Similar topics (5)

ช่วยทีครับ คอมรีสตาร์ทเอง พอบูทถึงหน้าdesktop ก็ขึ้นจอฟ้าแว็บนึงแล้วก็รีสตาร์ท

Started by SODAZA, 06 March 2010, 15:09:15

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

SODAZA

[SIZE=1]Thanks: ฝากรูปฟรี เว็บไซต์สำเร็จรูปราคาถูก[/SIZE]

**ผมลองเข้าไป system restore แล้วก็ค้างตอนที่กำลัง restore ผมก็รีสตาร์ท พอเข้าไปอีกทีก็ไม่มีวันที่ให้เลือกละ
มันเป็นที่อะไรครับ  ช่วยแนะนำทีครับ  งง มากมาย ตอนแรกคิดว่าโดนไวรัส นี่ผมเข้า safe mode แล้วสั่งแสกนดูก็ไม่มีครับ
เอ่อแล้วตอนเข้า safe mode nod3ก็เปิดไม่ได้ครับ ผมเลยใช้ trojan remover กับ Norton แสกน ทำไงก็ไม่หายครับ
จะย้อนเวลาก็ไม่มีวันที่ ฮ่าฮ่า กลุ้มใจจริงๆ ช่วยทีนะครับ  กระผมแก้ไขแล้วครับท่านขออภัยที่ใช้ ภาษา วิบัติ คราวหน้าจะระวัง ขอโทษครับ ตอนนี้กระแสกำลังแรง  ฮ่าฮ่าฮ่า

fantasy ಠ-ಠ

เดี๋ยวจะช่วยหาข้อมูลมาตอบให้นะท่าน
แต่ก่อนอื่น

ช่วยทีคับ คอมรีสตาร์ทเอง พอบูทถึงหน้าdesktop ก็ขึ้นจอฟ้าแว็บนึงแล้วก็รีสตาร์ท

Quote from: SODAZA on 06 March 2010, 15:09:15
**ผมลองเข้าไป system restore แล้วก็ค้างตอนที่กำลัง restore ผมก็รีสตาร์ท พอเข้าไปอีกทีก็ไม่มีวันที่ให้เลือกละ
มันเป็นที่อะไรคับ  ช่วยแนะนำทีคับ  งง มากมาย ตอนแรกคิดว่าโดนไวรัส นี่ผมเข้า safe mode แล้วสั่งแสกนดุก็ไม่มีคับ
เอ่อแล้วตอนเข้า safe mode nod3ก็เปิดไม่ได้คับ ผมเลยใช้ trojan remover กับ Norton แสกน ทำไงก็ไม่หายคับ
จะย้อนเวลาก็ไม่มีวันที่ ฮ่าฮ่า กลุ้มใจจิงๆ ช่วยทีนะครับ

ใช้ภาษาไทยได้ผิดอย่างมากเลยท่าน
ครับ ไม่ใช่คับ (อึดอัด)
จริง ไม่ใช่ จิง
พิมพ์คำทับศัพท์ถูกต้อง แต่พิมพ์ภาษาไทยผิด

- ร่วมกันรณรงค์ ร่วมกันรักษ์ การใช้ภาษาไทย เพื่อสังคมที่น่าอยู่
- สำคัญ : การตั้งชื่อกระทู้ (กรุณาอ่านก่อนที่กระทู้ของคุณจะไม่มีใครสนใจ)

ถึงจะเห็นว่าแค่เรื่องเล็กน้อย แต่ถ้าหากติดเป็นนิสัย จะแก้ได้ยากนะท่าน

MILD_PLUS

เบื้องต้นผมเดาว่าเป็นที่ Hardware ครับ บอกสเปคเครื่องมาให้ละเอียดหน่อย/ใช้มานานหรือยัง ผมสงสัยเป็นที่ PSU = Power Supply Unit หรือเรียกง่ายๆ ว่า หม้อไฟ คงจะเสื่อมแล้ว ยิ่งหากเป็นชนิดที่ติดเคสมา ยิ่งเป็นไปได้สูงมากเลยครับ [emo12]

ปล. เรื่องภาษาควรที่ปรับปรุง ตามที่ท่าน แฟนต้าฯ บอกไว้ด้านบนนะครับ  เราควรใช้ภาษาที่เป็นสากล/ถูกต้องครบถ้วนตามหลักไวยากรณ์ ของภาษาไทยเราครับ ยกเว้นเราพิมพ์ตก เราก็เข้ามาแก้ไขได้นะครับ [emo02]

SODAZA

Quoteลองเข้า Safe Mode แล้ว Remove Program SUPERAntiSpyware ออกครับ

อืมใช้ได้แล้วครับ  ขอบพระคุณ มากเลยครับ แล้วดูยังไงถึงรู้ว่าต้อง Remove Program SUPERAntiSpyware

ออกครับ  ช่วยอธิบายทีได้ไหมขอรับ เผื่อจะได้เป็นแนวทางให้กระผมได้แก้ปํญหาได้เองครับ

Hunter

ก็ดูจาก Error ที่ให้มานั่นละครับ จะเห็นชื่อไฟล์ SASKUTIL.SYS ใช่ไหมครับ
ไฟล์นี้ผมคิดว่าไม่ใช่ไฟล์ใน Windows แน่ๆ ก็เลยเข้า Google ดูครับ
ก็เลยรู้ว่าเป็นไฟล์ของโปรแกรม SUPERAntiSpyware ครับ
แล้วก็คิดลบออก(Uninstall) ก็น่าจะหายครับ
เรื่องก็มีเท่านี้ครับ

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: SODAZA on 06 March 2010, 15:09:15
กระผมแก้ไขแล้วครับท่านขออภัยที่ใช้ ภาษา วิบัติ คราวหน้าจะระวัง ขอโทษครับ ตอนนี้กระแสกำลังแรง  ฮ่าฮ่าฮ่า

ขอบคุณท่าน SODAZA ที่เข้าใจเจตนารมณ์ของเวบนะขอรับ
เหตุเพราะ การอนุรักษ์ภาษาไทย เริ่มหายไปจากสังคมบ้านเรา
อีกอย่าง ไม่อยากให้สิ่งดี ๆ ของสังคมไทยหายไป เพราะพวกเราก็เป็นคนไทย
หลาย ๆ เวบก็เริ่มรณรงค์กันแล้ว
และก็ไม่อยากให้คนรุ่นหลังลืมสิ่งดี ๆ ที่มีอยู่ในเมืองไทย โดยเฉพาะภาษาไทย [emo02]

chaiwut

Quote from: แฟนต้าฯ on 07 March 2010, 01:15:47
กระผมแก้ไขแล้วครับท่านขออภัยที่ใช้ ภาษา วิบัติ คราวหน้าจะระวัง ขอโทษครับ ตอนนี้กระแสกำลังแรง  ฮ่าฮ่าฮ่า

ขอบคุณท่าน SODAZA ที่เข้าใจเจตนารมณ์ของเวบนะขอรับ
เหตุเพราะ การอนุรักษ์ภาษาไทย เริ่มหายไปจากสังคมบ้านเรา
อีกอย่าง ไม่อยากให้สิ่งดี ๆ ของสังคมไทยหายไป เพราะพวกเราก็เป็นคนไทย
หลาย ๆ เวบก็เริ่มรณรงค์กันแล้ว
และก็ไม่อยากให้คนรุ่นหลังลืมสิ่งดี ๆ ที่มีอยู่ในเมืองไทย โดยเฉพาะภาษาไทย [emo02]

เป็นตัวอย่างที่น่าชื่นชมมากเลยครับสำหรับท่าน SODAZA เมื่อโดนท้วงติงท่านก็ได้แก้ใขในการตอบกระทู้ [emo04] [emo04]

limasarat

Quote from: chaiwut on 07 March 2010, 20:41:22
Quote from: แฟนต้าฯ on 07 March 2010, 01:15:47

เป็นตัวอย่างที่น่าชื่นชมมากเลยครับสำหรับท่าน SODAZA เมื่อโดนท้วงติงท่านก็ได้แก้ใขในการตอบกระทู้ [emo04] [emo04]

ก็ช่วยๆกันนะครับ ท่านพ่อขุนท่านจะได้สบายใจ

_Under_

ดันอีกคนครับ

เครื่องเพื่อนผมแค่เป็นครับเพราะว่าลงAntivirus

พอรีสตาร์ทเครื่องขึ้นจอฟ้าเลยครับ

เปิดไม่ได้อีกเลยครับ

ผมต้องลงwindows ใหม่เลยครับ [emo05]

Go Up