมฯ คงไม่ไหวน่ะท่าน

boogyman

สรุปว่าหลาย ๆท่านว่างกัน(โดยเฉพาะท่าน microsoft เพราะพันทิพ ปิด) ก็นัดสังสรรค์สิครับท่าน  [emo01]

microsoft

Quote from: boogyman on 14 March 2010, 01:34:11
สรุปว่าหลาย ๆท่านว่างกัน(โดยเฉพาะท่าน microsoft เพราะพันทิพ ปิด) ก็นัดสังสรรค์สิครับท่าน  [emo01]

นัดได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่สะดวก (เรื่องเงิน) จริงๆอยากจะเอาเวลาว่างแบบนี้ในวันอาทิตย์ไปเข้าวัดน่ะครับ ไปทำบุญสังฆทานที่วัดมหาบุตร, ไปไหว้ย่านาค แต่ไม่มีเพื่อนไป ก่อนหน้านี้เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนก็ไปแล้ว พรุ่งนี้ว่างก็อยากไปอีก แต่คิดอีกทีอยากไปวัดสะเกตเหมือนกัน แต่แถวนั้นพรุ่งนี้เป็นวันแดงเดือด

[emo05]  [emo03]

microsoft

วันนี้ (ศุกร์) ก็เป็นอีก 1 วันนะครับที่ห้างปิดทำการ ท่านใดจะไปซื้ออุปกรณ์คอม ก็อดใจไว้ไปวันถัดไป หรือฟังข่าวประกาศจาก ศอฉ. อีกครั้ง จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว  [emo06]

fantasy ಠ-ಠ

ศอฉ. เศรษฐกิจอับเฉา [emo11]
ใช่หรือเปล่าท่าน... [emo05]

กะว่าจะไป เคลม HDD, รับ HDD ที่ส่งเคลม, ซื้อ HDD ... ซะด้วยสิ
เมื่อวาน (พฤหัสฯ) ตอนบ่าย ๆ ก็ออกจากบ้าน นั่งรถ ปอ.๕๑๑ เพื่อไปพันทิบ (พันธุ์ทิพย์)
นั่งอยู่บนรถจากทองหล่อ ยังไม่ถึงอโศก ใช้เวลาชั่วโมงกว่า [emo18]
สุดท้าย พกส. (พนักงานเก็บค่าโดยสาร, กระเป๋ารถเมล์) ก็บอกว่า ไปไม่ได้แล้ว ต้องกลับอู่ (ซะงั้น)
ค่ารถก็จ่าย ไปไม่ถึงจุดหมาย แถมไม่ได้คืนซะอีก เฮ้อ...

มันจะปิดถนน สลายม็อป ทำแมวอะไร ในเวลาที่คนเลิกงาน เตรียมตัวกลับบ้านกัน
เวลาอื่นมีเยอะแยะ ก่อนเปิดเทอม ก็ไม่รีบคิด ไม่รีบทำ มาทำแมวอะไรป่านนี้

ขออภัยที่ต้องมาระบายอารมณ์ ให้ทุกท่านได้อ่านขอรับ [emo19] [emo19] [emo19]

microsoft

ไปสาขาอื่นก่อนครับ เดอะมอลล์ ฯลฯ จริงๆวันนี้ถ้าไม่ขี้เกียจก็กะว่าจะไปเดอะมอลล์เหมือนกันครับ ไปซื้อ UPS ใหม่ ตัวที่ใช้อยู่มันดันเจ๊งขึ้นมาเมื่อคืน ดันมาเจ๊งเอาคืนที่อีกวันต้องโดนบังคับหยุดซะอีก ไปพันทิพไม่ได้ แต่คิดว่าฝืนใช้เครื่องแบบไม่มี UPS ไปก่อนดีกว่า ค่อนข้างเสี่ยงกับฮาร์ดดิสต์พอสมควร หวังไว้ว่ามันคงจะไม่มีผลเสียอะไรกับเครื่องตอนนี้นะ ไม่งั้นงานเข้าหนักเลยครับ

chaiwut

พรุ่งนี้(วันเสาร์)ต้องเดินทางเข้า กทม ด้วยสิ [emo11]
จะไปได้ใหมนี่ [emo12]

fantasy ಠ-ಠ

หวังว่าพรุ่งนี้พันทิบคงเปิดตามปรกตินะท่าน
จะรีบ ๆ ทำเรื่องเกี่ยวกับ HDD ...
แย่จริง ๆ [emo11]

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles