# Notification.
Notification

Author Topic: ผู้ชาย......ที่ไม่กินเหล้า  (Read 3175 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Annop

• VPC Member
    • View Profile
สวัสดีครับคุณ แฟนต้าฯ เมื่อคืนยัง fantasy อยู่เลย วันนี้กลายเป็นไทยแล้ว
ฝากเรื่องไว้ให้สมาชิกพิจารณากันดูนะครับ

ชายคนหนึ่งเดินออกจากผับ มีขอทานคนหนึ่งหน้าตามอมแมม ตามตัวสกปรกนั่งอยู่ข้างทาง
' พี่ขอเงินสัก 20 ซิผมยังไม่กินข้าวเลย ' ขอทานเอ่ยปาก
ชายหนึ่งหยุดกึ่ก........ แล้วบอกว่า
' เอาอย่างนี้ ไปกินเหล้ากับพี่ พี่เลี้ยงเอง '
ขอทานบอก ' ไม่เป็นไรครับพี่ ผมไม่กินเหล้า '
ชายหนุ่มเลยบอก ' นั้นไปเล่นม้ากับพี่ไหม พี่ออกทุนให้ '
ขอทานก็ยังปฎิเสธ ' ผมไม่เล่นการพนันคับ '
ชายคนนี้เลยถามต่อ ' เอาอย่างนี้นั้น พี่พาไปลงอ่างดีกว่า '
ขอทานก็ตอบอีกว่า ' ผมไม่เที่ยวผู้หญิงด้วยคับ '
ชายหนุ่มเลยยิ้มนิดๆๆ เหมือนถูกใจแล้วถามว่า
' เมื่อกี้น้องขอตังค์ พี่เท่าไรนะ'
ขอทานบอก : 20 ครับพี่
ชายหนุ่มเลยก้มหน้าไปกระซิบว่า : เอางี้แล้วกันพี่ให้น้อง 200 เลย
ไปที่บ้านกับพี่หน่อยเด้อ !!!
ขอทานทำหน้า งงงง : ทำไมเหรอคับ พี่
ชายหนุ่มควักตังค์ แล้วพูดว่า : ไปให้เมียพี่มันดู หน่อยว่ะ ว่าคนที่ไม่กินเหล้า ไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวผู้หญิงนะ สภาพมันเป็นอย่างไร.

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
Re: ผู้ชาย......ที่ไม่กินเหล้า
« Reply #1 on: 17 February 2010, 10:52:26 »
ผมรีบคลิกเลยเมื่อเห็นชื่อกระทู้นี้ครับ [emo01]

และผมก็มีเรื่องเล่าที่คล้ายๆ กัน..แต่เป็นคนไข้ กับหมอนะครับ

มีคนไข้รายหนึ่งไปหาหมอ เพื่อไปตรวจสุขภาพประจำปี

คนไข้ : คุณหมอครับ ทำอย่างไรผมถึงจะมีอายุยืนถึง 100 ปีครับคุณหมอ?
คุณหมอ : คุณดืมเหล้า และสูบบุหรี่หรือเปล่า?
คนไข้ : ไม่เลยครับ ทั้งเหล้า และบุหรี่ ผมไม่เคยแตะต้องเลยครับ?
คุณหมอ : แล้วเคยเที่ยวตามซ่องโสเภณี หรือมั่วสุมทางเพศบ้างหรือเปล่า?
คนไข้ : ไม่เคยเลยครับ ผมเป็นคนที่ไม่ชอบเที่ยวเตร่ เรื่องผู้หญิงยิ่งแล้วใหญ่เลย ผมไม่แตะต้องเลยครับ?
คุณหมอ : เฮ้อ..อ...อ...เสียงถอนหายใจยาวๆ ของคุณหมอที่ดังออกมาให้พอได้ยิน...ก่อนจะกล่าวกับคนไข้ว่า....

"แล้วคุณจะอยู่ไปทำไม? ตั้ง 100 ปี เพราะคุณไม่ทำอะไรเลยสักอย่าง อยู่แค่ 50-60 ปีก็พอแล้วครับ"  [emo08] [emo14] [emo15]

ปล. นั้นนะซิ ผมเห็นชื่อ แฟนต้าฯ นึกว่ามีสมาชิกใหม่เข้ามาสะอีก... [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

siamman29

• Guest
Re: ผู้ชาย......ที่ไม่กินเหล้า
« Reply #2 on: 17 February 2010, 20:14:49 »
 [emo02]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #3 on: 18 February 2010, 00:07:05 »
ทีแรกจะใช้แค่คำว่า แฟนฯ ตามที่เพื่อน ๆ ในโลกออนไลน์เรียกกัน
แต่มาคิดได้ว่า มีอีกหลายคนเรียก แฟนต้าฯ
ก็เลยใช้คำนี้ละกัน

ปล. ในช่วงเดือนสองเดือนนี้คงตอบกระทู้แบบละเอียด ๆ อย่างเดิมไม่ได้ละขอรับ
เพราะมือขวาใส่เฝือกอยู่ [emo12]
มีเฝือกอันแรกในชีวิตแล้ว [emo01] [emo24] [emo06]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #4 on: 18 February 2010, 00:22:51 »
ทีแรกจะใช้แค่คำว่า แฟนฯ ตามที่เพื่อน ๆ ในโลกออนไลน์เรียกกัน
แต่มาคิดได้ว่า มีอีกหลายคนเรียก แฟนต้าฯ
ก็เลยใช้คำนี้ละกัน

ปล. ในช่วงเดือนสองเดือนนี้คงตอบกระทู้แบบละเอียด ๆ อย่างเดิมไม่ได้ละขอรับ
เพราะมือขวาใส่เฝือกอยู่ [emo12]
มีเฝือกอันแรกในชีวิตแล้ว [emo01] [emo24] [emo06]
แล้วท่าน แฟนต้าฯ ไปทำอีท่าไหนมาล่ะครับ ถึงขนาดต้องเข้าเฝือก(ยังมามีความสุขอีกนะท่าน  [emo12])
หรือว่าแอบไปจับก้นสาวบนรถไฟฟ้า แล้วโดนเค้าจับได้ล่ะท่าน  [emo09]

ปล. เรื่องของท่านAnnop กับท่านMILD_PLUS เหมือนเอามา แซวกันนะท่านนะ  [emo16]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
« Reply #5 on: 18 February 2010, 00:39:06 »
จริง ๆ ก็ควรจะต้องพันผ้าตั้งแต่เดือนธันวาคมแล้วล่ะท่าน
แต่ว่าไม่ได้ไปหาหมอช่วงเวลาทำงาน ก็เลยไม่เจอหมอประจำ

เรื่องของเรื่องคือลื่นตอนลงบันได ก็เลยเอามือจับราวไว้
แต่พลาด นิ้วโป้งขวาก็เลยพลิก เอ็นอักเสบ [emo08] (สมน้ำหน้าตัวเอง [emo20])
วันนี้น้องก็บ่นว่าหาเรื่องใส่เฝือก (ซึ่งจริง ๆ ก็บ่นว่าตัวเองก่อนจะโดนน้องบ่นแล้ว) [emo03]

แต่ถ้ารักษาหาย ก็จะได้เล่นเกมเหมือนเก่า
ส่วนเรื่องเขียนหนังสือ ก็ใช้มือซ้ายเขียนแทน
เรื่องอื่น ๆ ก็ไม่เดือดร้อนอยู่แล้วล่ะท่าน
เพียงแต่ของส่วนใหญ่ทำมาให้แต่การใช้งานมือขวา ช่างน่าเศร้ายิ่งนัก [emo10]

คนเราจะรู้อะไรกับเสี้ยววินาทีถัดไป
จากเคยเขียนหนังสือมือขวาสบาย ๆ มือซ้ายก็พอเขียนได้
มาวันนี้ เหลือมือซ้ายใช้งานมือเดียว ก็รู้สึกเฉย ๆ
เกิดมามีสองมือ ก็ต้องใช้งานให้คุ้มค่าหน่อย [emo01]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #6 on: 18 February 2010, 01:02:06 »
ว้า!ผิดคาดนึกว่าไปจับก้นสาวๆมา เพราะจะบอกว่าถึงมือขวาจะใช้ไม่ได้ ก็ยังใช้มือซ้ายแทนก็ได้นะครับ (รับความรู้สึกจากการสัมผัสได้เหมือนกัน  [emo09])
แซวพอแล้ว  [emo02] เอาเป็นว่าขอให้หายไวๆนะครับท่าน จะได้ไปจับใหม่ เอ้ย!จะได้ทำอะไรได้สะดวกหน่อย 555!
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
« Reply #7 on: 18 February 2010, 01:14:05 »
ว้า!ผิดคาดนึกว่าไปจับก้นสาวๆมา เพราะจะบอกว่าถึงมือขวาจะใช้ไม่ได้ ก็ยังใช้มือซ้ายแทนก็ได้นะครับ (รับความรู้สึกจากการสัมผัสได้เหมือนกัน  [emo09])
แซวพอแล้ว  [emo02] เอาเป็นว่าขอให้หายไวๆนะครับท่าน จะได้ไปจับใหม่ เอ้ย!จะได้ทำอะไรได้สะดวกหน่อย 555!
เป็นงั้นไปนะท่าน [emo13]
นี่ยังดีว่าเป็นมือขวา ถ้าเป็นมือซ้ายคงไม่ค่อยร่าเริงแบบนี้น่ะท่าน [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #8 on: 18 February 2010, 01:15:13 »
จริง ๆ ก็ควรจะต้องพันผ้าตั้งแต่เดือนธันวาคมแล้วล่ะท่าน
แต่ว่าไม่ได้ไปหาหมอช่วงเวลาทำงาน ก็เลยไม่เจอหมอประจำ

เรื่องของเรื่องคือลื่นตอนลงบันได ก็เลยเอามือจับราวไว้
แต่พลาด นิ้วโป้งขวาก็เลยพลิก เอ็นอักเสบ [emo08] (สมน้ำหน้าตัวเอง [emo20])
วันนี้น้องก็บ่นว่าหาเรื่องใส่เฝือก (ซึ่งจริง ๆ ก็บ่นว่าตัวเองก่อนจะโดนน้องบ่นแล้ว) [emo03]

แต่ถ้ารักษาหาย ก็จะได้เล่นเกมเหมือนเก่า
ส่วนเรื่องเขียนหนังสือ ก็ใช้มือซ้ายเขียนแทน
เรื่องอื่น ๆ ก็ไม่เดือดร้อนอยู่แล้วล่ะท่าน
เพียงแต่ของส่วนใหญ่ทำมาให้แต่การใช้งานมือขวา ช่างน่าเศร้ายิ่งนัก [emo10]

คนเราจะรู้อะไรกับเสี้ยววินาทีถัดไป
จากเคยเขียนหนังสือมือขวาสบาย ๆ มือซ้ายก็พอเขียนได้
มาวันนี้ เหลือมือซ้ายใช้งานมือเดียว ก็รู้สึกเฉย ๆ
เกิดมามีสองมือ ก็ต้องใช้งานให้คุ้มค่าหน่อย [emo01]

ขอให้หายไวๆนะครับท่านแฟนต้าฯ ทีแรกก็นึกว่า ใครเข้ามาปั่นกระทู้เพื่อเลื่อนยศเป็นเทพเสียอีก  [emo05]  เพราะชื่อไม่คุ้นด้วยน่ะครับ

ขอบคุณท่าน Annop และท่าน MILD_PLUS ด้วยนะครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #9 on: 18 February 2010, 03:59:59 »
หายไวๆนะท่าน แฟน ต้าฯ ... [emo16] [emo08] [emo08]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
« Reply #10 on: 18 February 2010, 07:30:10 »
ขอให้หายวันหายคืนนะครับท่าน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27