# Notification.
Notification

Author Topic: Windows 7 ของท่านๆเป็นของแท้จริงๆหรือว่าแท้หลอกๆ  (Read 29486 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

ลองของกันหน่อยครับ เพื่อเตรียมตัวรับมือกับแพทช์ใหม่ WAT ที่จะมาจัดการกับแคร็กวินโดวส์ละเมิดลิขสิทธิ์ของคุณใน 1 - 2 วันนี้

คำแนะนำ

ก่อนติดตั้งแพทช์ตัวนี้เพื่อทดสอบวินโดว์ 7 ของคุณ  กรุณาแบ็คอัพอิมเมจไฟล์วินโดว์ปัจจุบันของคุณเสียก่อน  ด้วยโปรแกรม Ghost, True Image, Active@Image หรืออื่น ๆ ให้เรียบร้อยเสียก่อนนะครับ  หากมีปัญหาอะไรจะได้กู้วินโดว์กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม ไม่งั้นก็อาจจะต้องหาตัวแก้ WAT มาใช้

ทำไมต้องทดสอบ WAT Windows Activation Technology

เพื่อให้ทราบว่า Windows 7 ของคุณผ่านการตรวจจับการละเมิดลิขสิทธิ์หรือไม่  ซึ่งจะมีผลทำให้  เมื่อผ่านการตรวจความเป็น Genuine ของวินโดว์แล้ว  เราจะสามารถอัพเดทแพทช์เพื่ออุดช่องโหว่ และปรับปรุงประสิทธิภาพของวินโดว์จากเว็บไมโครซอฟท์ผ่านทาง Windows Update และจะสามารถติดตั้ง Service Pack 1 ที่กำลังจะมาในวันข้างหน้าได้อย่างสบายใจครับ

เลือกดาวน์โหลดและติดตั้งให้ตรงกับระบบไฟล์ที่คุณใช้งานอยู่นะครับ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์เพื่อติดตั้ง WAT แล้วรีสตาร์ทคอมด้วย ถ้าไม่ผ่านเมื่อบูทเข้าวินโดว์อีกครั้ง หน้าจอเดสทอปจะเป็นสีดำ ไอคอน ชอร์ตคัทจะถูกลบไปหมด และมีลายน้ำ Watermark ที่มุมขวาล่างของจอแจ้งให้ทราบว่า เป็นวินโดว์ปลอม ส่วนจะมีผลกับการใช้งานอย่างไรบ้างยังไม่ทราบครับ ต้องขอให้ผู้ทดสอบอื่นที่เจอปัญหานี้มาแชร์กัน สำหรับคอมผมทดสอบแล้วผ่านสบายเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ด้วยความปรารถนาดีครับ (แต่แอบประสงค์ร้ายนิด ๆ สงสัยจะไม่มีใครโหลด)

เครดิตไฟล์โดยท่าน TheSearcher แห่ง 2bb...

ก่อนที่ท่านจะลอง ควรแบ็คอัพ Windows 7 ที่ท่านใช้อยู่ด้วยโปรแกรมจากคำแนะนำด้านบนก่อนนะครับ สำหรับผม ผมเป็นหนูลองยาให้แล้ว ผลที่พบปรากฏว่า งานงอกเลย!! ไม่มีอะไรผิดปกติ  [emo05]

[emo02]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

กำ อิอิ.. ลืมฝากลิงค์ดาวน์โหลด WAT Windows Activation Technology
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ผมเลยอดทดสอบเลย..เพราะยังใช้ของโบราณอยู่ XP ยังไงละครับ แต่ก็แอบโหลดไปเก็บใว้แล้วครับ... [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ทีแรกก็เสียวๆเหมือนกันครับ ถ้าโดนจับได้หรือโดนล็อคละก็ มีหวัง ได้ลงวินใหม่ยาวๆเลย  [emo03]  [emo05]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
กลัวงานเข้าน่ะท่าน เดี๋ยวจะเดือดร้อน
แบบนี้ต้องกลับไปเล่น windows 3.11, 95, 98 จะได้ไม่ติดดาว [emo05]

แต่ถ้าติดตั้ง WAT แล้วผ่าน ก็เปรียบเสมือนว่า Windows 7 ที่เราใช้อยู่ตอนนี้เป็นของแท้ และสามารถอัพเดตได้ตลอดครับ

ยังไงซะท่านที่ใช้ Windows ตัวนี้ ก็คงจะหนีไม่พ้น อีก 1-2 วันก็อาจจะต้องเจอ ถ้าหากท่านเผลอเรียกใช้งาน Windows Update เพราะท่านบิลจะส่งเจ้านี่มาตรวจสอบ Windows ของทุกๆท่าน แต่ถ้าปิด Windows Update ไว้ ก็อาจจะรอดนะครับ

[emo05]  [emo03]

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ภายในวันสองวันนี้ผมจะรอทดสอบกับของจริงจากท่านบิลเลยครับ [emo04]ถ้าผ่านก็ถือว่าโชคยังดีแต่ถ้าไม่ผ่านก็คงต้องตัวใครตัวมัน [emo02]
ปล.จะได้มีกระทู้ใหม่ๆมาให้ท่านๆช่วยกันตอบและช่วยแก้ไขยังไงหละครับ [emo06] [emo08]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
แต่ผมคงไม่เข้าร่วมตอบ/แก้ปัญหาให้ด้วยนะครับ [emo02]

เพราะผมยังใช้ XP อยู่เลยครับท่าน (ตามประสาคนหนุ่ม) เหลือน้อยครับท่าน [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

อาจจะต้องพึ่งยาแก้แพ้ดีๆหน่อย  [emo05]  [emo06]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
สำหรับ 32Bits จะโดนกันเป็นส่วนใหญ่ เพราะเห็นปลาดาวมาหลายเครื่อง [emo13]
แต่ 64Bits ยังไม่เคยเจอเครื่องไหนติดดาวเลย [emo05]

เพราะเหตุนี้แล้ว หันมาใช้ 64Bits กันดีกว่านะขอรับ [emo01]

มีแววกระทู้ติดเรท [emo12]

มีแววกระทู้ติดเรท [emo12]

มีเพื่อนๆแวะมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับ อิอิ

Offline Annop

เพิ่งจะลง Windows 7 ใหม่ (ใหม่หลายทีแล้ว) ว่าจะลองปล่อย Windows Update ดู...อยากลองของ

Offline khonpuhai

แวะมาเอาไปลองด้วยคนครับ [emo08] [emo08] แบบว่าชอบลองของนะครับ [emo05] [emo08]

Offline bulldozer

น่าสนใจครับ ท่านบิลเกตเขาออกของเล่นใหม่มาให้ได้วัดใจกันอีกแล้ว ขอลองดูหน่อย  [emo08]
::: ร่วมสร้างสรรค์โลกสวยด้วยหนึ่งสมองสองมือของพวกเรากันดีกว่า :::

::: ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ เพื่อสังคม VPC ที่น่าอยู่ :::

• N/A
From: Microsoft [Microsoft@newsletters.microsoft.com]

Subject: Microsoft Windows 7 RC Upgrade Information

It’s time to upgrade from the Windows 7 Release Candidate

While most people who tested Windows 7 have now moved to the final version, some are still running the
Release Candidate. If you haven’t moved yet, it’s time to replace the RC.

Starting on March 1, 2010 your PC will begin shutting down every two hours. Your work will not be
saved during the shutdown.

The Windows 7 RC will fully expire on June 1, 2010. Your PC running the Windows 7 RC will continue
shutting down every two hours and your files won’t be saved during shutdown. In addition, your wallpaper
will change to a solid black background with a persistent message on your desktop. You’ll also get periodic
notifications that Windows isn’t genuine. That means your PC may no longer be able to obtain optional
updates or downloads requiring genuine Windows validation.

To avoid interruption, please reinstall a prior version of Windows or move to Windows 7. In either case,
you’ll need to do a custom (clean) install to replace the RC. As with any clean installation, you’ll need to
back up your data then reinstall your applications and restore the data. For more details about replacing
the RC, see the Knowledge Base article KB 971767. For more information, visit the Window 7 Forum.

Thanks again for helping us test Windows 7.

The Windows 7 Team

วันที่ ๑ มีนาคม เป็นวันตัดสิน ว่าของใครแท้ ของใครเทียม ของใครฉีดวัคซีนแก้ไขแล้ว [emo12]
ใครจะอยู่ ใครจะไป ใครจะซื้อ ... หรือจะใช้ขนมปังกรอบ จะได้รู้กันล่ะ [emo15]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27