# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยครับผมโดนจับติดดาวครับ  (Read 4288 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ronachai

• VPC Member
  • **
    • View Profile
ทำยังไงให้ windows xp เป็นของแท้โดยไม่ต้องเจอดาวอีกครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ทำยังไงให้ windows xp เป็นของแท้โดยไม่ต้องเจอดาวอีกครับ

ได้ส่งลิ้งวิธีแก้ไปทาง PM เรียบร้อยแล้วครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
ของแท้ ของไม่แท้

ต่างกันตรงไหนหรอครับ
แล้วติดดาวคืออะไร

ถ้าเป็นของแท้แล้ว ทำอะไรได้บ้าง

แล้ว ถ้าโดนติดดาว จะโดนอะไรครับ

[emo11] [emo11] [emo11]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ของแท้เราสามารถ Update ได้ และได้ของใหม่ๆ เรื่องของความปลอดภัย/โปรแกรมที่ได้ถูกพัฒนาขึ้นมาเพิ่ม และอีกมากมาย ฯลฯ จาระไนไม่หมดครับ [emo01] [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ของแท้ ของไม่แท้

ต่างกันตรงไหนหรอครับ
แล้วติดดาวคืออะไร

ถ้าเป็นของแท้แล้ว ทำอะไรได้บ้าง

แล้ว ถ้าโดนติดดาว จะโดนอะไรครับ

[emo11] [emo11] [emo11]

โดนติดดาวก็หมายถึง ทางท่านบิลเกตตรวจจับวินโดวส์ที่ท่านใช้อยู่ได้ว่า เป็นของปลอม ถ้าฝืนใช้ ก็จะล็อคไม่ให้ใช้ครับ ทำให้ต้องลงใหม่ หรือถ้าโดนจับได้ว่าวินโดวส์เป็นของปลอม อาจจะไม่ล็อค แต่จะไม่สามารถอัพเดตผ่านทาง Windows Update ได้
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ไม่มีลิงค์อะไรผิดกฏของบอร์ด ผมขออนุญาตย้ายเข้าห้องซอฟต์แวร์นะครับ
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline ryujikun

• **
    • Email
ของด้วยค่ะ ขอเป็นทั้ง win xp กับ 7 เลยนะคะ

ของด้วยค่ะ ขอเป็นทั้ง win xp กับ 7 เลยนะคะ

ทั้ง XP และ 7 ลองเข้าไปเช็คใน pm ดูนะครับ

katt

• Guest
สวัสดีค่ะ แจกอะไรคะ ขอบ้าง อิ ! อื ! [emo03]
 เพราะว่าลง วิน 7 หรือ วิสต้า มันจะใช้ได้แค่ 30 วันเอง  [emo17] และก็อืด มีปัญหาจุกจิก
บางโปรแกรมเป็นฟรีนะคะ ลงที่xp ก็ใช้ได้ตลอด แต่พอลงเจ็ดไม่ได้เลย
เพราะว่าจำเป็นต้องลงพีซีสูท xp ทำไงก็ลงไม่ได้ ว่าจะจัดการกับมือถือค่ะ
มันติดอยู่ที่ข้อความที่แนบมาค่ะ ไม่ทราบหมายความว่าไงค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

เป็น activation น่ะครับ ถ้าต้องการลองดูในกล่องข้อความละกัน ไม่สามารถให้แบบโจ่งแจ้งได้

[emo02]  [emo03]

katt

• Guest
ขอบคุณ ค่ะ [emo19]

สวัสดีค่ะ แจกอะไรคะ ขอบ้าง อิ ! อื ! [emo03]
 เพราะว่าลง วิน 7 หรือ วิสต้า มันจะใช้ได้แค่ 30 วันเอง  [emo17] และก็อืด มีปัญหาจุกจิก
บางโปรแกรมเป็นฟรีนะคะ ลงที่xp ก็ใช้ได้ตลอด แต่พอลงเจ็ดไม่ได้เลย
เพราะว่าจำเป็นต้องลงพีซีสูท xp ทำไงก็ลงไม่ได้ ว่าจะจัดการกับมือถือค่ะ
มันติดอยู่ที่ข้อความที่แนบมาค่ะ ไม่ทราบหมายความว่าไงค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองดูกับเวอร์ชันที่รองรับ Windows 7 ดูบ้างหรือยังครับ น่าจะช่วยได้นะ

ดาวน์โหลด Nokia PC Suite

katt

• Guest
   โนเกีย พีซีสูทใช้ได้ดีอยู่ค่ะ กับ xp แต่จะลงโซนี่พีซีสูท ที่xp ลงไม่ได้ค่ะ ถ้าวินเจ็ดได้ แต่ว่าลงเจ็ดเพิ่มไม่ได้ค่ะ
เดี๋ยวอูบันตู ติงต๋องอีก   
   คือว่าเครื่องโซนี่มันเพี้ยนค่ะ ติงต๋อง ทัชสรีนไม่ได้ กะว่าจะเอาไฟช็อตมันค่ะ(แฟรทเครื่อง)คงต้องปล่อยๆไปแล้ว
 [emo20]เก็บไว้ทับกระดาษไปพลางๆก่อน

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
อยากเห็นภาพตอนโดนติดดาวนะครับ

เป็นอย่างไรหว่า

ถ้าเป็น XP จะเป็นอย่างนี้ครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27